ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามอยากรู้มานานแล้วเรื่องระบบความปลอยภัยของรถ  (อ่าน 3709 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ถ้าเราอยู่ในรถโดยที่ไม่ได้startรถ แล้วเกิดมีรถมาชนหรือเกิดอุบัติเหตุรถระบบความปลอดภัยต่างๆของรถเช่น ถุงลม abs  ฯ ยังจะทำงานอยู่มั้ย

ออฟไลน์ Sammy_

มารอฟังคำตอบด้วยคนครับ ;D

ปล.เคยศึกษาวิธีการถอดประกอบพวงมาลับ DMAX รุ่นที่มี แอร์แบ็ค ในคู่มือการถอดจะบอกขั้นตอนการถอดอย่างละเอียด เพื่อให้ผู้ถอดทำขั้นตอน เพราะถ้าผิดแอร์แบ็คอาจทำงาน และผู้ถอดประกอบอาจได้รับอันตรายจากการทำงานของแอร์แบ็ค :o

ออฟไลน์ Fly to dream

เบรคไม่ทำงานแน่ๆ แต่ถุงลมทำงานครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

แล้วถ้ารถดับบนภูเขาจะเบรคยังไงละครับ
H.

ออฟไลน์ SP

แล้วถ้ารถดับบนภูเขาจะเบรคยังไงละครับ

มันก็เบรคได้อยู่ไม่ใช่เหรอครับ ???

ออฟไลน์ Fly to dream

เบรคมันกดได้แค่ครั้งเดียว ถ้าปล่อยแล้วกดใหม่กดไม่ลงแล้วครับ ตายคือตาย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

ซวยครับเอิ๊ก  เท่าที่เคยลอง มันพอเบรคได้นะครับ แต่แรงเบรคมันไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
เบรกน่าจะไม่ทำงาน แต่ถุงลมทำงาน

ออฟไลน์ H.

เบรคมันกดได้แค่ครั้งเดียว ถ้าปล่อยแล้วกดใหม่กดไม่ลงแล้วครับ ตายคือตาย  ;) ;) ;)
เจี้ยกกก

ไหงเป็นงั้นละเนี่ย ถ้าเข้าเกียร์ไว้มันจะพอหยุดได้มั้ยอะครับ
H.

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
รถดับ เบรกแล้วจะแข็งขึ้น แนะนำให้ลองสตาร์ตอีกหลายๆรอบ เพราะรอบเครื่องที่หมุน ช่วยเพิ่มลมในหม้อเบรกได้ "นิโหน่ย"

(จากประสบการณ์จริง)