ผู้เขียน หัวข้อ: // Ford Driving Skill for Headlightmag.com เสาร์ 8 ต.ค. นี้ @ MotorSport Land //  (อ่าน 19344 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: // Ford Driving Skill for Headlightmag.com เสาร์ 8 ต.ค. นี้ @ MotorSport Land //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 11:47:39 »
พี่จิมครับ แฟนผมไม่ได้เล่นเว็บนี้ เธอเคยเรียนขับรถ ใบขับขี่มี แต่ประสบการณ์บนถนนจริงน้อยมาก เพราะทุกวันนี้ไม่ได้ขับเลย และไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนี้ ผมสามารถให้เธอสมัครเข้าร่วมด้วยได้รึเปล่าครับ (คือผมเข้าใจว่า กิจกรรมลักษณะนี้ จะอัพเลเวลของคนที่ขับรถไม่ค่อยเป็น ได้ดีมากๆ เทียบกับคนที่ขับเป็นอยู่แล้ว ที่อาจจะขับได้ดีขึ้นเล็กน้อยน่ะครับ ผิดถูกอย่างไร แนะนำด้วยครับ) >_<

ก็มาลงสมัครได้ครับผม แต่เวลามา มากันเป็นแพ็คคู่นะครับ
และต้องมั่นใจว่า ยังคบกันยาวๆ นะครับ
เพราะถ้าเกิดมาเคืองกัน ก่อนหน้างานไม่กี่วัน เลิกคบกันพอดีวันงาน อันนี้ก็...แฮ่ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: // Ford Driving Skill for Headlightmag.com เสาร์ 8 ต.ค. นี้ @ MotorSport Land //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 15:36:23 »
อยากไปจังครับ แต่ต้องดูตารางสอบ final ก่อน  :D

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 16:51:02 »
แวะมาบอกว่า คอร์สนี้ "Driving Skill" นะครับ
เรียนรู้และเพิ่มทักษะการขับขี่อย่างถูกต้องปลอดภัย

ไม่ใช่ "Racing Skill" เพราะฉะนั้น อย่าตั้งเป้าไว้ว่าจะได้ไป ซัด รถเล่นกันในสนามอย่างบ้าระห่ำ
เพราะถ้าพลาดขึ้นมา สนามแคบแคบไม่มี Run-off area แบบนี้ มันจะเสียหายได้มาก
และอีกอย่างถ้าท่านระห่ำจนเกินงาม นอกจาก Instructor จะสามารถสั่งหยุดให้เชิญท่านออกได้ทันทีแล้ว
ยังมีผลต่อการพิจารณาเข้าร่วมกิจกรรมลักษณะนี้ในครั้งต่อต่อไปของ Headlightmag.com อีกด้วย

แบบครั้งที่ผ่านผ่านมา...ไม่เอานะครับ

ผมคงไม่ขับเร็วนะครับ อยากขับรถดีและปลอดภัย ขอบคุณมากครับ ที่ทาง web ให้โอกาสพวกเราได้เรียนขับรถฟรีๆ(แถวบ้านด้วยนะครับ) ;)

ขับช้าบางทีก็ไม่ได้ปลอดภัยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 17:47:03 »
แวะมาบอกว่า คอร์สนี้ "Driving Skill" นะครับ
เรียนรู้และเพิ่มทักษะการขับขี่อย่างถูกต้องปลอดภัย

ไม่ใช่ "Racing Skill" เพราะฉะนั้น อย่าตั้งเป้าไว้ว่าจะได้ไป ซัด รถเล่นกันในสนามอย่างบ้าระห่ำ
เพราะถ้าพลาดขึ้นมา สนามแคบแคบไม่มี Run-off area แบบนี้ มันจะเสียหายได้มาก
และอีกอย่างถ้าท่านระห่ำจนเกินงาม นอกจาก Instructor จะสามารถสั่งหยุดให้เชิญท่านออกได้ทันทีแล้ว
ยังมีผลต่อการพิจารณาเข้าร่วมกิจกรรมลักษณะนี้ในครั้งต่อต่อไปของ Headlightmag.com อีกด้วย

แบบครั้งที่ผ่านผ่านมา...ไม่เอานะครับ

ผมคงไม่ขับเร็วนะครับ อยากขับรถดีและปลอดภัย ขอบคุณมากครับ ที่ทาง web ให้โอกาสพวกเราได้เรียนขับรถฟรีๆ(แถวบ้านด้วยนะครับ) ;)

ขับช้าบางทีก็ไม่ได้ปลอดภัยครับ

มีคนแนะนำผมเหมือนกันนะครับ ว่าขับช้าบางทีไม่ปลอดภัย ต้องวิ่งไปตามจังหวะรถ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 18:07:52 »

มีคนแนะนำผมเหมือนกันนะครับ ว่าขับช้าบางทีไม่ปลอดภัย ต้องวิ่งไปตามจังหวะรถ  ;)
ครับ อย่างพี่เนยคงคุ้นกับ American Pace ก็คือไปตามจังหวะนั่นล่ะครับ บวกขึ้นมาจากลิมิตนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ทำไมถนนไทยมันไม่ค่อยจะมี pace เท่าไหร่เลย -*-

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 19:01:04 »
ไปด้วย ไปด้วย อยากขับเฟียสต้า

แบบนี้ต้องจัดเต็ม ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:11:45 »

ครับ อย่างพี่เนยคงคุ้นกับ American Pace ก็คือไปตามจังหวะนั่นล่ะครับ บวกขึ้นมาจากลิมิตนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่ทำไมถนนไทยมันไม่ค่อยจะมี pace เท่าไหร่เลย -*-

ไม่มีทาง! เพราะเมืองไทยมีแต่พวกขับจี้ตูด พวกที่ว่า ชาติที่แล้ว เกิดเป็นโจร ชาตินี้เลยชอบขับรถจี้ตูด

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 20:30:30 »

ก็มาลงสมัครได้ครับผม แต่เวลามา มากันเป็นแพ็คคู่นะครับ
และต้องมั่นใจว่า ยังคบกันยาวๆ นะครับ
เพราะถ้าเกิดมาเคืองกัน ก่อนหน้างานไม่กี่วัน เลิกคบกันพอดีวันงาน อันนี้ก็...แฮ่ๆๆๆๆๆ
เอิ๊ก ขอบคุณค้าบ เดี๋ยวลองไปถามดู >_<

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:44:26 »
ง่า เสียดาย ติดไปหาดใหญ่ 1-15 ตุลาเลยอ่ะ... คราวหน้าไม่พลาดแน่ ???
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:42:24 »
อยากไปคร้าบ รอถามแฟนก่อน จะถ่อสังขารมาจากชลบุรีเลยเชียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 15:36:46 »

ไม่มีทาง! เพราะเมืองไทยมีแต่พวกขับจี้ตูด พวกที่ว่า ชาติที่แล้ว เกิดเป็นโจร ชาตินี้เลยชอบขับรถจี้ตูด

กลัวโดนจิ้มตูดใช่มั๊ยหล่ะ โธ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011