ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ....เลือกไม่ถูกจริงๆ ><  (อ่าน 10570 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ....เลือกไม่ถูกจริงๆ ><
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 15:54:47 »
หัวหน้าผม เพิ่งได้ 323i ปี 2002 มาใช้ในราคาที่ถูกมากๆ (ซื้อจากคนรู้จัก)
ล่าสุดเพิ่งเอาเข้าศูนย์ไป เปลี่ยนคอยน์ ไป 1 ตัว + เซนเซอร์อะไรสักอย่าง โดนไป 1.8 หมื่นครับ
ถ้าคุณรับได้กับค่าใช้จ่ายหลักหมื่น(เป็นบางครั้ง) และพอมีเวลาซ่อมรถ มีเวลาหาอู่นอก มีความรู้เรื่องรถบ้าง ก็เล่นได้ครับ
สำหรับ E46 ตัวที่น่าเล่นคือ 6 สูบครับ จะเป็น 323,325,330 น่าสนใจทั้งหมด
เพิ่งจบใหม่ ผมแนะว่าเลือกรถมือ 1 ดีกว่าครับ วิดวะจบใหม่ เวลาที่จะเอารถเข้าอู่ซ่อม ผมว่าคงมีไม่มากหรอก

ออฟไลน์ LimitedEdition

Re: ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ....เลือกไม่ถูกจริงๆ ><
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 16:44:25 »
บอกได้เลยว่า ถ้างบดูแลรักษาปีละ 30,000 บาท
หันหน้าหนีไปได้เลยครับ เกินกว่านั้นไปเยอะมากมากแน่
ยิ่งเป็นตัวตาเหยี่ยวด้วยแล้ว ยิ่งหนักครับ

ออฟไลน์ apcha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 12:45:41 »
E46 ตอนแรกก็เล็งไว้อยู่เหมือนกันในงบราวๆ นี้ ศึกษาข้อมูลในคลับต่างๆมาสักระยะหนึ่ง

ปัญหาต่างๆที่มีก็พอจะรับไว้ สุดท้ายมาเสร็จรถใหม่ จบที่ EX จนได้ ขอสบายไปซัก 5 ปี

หลังจากนั้นค่อยเจอะกัน เจ้าใบพัดฟ้าขาว  :o

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 23:38:27 »
เลือกรถใหม่ดีกว่าครับ
น้องจบวิศวะธรรมศาสตร์รึเปล่าครับ ;)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:10:08 »
ก็แค่ลองตอบมาว่า คุณกินมาม่าเพื่อรถ หรือคุณอยากมีเงินเหลือไปกินบุฟเฟ่ต์ดีๆ ทุกอาทิตย์ ก็เลือกเอาละครับ ตอบตัวเองให้ได้ครับ

แต่สำหรับผม การกินมาม่าเพื่อค่าซ่อมรถ มันไม่ใช่ครับ!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:13:47 »
ก็แค่ลองตอบมาว่า คุณกินมาม่าเพื่อรถ หรือคุณอยากมีเงินเหลือไปกินบุฟเฟ่ต์ดีๆ ทุกอาทิตย์ ก็เลือกเอาละครับ ตอบตัวเองให้ได้ครับ

แต่สำหรับผม การกินมาม่าเพื่อค่าซ่อมรถ มันไม่ใช่ครับ!!

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 10:53:21 »
เมื่อเวลามาถึง เมื่อคุณมีความพร้อม คุณจะทราบเองว่าคุณสามารถเป็นเจ้าของ BMW ได้...โดยไม่เดือดร้อนตัวเอง

แต่ตอนนี้ผมมองว่า...ยังไม่ถึงเวลานั้นครับ อดเปรี้ยวไว้กินหวานเถอะนะครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:24:43 »
ถ้าอยากก้าวไปข้างหน้าอย่างเป็นขั้นเป็นตอนไม่หวืดหวาก็ป้ายแดงเถอะครับ แต่ถ้าต้องการเรียนรู้ชีวิตแบบทางลัดทำตามที่ฝันแล้วหล่ะก็ จัดไปเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น