โพลล์

คุณคิดอย่างไรกับแบรนด์ LEXUS ?

รถญี่ปุ่น แต่ค่าอะไหล่ยุโรป
4 (3.1%)
เอาโตโยต้ามาใส่สูทรึไง
17 (13.3%)
ราคานี้ซื้อเบนซ์/บีเอ็มดีกว่า
38 (29.7%)
หรูแบบอินดี้ ไม่ซ้ำใครๆ
26 (20.3%)
มีของเล่นแปลกใหม่ ต่างจากคู่แข่ง
4 (3.1%)
เป็นรถที่โตโยต้าเอาไว้"ปล่อยของ"
27 (21.1%)
ตูจะซ่อมที่ไหนล่ะเนี่ย..
2 (1.6%)
ดีไซน์สวยดีนะ
7 (5.5%)
อื่นๆ โปรดระบุ
3 (2.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 121

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- คุณคิดอย่างไรกับแบรนด์ LEXUS ? -<{  (อ่าน 19901 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: }>- คุณคิดอย่างไรกับแบรนด์ LEXUS ? -<{
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 18:23:56 »
ผมเองเห็นว่าเหมือนจะเชียร์ Lexus นะครับแต่ถ้าย้อนไปสัก 4-5 ปี สมัย IS250 เปิดตัวใหม่ๆผมเนี่ยด่าไปซะเยอะเลย
พอด๊เพื่อนคุณพ่อซื้อมาใช้อาเ้าก็บอกดีอย่างนู้นอย่างนี่ผมก็บอกคุณพ่อว่าจะสู้เบนส์ บีเอ็มได้ยังไงรถญี่ปุ่นเนี่ยนะ
ผ่านไปไม่น่นหลังจากนั้นก็ได้มีโอกาสสัมผัสจริงๆเชื่อไม๊ว่านั่งไปแปปเดียวความรู้สึกเปลี่ยนไปจริงๆผมเองตอนนั้นก็ใช้
3 series e90 อยู่อยากจะบอกว่าอยากเปลี่ยนเป็น IS250 มากๆรถเงียบดีมากช่วงล่างกำลังดีบีเอ็มจะแข็งไปหน่อยเครื่องยนต์
ก็เสียงไพเราะมากมาแบบนิ่มๆไม่ได้ดึงอะไรมากมายแต่ถือว่าขับสนุกทีเดียวโดยรวมเรื่องภาพลักษณ์ที่มีโตโยติดมาถือว่ายังมีอยู่
พอสมควรแต่สิ่งที่ต่างคือตัววัสดุครับชัดเจนมากผมกล้าพูดว่า IS250 วัสดุดีกว่าทั้ง c-class และ e90 สองตัวนี้วัสดุภายในค่อนข้างเปราะมาก
โดยเฉพาะ c-class เดินตามรอยบีเอ็มซะงั้นภายในวัสดุมีสีลอกบางจุดพอสมควรเลยยังไงอยากให้ลองหาโอกาสลองนั่งลองสัมผัสดูอาจจะไม่ชอบไปเลยหรือเปลี่ยนความคิดแบบผมก็ได้ครับโดยส่วนตัวผมว่า IS250 มีความเป็นเอกลักษณ์ของ lexus อย่างชัดเจนครับ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
Re: }>- คุณคิดอย่างไรกับแบรนด์ LEXUS ? -<{
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 18:42:11 »
ผมรู้สึกเฉยๆกับยี่ห้อนี้นะ จะชอบกว่านี้ถ้ามันไม่ตั้งราคาแพงเว่อเกินไปมากขนาดนี้
เพราะตัวรถมันไม่ได้ให้ความรู้สึกสมกับราคาที่ตั้งขนาดนั้น(เฉพาะรุ่นใหม่นะ รุ่นเก่าๆที่เป็นแฝดคนละฝากับโตโยต้านี่ยิ่งแล้วใหญ่)

ดีไซน์ภายนอกผมชอบแค่บางรุ่น ส่วนภายในโดยรวมโอเคดูดีใช้ได้ วัสดุ 80% ดูมีราคาและให้สัมผัสที่ดีกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไป แต่อีก 20% พวกสวิทปุ่มกดต่างๆยังใช้ของโตโยต้าก๊องแก๊งอยู่

ถ้าราคามันสมเหตสมผลกว่านี้ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจอยู่เหมือนกันครับ

คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 18:58:33 »
เคยนั่งแต่ IS250 ของเพื่อนผมว่ารถโอเคเลยนะครับ แต่หน้าตาด้านหน้า กับข้างในเหมือนอัลติสไปหน่อย แต่การประกอบเหนือยกว่าเยอะครับ

เพื่อนจับลงเบรคและแมคของ ISF โหดมาก :o

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 19:53:08 »
อยากจะบอกเรื่องอะไหล่ที่บอกว่าใช้ร่วมกันน่ะคับ ไม่ได้เยอะเลยนะคับ แค่ชิ้นเล็กๆเพียงไม่กี่จุดเท่านั้น  พอดีงานที่ผมทำเกี่ยวกับพาทต่างๆของโตโยต้าและเล็กซัส  มันแทบไม่มีชิ้นไหนใช้ร่วมกันได้เลยคับ  ราคาก็แพงกว่าพาทโตโยต้าพอประมาณอยู่นะคับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 19:59:34 »
เอ่อ คุณท่านทั้งหลายที่บ่นว่ารถมันราคาแพงเว่อร์เกินไป ลืมไปรึเปล่าครับว่ามันเป็นรถนำเข้าสำเร็จรูปทั้งคันนะ สำหรับผมมันคือ toyota ไฮโซ จริงอยู่ว่าไม่ว่าจะภายนอกหรือภายในเราจะได้ความรู้สึกtoyotaมา แต่วัสดุอุปกรณ์ที่ใช้น่ะให้ผิวสัมผัสที่ดีกว่ามากๆ แถมถ้าเวลาซวยไปเสีย ตจว. ยังกล้อมแกล้มจากเข้าศูนย์โตโยต้าได้ แล้วทางเลกซัสจะส่งช่างไปดูเอง เท่าที่เคยถามเซลล์มานะ ซึ่งรถยุโรปมันทำไม่ได้ 555 

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 20:14:20 »
มันเป็นแบรนด์ที่คนส่วนมากตัดสินจากภายนอก

ชื่นชมคนหน้าตาดี ว่าเป็นคนดีแน่ๆ เพอร์เฟ็คทุกอย่าง
แต่จริงๆแล้วเธอกลับเป็นคนขี้วีน เหวี่ยง อารมณ์เสียบ่อย
(จุกจิก ซ่อมบ่อย ใช้จ่ายสูง)

เล็กซัสก็เหมืิอนคนที่หน้าตาไม่ดี แต่นิสัยดีประมาณนั้น

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 20:27:23 »
ราคาแรงไปหน่อยครับ

ตัว brand เองผมก็มองว่ายังเทียบชั้น MB, BMW, หรือ Audi ยังไม่ได้
สมรถถนะเองก็ยังเทียบไม่ได้
งานดีไซด์ช่วงหลัง โอเคขึ้นนะ

น่าจะกดราคาค่าตัวลงอีกหน่อย ไม่ต้องมากแต่ให้ถูกกว่าคู่แข่งนิด จะน่าสนใจกว่านี้เยอะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

GeMiNi

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 20:30:15 »
ผมว่าlexusเป็นแบรนด์ที่คุณภาพดีมากครับ
เคยเป็นยี่ห้อที่ผมชอบที่สุด
เคยมีes300นั่งสบาย นิ่มกว่าbenz bmw
รวมถึงความทนทานในแบบรถญี่ปุ่น ต้องลุยหนักจริงๆถึงจะพัง
พังแล้วก็ซ่อมถูก อย่างโช้คเอาไปเปลี่ยนก็ใส่ของcamryได้
แล้วไม่มีอาการจุกจิกให้เห็นเลย

แต่ผมเคยถามคนไม่รู้เรื่องรถให้ทายราคามือหนึ่งของes พอเห็นแล้วตอบทันทีเลยว่ายังไงก็ไม่ถึง2ล้าน
บวกกับการที่มองว่ายังไงมันก็แค่โตโยต้า บ่อยๆเข้าผมเลยไม่มีlexusอยู่ในหัวอีกเลย
คิดว่ายังไงถ้าซื้อรถราคานี้ก็จะซื้อแต่benz เว้นแต่lexusมือสองราคาพอๆกับโตโยต้า

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 20:34:02 »
L ทำตัวคล้ายๆกับคนๆนึงที่"เลือกกิน"
ต้องกินอาหารแพงๆ ต้องกินอาหารหรูๆ ต้องอย่างงั้นอย่างงี้
ทั้งๆที่จริงๆแล้ว L นั้น สามารถกินส้มตำปลาร้า หรืออาหารพื้นบ้านได้สบายๆ
แต่กลับทำตัวเหมือนพวกไฮโซ

ยังไงๆ ก็หนีความเป็นโตโยต้าไปไม่พ้น
เพราะสลัดคราบของรถยนต์ราคาถูกสำหรับคนทั่วไปไม่ได้
L จึงยังคงมีภาพลักษณ์และความเป็นโตโยต้าอยู่...

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 20:43:57 »
เท่าที่เคยสัมผัสลองนั่งมามันก็เป็นรถที่ภายในเบาะนั่งสบาย วัสดุดี มันมีความหรูแบบอ่อนช้อยตามสไตล์เอเชียที่ผมว่าให้ความรู้สึกดีกว่าหรูทื่อๆแบบเยอรมันนะครับ

แต่  ! พวกสวิตช์ ,ปุ่มกด ,หัวเกียร์ ผมว่ามันก็ยังให้ความรู้สึกโตโยต้าอยู่ดี่ อยากให้มันต่างกันชัดเจนไปเลยนะครับ

และที่สำคัญ ราคาแรงมากก อย่าง LS นี่ก็เืกือบ12ล้าน ถ้ามีเงินขนาดนี้ผมไปซื้อ XJไม่ดีกว่าหรือ
ผมว่าถ้าตั้งราคาถูกกว่าคู่แข่งสักหน่อยก็น่าจะขายได้มากขึ้นนะครับ เพราะอย่างVolvo เขาก็ใช้จุดเด่นเรื่องความสบายของห้องโดยสาร บวกกับราคาที่ถูกกว่าอย่างชัดเจนเป็นจุดขาย เขาก็ขายได้นะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 20:53:42 »
อย่างอื่นผมไม่ทราบเท่าไร แต่อยากจะบอกว่าเป็นค่ายรถยนต์ที่บริการดีมากๆ เลยเท่าที่เจอมา ( ผมอาจเจอมาไม่เยอะเท่าไรก็ได้ ) ส่วนคุณภาพของตัวรถผมว่าแพงเกินตัวไปนิดๆ แต่รับได้เลยนะครับ   :-X

ปล. ตอนนั้นหลังจากที่บ้านจองรถไปแล้ว ทางศูนย์ได้ให้รถมาลองใช้ 1 วันเต็ม ผมเลยเอาไปลองเอง เล่นเอาอยากได้ไปด้วยเลย
     โดยส่วนตัว ผมชอบมากกว่า BMW e46 318ia และ volvo S60T 2.0 L B520 4 petrol turbo y2009 ซึ่งเป็นรถยุโรปที่ได้ใช้บ่อยๆ

เทียบกับ Lexus รุ่นไหนครับ ปีไหนครับ
 ;D ;D ;D

Lexus CT200H (F-sport) ครับ

เห็นในรูปเฉยๆ เจอคันจริงวิ่งนถนนงามหยดย้อยเลยครับ สวยๆครับ
เห็นด้วยดังที่กล่าวมาครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 21:00:23 »
ใกล้แล้วครับ ใกล้ความสมบูรณ์แบบเข้าไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 21:03:10 »
จากที่สัมผัส LS460(ถึงไม่ใช่ตัวLก็เถอะ) แล้ว ผมขอบอกได้เลยว่า มันอาจจะสู้S classไม่ได้ในบางเรื่องแต่เรื่องรูปทรงผมคิดว่ามันดูดีกว่าAudi A8 นะ แต่ถ้าเทียบกับพวกS classหรือ 7Series มันก็ถือว่าสูสีเลยแหละ อาจด้วยรูปทรงที่ดูสปอร์ตของมัน ผมพูดในฐานะคนที่ได้ใช้ชีวิตกับมันเลยว่ามันเป็นรถคันหนึ่งที่ดี ขับเองก็ได้นั่งหลังก็ดี การใช้งาน ในชีวิตประจำวันสบายใจในระดับนึงครับ และเรื่องดีไซน์ ซึ่งยุคหลังๆผมว่าก็เริ่มเข้าที่เข้าทางของมันแล้วแม้อาจจะยังไม่ถึงที่สุด แต่ก็ถือว่าเริ่มต้นได้โอเคแล้วนะครับ หากรุ่นที่เล็กกว่านและใหม่กว่านี้ี้ผมอาจจะยังไม่เคยได้สัมผัส แต่หากเป็นช่วงของLS460 IS250 ผมถือว่าทำได้โอเคแล้วแหละครับ แต่GS นี่ผมว่ายังทำราคาเกินไปหน่อย ส่วนES300 นี่เห็นแล้วอยากจะเบือนหน้าหนีเลยจริงๆ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 21:15:26 »
อย่าง IS250 นี่ ใครว่าซ่อมถูก...ไม่ถูกนะครับ ไอ้ทนหน่ะทนจริง เพราะอย่างไรก็รถญี่ปุ่น
ลองไปสืบราคาค่าเข้าศูนย์ที่ระยะ 6 หมื่น 7 หมื่น 8 หมื่น 9 หมื่น - แสนโล ดูสิครับ
หาหลักพันแทบไม่ได้เลย บางระยะขึ้นไป 3-4 หมื่นก็มี นี่ไม่รวมรายการเสียอื่นๆเพิ่มเติมนะ
เป็นการเปลี่ยนตามระยะเท่านั้น
เดชะบุญที่ผมขอตรวจสอบราคาค่าบำรุงรักษาก่อน....

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 21:33:21 »
แต่ก่อนเคยคิดว่าหน้าตามันไม่สวยเลยครับ หาเอกลักษณ์ไม่เคยเจอ

แต่พอได้เห็น IS250 ได้สัมผัส LS460L (เข้าไปผุดลุกผุดนั่งและลองเล่นอุปกรณ์ที่ Toyota Megaweb Tokyo) RX350 (ตัวเก่า) และล่าสุด CT200h

ผมบอกได้เลยว่า มันเปลี่ยนความคิดผมไปจริงๆครับ งานดีไซน์สวยถูกใจมาก โดยเฉพาะ LS460 ที่ชอบมากที่สุดในรถระดับเดียวกัน ผมไปเห็นมันตั้งแต่ยังเป็น Concept car ในงาน Tokyo Motorshow 2005 (ถ้าจำไม่ผิด) จำได้ว่าถ่ายรูปมากระจายเลยครับ ส่วน RX350 ตัวเก่าเป็นรุ่นที่ผมชอบความลงตัวในงานออกแบบมากๆ และล่าสุดกับ CT200h ที่คนรู้จักถอยมาใช้ แล้วได้ไปเห็นตัวเป็นๆทำให้รู้สึกว่า มันมีอะไรที่ทำให้แตกต่างจากโตโยต้าจริงๆ

เมื่อดูรายการของเล่นของแต่ง คุณภาพวัสดุและงานประกอบ เทียบกับกลุ่มรถหรูในระดับเดียวกัน ผมกลับชื่นชอบมากกว่าแบรนด์เยอรมันเสียอีก แต่ถ้าหากต้องถอยรถราคานี้ คันแรกคงเอา MB แหละครับ เหตุผลเรื่องของหน้าตาภาพลักษณ์เป็นหลัก คงเอื้อประโยชน์ในการทำธุรกิจการงานอีกเยอะ แต่ถ้ามีคันที่สอง เลือก Lexus แบบไม่ลังเลเลยครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ kasuya

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 21:45:24 »
ยามโรงแรมยังรู้จักน้อยมาก  ยิ่งออกต่างจังหวัดแล้วยิ่งเอาเข้าไปใหญ่ ไล่ไปจอดข้างๆตุ๊กๆนู่น ยิ่งกว่ารถญี่ปุ่นธรรมดาอีก

ตัวในไทยตัดออกเยอะไป เลยดูไม่ดึงดูด ทั้งๆน่าจะใส่ของอำนวยความสะดวกให้สมราคาหน่อย ศูนย์น้อยซ่อมทีลำบาก ยิ่งรถใหม่ประกันเน้นเข้าศูนย์ ราคาอะไหล์ศูนย์ไม่ใช่ถูกๆนะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 22:44:56 »
สำหรับผม lexus ชอบที่สุดแล้ว บอกตรงๆว่าโคตรชอบมากกว่า bmw benz ซะอีก มันเงียบจริงๆ ใครจะบอกว่ามันเป็นโตโยต้าอยู่ดี แต่ผมว่ามันแล้วแต่คนนะครับ แต่สำหรับมันคือ รถญี่ปุ่นระดับเทียบเท่ายุโรปเลยล่ะ คนละชั้นกับโตโยต้าเลยหละ ที่ผมพูดแบบนี้เพราะเคยสัมผัสมาหลายคันแล้ว วัสดุคนละเกรดเลย บอกตรงๆ ภายในเจ้านี่แหละกินขาด แล้วยิ่งเป็น gs 2012 ยิ่งชอบเข้าไปใหญ่ จอ 12 นิ้ว ไฮเทคมากๆ การประหยัดน้ำมันถ้าlexus นำดีเซลมาขายคงจะดีกว่านี้มากๆ แล้วอย่าตั้งราคาสูงมากเกินไป จะขายดีกว่านี้มากกกก สำหรับแบรนด์ผมให้ 9 เต็ม 10 เลย

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 23:38:41 »
Benz E200 ELE ใหม่ๆ ป้ายแดงราคาเริ่มต้น 3.6 ล้าน BMW F10 523i/520D ใหม่ๆ ป้ายแดง ก็เริ่มต้นที่ 3.6 ล้านเช่นกัน !!

แต่ไฉน IS250 3.8 ล้าน .... ถ้าจะบอกว่าเพราะใช้เครื่อง 2500 แรงม้าเยอะกว่า

แล้วไหง Benz C250 CGI ที่เพิ่งออกมาใหม่ๆ จึงมีราคาแค่ 3.2 ล้านเท่านั้นเอง !!

ถ้าบอกว่า 3.8 มีมูนรูฟ แต่ Benz C250 Coupe 4.2 ล้าน มี Panoramic Glassroof !!

ยิ่งถ้าเป็นเกรย์ เผลอๆ ได้ Benz E Coupe แล้ว 3.8 หนะจะบอกให้ แล้วใครเล่าาา.... !!

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:37:44 »
คนที่ชอบยุโรปจ๋า หลบไป เพราะทัศนคติที่จะแสดงนี้ แต่อยากให้คิดอย่างยุติธรรมกับรถแบรนด์ญี่ปุ่นบ้าง
ว่ากันทีละเรื่องนะครับ
 - นี่คือเมืองไทย เรื่องราคา ยอมรับว่าแพงไปหน่อย นำเข้าทั้งคันก็จริง พอบอกว่าเป็นรถญี่ปุ่น มันก็เลยดูว่าแพงกว่า เมื่อเทียบกับรถจากทวีปอื่นที่อยู่ไกลโพ้น
 - อะไหล่ต่างๆ จนป่านนี้แล้ว แทบไม่มีอะไรใช้ของสหกรณ์แบบสมัยก่อนแล้วครับ ปุ่มกดต่างๆ มันเปลี่ยนไปหมดแล้ว Lexus ก็คือ Lexus
 - รถญี่ปุ่นก็คือรถญี่ปุ่นครับ เหมือนคนญี่ปุ่น จะให้หุ่นเหมือนคนยุโรป มันก็ไม่ใช่ ไม่ได้หรอก ได้อย่างเสียอย่าง ไม่มีอะไร perfect
 - คนที่ใช้รถยุโรปที่ต้องเผชิญกับความไม่ทนทานของวัสดุเมื่อเจออากาศร้อนในบ้านเรา ข้อนี้เพื่อนๆ ที่ใช้รถยุโรปหลายๆ รุ่นคงเจอมา อย่างวัสดุใน C Class ตัวใหม่ก็ค่อนข้างจะแย่ เมื่อเทียบราคา
 - รถทีเราใช้ เราใช้เพื่อให้คนอื่นมองเป็นหลัก หรือใช้เองเป็นหลักแล้วให้คนอื่นมองเป็นรอง

ปล.รถยุโรปที่ว่าดี พอเจอค่า service จากศูนย์อย่าบ่นให้เห็นเชียวนะ ว่ามันแรง...จนแม้ว่ารวย ก็ยังมีฉุกคิดขอให้มีความสุขกับสิ่งที่ตัวเองเลือกกันต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 01:39:32 โดย Lookkaew »

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 07:43:02 »
ยามโรงแรมยังรู้จักน้อยมาก  ยิ่งออกต่างจังหวัดแล้วยิ่งเอาเข้าไปใหญ่ ไล่ไปจอดข้างๆตุ๊กๆนู่น ยิ่งกว่ารถญี่ปุ่นธรรมดาอีก

ตัวในไทยตัดออกเยอะไป เลยดูไม่ดึงดูด ทั้งๆน่าจะใส่ของอำนวยความสะดวกให้สมราคาหน่อย ศูนย์น้อยซ่อมทีลำบาก ยิ่งรถใหม่ประกันเน้นเข้าศูนย์ ราคาอะไหล์ศูนย์ไม่ใช่ถูกๆนะ
ผมว่ายังไม่ถึงกะรู้จักหมดแต่ผมไปอีสานพี่ยามเค้ายังเรียกถูกเลยนะครับแต่ก็จริงเพราะเบนซ์บีเอ็มนี่ยังไงก็ต้องรู้จัก

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:54:35 »
lexus ผมว่ามันก็เหมือน สาวญี่ปุ่นหัวดำ ที่ไปโกรกผมทอง ตามค่านิยม ( แต่ผมก็ชอบนะ )
เคยไป ลอง CT 200h มา ภายใน  คนละอารมณ์ เหนือกว่าแคมรี่เยอะครับ มันเนี้ยบ และ กลิ่นเป็นเอกลักษณ์มาก
พอนั่งลอง ได้สัมผัสก็เคลิ้มครับ แต่สุดท้าย แล้วแฟนผมก็มาลากออกไปจากรถ เพราะบอกว่า เบนซ์ กับ BM ดีกว่า
ผมจึงได้ตระหนักว่า คนไทย ค่านิยมของนอกก็เหนือกว่า คุณภาพที่ได้รับ เช่นเดียวกับการเลือกเครื่องสำอางค์ กับ กระเป๋าแบรนด์เนม ของคุณเธอ
(ความเห็นส่วนตัวครับ ;D)

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:04:44 »
ผมว่า รถมันดีนะครับ ไม่ค่อยเห็นใครมาบ่นอะไรเลย เงียบกริบ Benz กับ BMW นี่ บ่นกันนู่นนี่
แต่จากที่ลอง ขับ RX,GS,IS, มา นี่ บอกได้เลยว่า feeling ก็เหมือนกับ Camry Hybrid ที่บ้านผมเนี่ยหละครับ ^^
แค่ดูหรูกว่านิดหน่อย..  แต่ผมว่ารถแบบนี้หละครับ ที่น่าสน  ทนทาน เหมือน toyota แต่ได้ภาพลักษณ์ หรูหราเกือบๆ รถ ยุโรป

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:30:06 »
LEXUS ที่สมบูรณ์แบบและดีที่สุดทั้งภาพลักษณ์และสมรรถนะ คือ LS 400 รุ่นแรกที่มาขายในบ้านเรา พอรุ่นหลัง ๆ จากนั้นมันถูกกลืนไปกับโตโยต้า อย่างสมบูรณ์แบบเช่นกันครับ

ออฟไลน์ JJ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 14:37:53 »
ของแบบนี้นานาจิตตังครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 14:59:04 »
ผมว่า TOYOTA มีกึ๋นเท่าไหร่ ก็เอามาลงใน Lexus กันก่อน ผมว่าด้าน Tech สูสี สู้แบนรด์ดังๆของยุโรปได้นะครับ

แต่ภาพลักษณ์ที่คนไทยนิยมกันมาก ก็ไม่แคล้ว MB BMW AUDI เป็นการบ้านที่ Lexus ต้องทำต่อไปครับ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 15:02:22 »
ไม่ไหวครับ เล็กสั้น อีกอันก็ อันติ๊ด(เดียว) ภาพลักษณ์ไปหมดเล้ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ littlebit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 17:55:18 »
รถที่บ้านครับ ใช้มา 10 กว่าปี เคยซ่อมใหญ่แค่เปลี่ยนแต่หัวเทียนครั้งเดียวจริงๆ 55+ Ls400 นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 18:01:09 โดย littlebit »

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 05:13:09 »
ส่วนตัวผมไม่ชอบภายในของ Lexus มากๆ บอกได้เลยว่าโคตรไม่ได้เรื่อง

ยกเว้นรุ่นใหม่ CT200h กับ GS ใหม่ นอกนั้นรับไม่ได้จริงๆ

ภาพลักษณ์ผมไม่สนอยู่แล้ว ถ้ารถมันดีแล้วคุ้มกับราคา เงินออกจากกระเป๋าไม่ยาก 

แต่ปัญหาคือ แมร่งโคตรแพงเกินไป... ซื้อ Benz, BM ดีกว่าครับ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:34:06 »
ส่วนตัวผมไม่ชอบภายในของ Lexus มากๆ บอกได้เลยว่าโคตรไม่ได้เรื่อง

ยกเว้นรุ่นใหม่ CT200h กับ GS ใหม่ นอกนั้นรับไม่ได้จริงๆ

ภาพลักษณ์ผมไม่สนอยู่แล้ว ถ้ารถมันดีแล้วคุ้มกับราคา เงินออกจากกระเป๋าไม่ยาก 

แต่ปัญหาคือ แมร่งโคตรแพงเกินไป... ซื้อ Benz, BM ดีกว่าครับ
ไม่ได้เรื่องในแง่ไหนครับการประกอบหรือวัสดุหรือดีไซด์
ผมมองว่าการประกอบถ้ารถเยอรมัน Lexus เป็นลองแค่ Audi ครับรวมทั้งตัววัสดุเองด้วยส่วนเรื่องดีไชน์ผมว่าแล้วแต่ชอบ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:41:39 »
รถหนะนะประกอบที่ไหนก็ได้ยกเว้น จีน!! ;D