ผู้เขียน หัวข้อ: nissan juke ขอความเห็นด้วยค่ะ  (อ่าน 15682 ครั้ง)

ออฟไลน์ solnia

• Newbie
  • *
nissan juke ขอความเห็นด้วยค่ะ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:17:09 »
เป็นรถอย่างไรบ้างค่ะ  ช่วงล่างดีแน่นหรือปล่าวค่ะเพราะขับทางไกล  ขอความเห็นท่านพี่ทั้งหลายด้วยค่ะ จะไปอ้างกับคุณพ่อ เพราะหนูชอบน่ารักดี  พอดีกับงบที่คุณพ่อให้
                                                                                          ขอบคุณมากกกค่ะ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
Re: nissan juke ขอความเห็นด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:34:21 »
ผมว่าทรงมันแปลกนะ หรือตาผมไม่มีรสนิยมก็เป็นได้ เคยเห็นครั้ง1ที่ตลาดไท แต่มันก็ดูดีในแบบของมันนะ
เอาเป็นว่ารบกวนผู้มีความรู้มาตอบดีกว่าครับ  เพราะผมเองไม่เคยขับ มาตอบให้ครับเดี๋ยวเจ้าของกระทู้จะเสียความรู้สึกมีคนมาอ่านแต่ไม่มีคนตอบครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
Re: nissan juke ขอความเห็นด้วยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:36:34 »
ถ้าผมจำไม่ผิดราคามันล้านปลายนะคับกับเครื่อง1.6ลิตรและเป้นรถนำเข้ามา
เป้นเกรย์มาเก็ทไม่ใช่นิสสันเอาเข้ามาเองรู้สึกจะเป็น  ASTVผู้จัดการออนไลน์
นะคับที่ผมไปอ่านเจอมาตั่งแต่ปีที่แล้ว แต่สำหรับผมราคากับตัวรถผมว่ายัง
ไม่ไปด้วยกันอ่ะคับ ถ้าซัก8-9แสนยังพอได้คุย แต่ถ้าชอบและความคุ้มค่า
ในเม็ดเงินไม่ใช่ปัญหาก็จัดไปคับ

ออฟไลน์ SANE

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:01:07 »
ใช้อยู่ครับ คันเดียวกับกระทู้นี้ (เซิร์จ Juke แล้วเจอรถตัวเอง เลยสมัครเข้ามา)
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=14478.0

ของผมเป็นรุ่น 1.6 เทอร์โบครับ เพราะลอง 1.5 แล้วไม่ถูกใจในอัตราเร่ง
ใช้มาตั้งแต่เดือน มิ.ย. ออกได้สามวันทริปแรกกรุงเทพ - บึงกาฬ ไปกลับได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอดี (ฮา)

ขับทางไกลวิ่ง 120 - 130  ตลอดทางไม่มีเมื่อย ในเรื่องช่วงล่างดีใช้ได้ครับ  คุมพวงมาลัยสบาย เข้าโค้งความเร็วสัก 100 ก็ไม่มีอาการโยกเลย ช่วงที่ถนนแย่ก็ไม่สะเทือนเท่าไหร่

ขับเร็วมอเตอร์เวย์ก็ไม่ได้ขี้เหร่ ไปพัทยาแทบไม่ต้องหลบขวาเลย เหยียบแซงก็มาทันใจ

น้องชายผมลองขับแล้วบอกว่าเหมือนเล่นเกม เพราะพวงมาลัยมันเบามาก จังหวะเปลี่ยนเกียร์เนียนเหมือนเล่นเกมแข่งรถ 

ความเด่นได้แน่นอน  เวลาจอดลงจากรถโดนถามอย่างน้อยอาทตย์ละครั้งว่ารถอะไร (ฮา)
และตอนนี้แทบไม่เห็นรถ Juke คันอื่นบนถนน ผมเพิ่งเห็นคันแรกตอนกลับจากพัทยาเมื่อวาน (สีขาวมุก สวยอีกแบบ)

เอาเป็นว่าเห็นแล้วชอบ สู้ราคาได้ ไม่เสียดายตังหากนิสสันเอามาทำตลาดในราคาถูกกว่าเกือบเท่านึง ก็จัดไปได้เลยครับ
แต่ถ้างบพอแค่รุ่น 1.5 ไม่แนะนำนะครับ เพราะค่อนข้างอืดไม่ทันใจเท่าไหร่

ออฟไลน์ TORi

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:07:38 »
ถ้านิสสันนำเข้ามาเองก็คงเป็นเครื่อง 1.5 ตามอินโดแน่เลยครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:24:58 »
ผมยังไม่เคยลองครับ อยากให้ความเห็น ถ้าชอบรถแนวนี้ มีงบประมาณระดับนี้ ต้องขึ้นกับลักษณะการใช้งานแล้วหล่ะครับ ถ้าไม่ได้ต้องการอัตราเร่งอะไรมากมายก็ดูเป็น YF15 1500 cc ก็น่าจะพอ แต่ถ้าไม่ ก็เพิ่มเงินเอา F15 1600 cc turbo ครับ
 แต่ส่วนตัวผมยังมองว่า อดใจรอให้ nissan เอาเข้ามาจำหน่ายน่าจะถูกลงอีกพอสมควร เพราะว่าราคาตอนนี้ผมขอมองไปที่ Suzuki SX4 ครับ ( ถูกกันกว่าครึ่ง )

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:50:22 »
มันก็เท่ห์ไม่หยอกนะ..... ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 13:57:19 »
สวยล้ำครับ แต่กลัวจะเหมือนพรีอุส แต่ก่อนก็ แตะสองล้าน พอพี่ T ทำเองเหลือ ล้านหน่อยๆ juke นี่ อินโดขายเหยียบล้าน ถ้า nissan ลุยเองกลัวราคาจะล้านหน่อยๆ เหมือนกัน ขณะที่เกรย์ยังวิ่งอยู่ล้านปลายๆ เสียวเสียวนะครับ ยิ่งยอดขายพุ่งๆ เดี๋ยวเอาเข้ามาขายเองบ้านเราซะงั้น เพราะ รถใน segmentนี้ คู่แข่งน้อยเหลือเกิน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 14:13:09 »
สวยล้ำครับ แต่กลัวจะเหมือนพรีอุส แต่ก่อนก็ แตะสองล้าน พอพี่ T ทำเองเหลือ ล้านหน่อยๆ juke นี่ อินโดขายเหยียบล้าน ถ้า nissan ลุยเองกลัวราคาจะล้านหน่อยๆ เหมือนกัน ขณะที่เกรย์ยังวิ่งอยู่ล้านปลายๆ เสียวเสียวนะครับ ยิ่งยอดขายพุ่งๆ เดี๋ยวเอาเข้ามาขายเองบ้านเราซะงั้น เพราะ รถใน segmentนี้ คู่แข่งน้อยเหลือเกิน

ตอนผมจะซื้อก็คิดแล้วคิดอีกเหมือนกันครับ สุดท้ายก็เอาเพราะเครื่องอินโดเป็น 1.5 ที่คนละเรื่องกับ 1.6 ของเกรย์เลย
ถ้านิสสันเอา 1.5 เข้ามาส่วนตัวไม่เสียดายครับ

รถเครื่อง 1.5 ทรงสวยแปลกในบ้านเรา ผมว่า KIA Soul แจ่มสุดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 14:14:57 โดย SANE »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 14:26:20 »
แต่ที่สุดแล้ว มันก็คือซื้อก่อนได้ใช้ก่อนนะครับ  อิอิ

เจ้าคันขาวแต่งแล้วสวยจังเหมือน ปลาวาฬ ออการ์

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 15:09:39 »
ผมว่ามันก็โอเคในแบบของมัน แต่ที่ไม่ชอบคือคอนโซนเกียร์ที่มันเหมือนมอเตอร์ไซค์ ส่วนตัวไม่ชอบมอเตอร์ไซค์ครับ
ผมก็ตอบอะไรเชิงลึกไม่ได้ ลองไปดูรีวิวครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 16:09:32 »
ชอบมากครับ Juke น่าใช้ รอให้มาขายบ้านเรา ราคาไม่เกิน 1 ล้านอยู่เหมือนกัน ;)

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 16:43:26 »
ผมว่ามันสวยแบบไม่เหมือนใครนะ
อย่างกระบะก็ triton  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DummyNose

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 16:47:15 »
ใช้อยู่ครับ คันเดียวกับกระทู้นี้ (เซิร์จ Juke แล้วเจอรถตัวเอง เลยสมัครเข้ามา)
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=14478.0

ของผมเป็นรุ่น 1.6 เทอร์โบครับ เพราะลอง 1.5 แล้วไม่ถูกใจในอัตราเร่ง
ใช้มาตั้งแต่เดือน มิ.ย. ออกได้สามวันทริปแรกกรุงเทพ - บึงกาฬ ไปกลับได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอดี (ฮา)

ขับทางไกลวิ่ง 120 - 130  ตลอดทางไม่มีเมื่อย ในเรื่องช่วงล่างดีใช้ได้ครับ  คุมพวงมาลัยสบาย เข้าโค้งความเร็วสัก 100 ก็ไม่มีอาการโยกเลย ช่วงที่ถนนแย่ก็ไม่สะเทือนเท่าไหร่

ขับเร็วมอเตอร์เวย์ก็ไม่ได้ขี้เหร่ ไปพัทยาแทบไม่ต้องหลบขวาเลย เหยียบแซงก็มาทันใจ

น้องชายผมลองขับแล้วบอกว่าเหมือนเล่นเกม เพราะพวงมาลัยมันเบามาก จังหวะเปลี่ยนเกียร์เนียนเหมือนเล่นเกมแข่งรถ 

ความเด่นได้แน่นอน  เวลาจอดลงจากรถโดนถามอย่างน้อยอาทตย์ละครั้งว่ารถอะไร (ฮา)
และตอนนี้แทบไม่เห็นรถ Juke คันอื่นบนถนน ผมเพิ่งเห็นคันแรกตอนกลับจากพัทยาเมื่อวาน (สีขาวมุก สวยอีกแบบ)

เอาเป็นว่าเห็นแล้วชอบ สู้ราคาได้ ไม่เสียดายตังหากนิสสันเอามาทำตลาดในราคาถูกกว่าเกือบเท่านึง ก็จัดไปได้เลยครับ
แต่ถ้างบพอแค่รุ่น 1.5 ไม่แนะนำนะครับ เพราะค่อนข้างอืดไม่ทันใจเท่าไหร่

ชอบจัง Juke 1.6 Turbo ขับสี่ด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าพอจะมีเวลา ทํา User Review ด้วยจะดีมากเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 17:38:51 »
ถ้าสมมุติ ผมอยากได้ตัว 1.6 turbo ขับสี่ full time มาพร้อมชุดแต่ง impul รอบคัน +ชุดเพิ่มสมถรรนะนี่ ติดต่อได้ที่ไหนครับ *-* เกรย์จะรับสั่งให้อ่ะป่าวหว่า

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 21:07:05 »
ถ้าสมมุติ ผมอยากได้ตัว 1.6 turbo ขับสี่ full time มาพร้อมชุดแต่ง impul รอบคัน +ชุดเพิ่มสมถรรนะนี่ ติดต่อได้ที่ไหนครับ *-* เกรย์จะรับสั่งให้อ่ะป่าวหว่า
รับครับเจ้าใหญ่ๆรับแน่นอนแต่ราคาจะรับไหวรึเปล่ารับประกันว่าราคาเอาเรื่องเลย
อีกอย่างเกินมาทำตลาดเองในประเทศราคาหล่นฮวบเลยคราวนี้

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 21:18:51 »
มันก็เท่ห์ไม่หยอกนะ..... ;D

โคตรสวยอ่ะครับ

ได้เครื่อง turbo แหล่มเลย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 22:54:50 »
@DummyNose ขับสองครับ พอดีอ่านคลับนอกมา เขาว่าสองออกตัวแล้วก็อัตราเร่งดีกว่าอยู่นิดหน่อย แล้วก็คิดว่าไม่ค่อยได้เอาไปลุยด้วย อีกอย่างคือถูกลงหลายตังอยู่ ถึงจะตีเป็นราคานอกอาจไม่เท่าไหร่ แต่เข้าไทยส่วนต่างต้องคูณสาม

คันนี้สั่งมาแบบตัดออพชั่นอะไรให้ได้อยู่ในงบ (ไม่มีไฟตัดหมอก ปุ่มควบคุมบนพวงมาลัย แล้วก็ cruise control) เพราะว่าจะเอาเงินไปลงกับท่อแล้วก็กรองแต่งให้มันได้ม้าครบ 190 แทน 
ตอนนี้มีแค่เครื่องเทอร์โบก็ขับมันส์แล้วครับ (0 - 60 อยู่ที่ 7 วิ)

ไว้จะลองเขียน user review ดูครับ ต้องลองๆ อ่านของคนอื่นก่อน ^^;

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 23:13:26 »
งี้ผม เข้ามาจ่อ รอ ชมรีวิวเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 00:13:57 »
นิสสันเอามาขายเลย ยังมีหลายคนที่ชอยรถดีไซน์ล้ำๆ แต่บ้านเราไม่ค่อยมีตัวเลือกมากนัก

เอาแค่ตำแหน่งมือจับที่เปิดประตูคนนั่งหลังก็ฮาแล้ว

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 00:43:35 »
นิสสันเอามาขายเลย ยังมีหลายคนที่ชอยรถดีไซน์ล้ำๆ แต่บ้านเราไม่ค่อยมีตัวเลือกมากนัก

เอาแค่ตำแหน่งมือจับที่เปิดประตูคนนั่งหลังก็ฮาแล้ว

จริงด้วยครับเพิ่งสังเกตว่า Juke ไม่มีที่เปิดประตูหลัง
เอ๊ะอยู่ตรงไหนกันหว่า ตรงกระจกใช่มั้ย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:41:44 »

จริงด้วยครับเพิ่งสังเกตว่า Juke ไม่มีที่เปิดประตูหลัง
เอ๊ะอยู่ตรงไหนกันหว่า ตรงกระจกใช่มั้ย

ครับ อยู่ตรงบานพลาสติกสามเหลี่ยมสีดำเสา C ประตูคนนั่งหลัง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:44:54 »
เห็นมือจับแล้วนึกถึง pathfinder
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:05:57 »
ไฟท้ายแอบคล้าย 370Z นะเนี่ย ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:22:15 »
รับครับเจ้าใหญ่ๆรับแน่นอนแต่ราคาจะรับไหวรึเปล่ารับประกันว่าราคาเอาเรื่องเลย
อีกอย่างเกินมาทำตลาดเองในประเทศราคาหล่นฮวบเลยคราวนี้

ผมดูชุดแอโร่พาต ของimpul รอบคันประมาณแสนกว่าๆ รวมแล้วชุดแต่งรอบคันบวกอัพเกรดสมถรรณะบวกแม็กก็น่าจะเพิ่มจากเดิมประมาณสามแสนกว่าๆอ่ะครับ เห็นเกรย์รายนึงเอาเข้ามาเครื่อง 1.6 หนึ่งล้านแปดแสนห้าหมื่นบาทถ้าบากชุดแต่งคร่าวๆไปอีก ก็ประมาณ 2.2-2.3 ป๊าดๆๆๆ เอาเรื่องอยู่นะ

ออฟไลน์ DummyNose

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 22:54:08 »
@DummyNose ขับสองครับ พอดีอ่านคลับนอกมา เขาว่าสองออกตัวแล้วก็อัตราเร่งดีกว่าอยู่นิดหน่อย แล้วก็คิดว่าไม่ค่อยได้เอาไปลุยด้วย อีกอย่างคือถูกลงหลายตังอยู่ ถึงจะตีเป็นราคานอกอาจไม่เท่าไหร่ แต่เข้าไทยส่วนต่างต้องคูณสาม

คันนี้สั่งมาแบบตัดออพชั่นอะไรให้ได้อยู่ในงบ (ไม่มีไฟตัดหมอก ปุ่มควบคุมบนพวงมาลัย แล้วก็ cruise control) เพราะว่าจะเอาเงินไปลงกับท่อแล้วก็กรองแต่งให้มันได้ม้าครบ 190 แทน 
ตอนนี้มีแค่เครื่องเทอร์โบก็ขับมันส์แล้วครับ (0 - 60 อยู่ที่ 7 วิ)

ไว้จะลองเขียน user review ดูครับ ต้องลองๆ อ่านของคนอื่นก่อน ^^;

ขอบคุณมากนะครับ จะรอชมรีวิว Juke 1.6 Turbo ครับ
ผมอยากให้นิสสันเอาเครื่อง 1.6 Turbo มาลงใน L12F ขายในไทยมากๆ เป็นรุ่น Top ก็ได้
น่าจะขายได้และคงจะขับมันน่าดูเลย  :D