ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหม ที่จะเอา กกน. ผู้หญิง มาใช้แทนสายพานหน้าเครื่อง  (อ่าน 8921 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าคุณเคยอ่าน Wangan Midnight ช่วงต้นๆ (น่าจะราวๆ เล่ม 3) Ishida ที่เป็นช่างภาพ ที่ขับ Ferrari  512TR แล้วมีอยู่ครั้งนึง สายพานรถแกขาด (น่าจะเป็นสายพานหน้าเครื่อง ไม่ใช่ timing เพราะกกน. ไม่มี mark ใช้ไม่ได้แน่นอน) พอดีเจ้า Ishida ไปเห็นคู่รักจอดรถอยู่ (18+) แกก็ไปขอ กกน. ของสาวเจ้ามา แล้วก็เอาไปพันกับลูกรอกแทน belt แล้วก็ออกไปซิ่งต่อ แล้วยังบอกว่า กกน. เหนียวกว่า belt ยาง

ท่านทั้งหลาย คิดว่าในชีวิตจริงเป็นไปได้ไหมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ผมว่าต้องพันหลายทบครับถึงจะพอเอาอยู่ แต่ กกน. ผู้หญิงมันขาดง่ายหนิ อิอิ

ออฟไลน์ LimitedEdition

กระทู้นี้ควรอยู่ห้อง Relax มั้ยจ๊ะ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
กลายเป็นรถเทพบุตรหลุดโลกเลยงั้น    ;D

.-_-.

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
มันเป็นไปไม่ได้ตั้งแต่ตอนไปขอ กกน. แล้วครับ  :D

ออฟไลน์ Alcatraz

เอ่อ ไม่น่าจะเป็นไปได้นะครับ เท่าที่รู้มาของผู้หญิงมันบางกว่าผู้ชายอีกนะครับด้วยเหตุผลอะไรก็ไม่รู้ ถ้าเป็นไปได้น่าจะเป็นของผู้ชายมากกว่า แต่ความเป็นจริงไม่น่าจะเป็นไปได้ทั้งคู่ ซึ่งถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้เรียกอู่มาลากมันน่าจะเข้าท่ากว่า

ออฟไลน์ YIM

ขอโทษทีครับ

ที่ไม่เอาเข้าห้อง relax เพราะคำถามของมันคือ

"ถ้าในกรณีฉุกเฉิน คุณสามารถเอาผ้าอะไรบางอย่าง มาใช้แทน belt ได้หรือไม่ครับ"

ผมคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับเรื่องรถ มากกว่าไม่เกี่ยวครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ คือผมก็สงสัยมานาน แต่ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งครับ

อยากให้ Mythbuster ลองทำให้ดูจัง ใช้กกน. แทนสายพาน แล้ว rev up ให้ถึง red line

เอ่อ อันนี้ผมเพิ่งไปเจอมา ใช้ถุงน่องครับแทนครับ

http://www.instructables.com/id/Replace-Fanbelt-with-Pantyhose!/

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
โอ้.....แบบนี้ต้องซื้อถุงน่องใส่ไว้ในรถบ้างแล้ว :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ nuch n14

สายพานหน้าเครื่องมีหน้าที่ ส่งจ่ายกำลังจาก มู่เล่เครื่องไปปั่น ไดชาจ์ด คอมแอร์
ถ้าขาด ไฟหน้าไม่สว่าง แอร์ไม่เย็น แต่รถยังวิ่งได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ 2k

แหม่เนื้อหามันก้ำกึ่งระหว่างสองห้องจังเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YIM

สายพานหน้าเครื่องมีหน้าที่ ส่งจ่ายกำลังจาก มู่เล่เครื่องไปปั่น ไดชาจ์ด คอมแอร์
ถ้าขาด ไฟหน้าไม่สว่าง แอร์ไม่เย็น แต่รถยังวิ่งได้อยู่นะครับ

แต่บางรุ่น อย่าง Galant ผม นี่ เกือบวิ่งไม่ได้นะครับ เพราะพัดลมหน้าเครื่อง จะไม่ทำงาน และ pump พวงมาลัยพาวเวอร์ ก็ไม่ทำงาน ขับไปฮีทไปครับ

GreenG

มันเป็นไปได้ยังไง :-\

ออฟไลน์ nuch n14

แต่บางรุ่น อย่าง Galant ผม นี่ เกือบวิ่งไม่ได้นะครับ เพราะพัดลมหน้าเครื่อง จะไม่ทำงาน และ pump พวงมาลัยพาวเวอร์ ก็ไม่ทำงาน ขับไปฮีทไปครับ
ขอโทษด้วยครับผมหมายความว่ายังพอวิ่งไปอู่ใกล้ๆได้
ไม่ได้ให้ใช้งานตามปรกติครับ

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D...........อืมม์  อาการหนักแฮะ 8)

booboo

popdemonic

ใช้ไม่ได้หรอกครับ เผลอๆมันจะพาลไปติดที่แคร้งก์พูลเล่ย์ คราวนี้ ต้องมาปวดหัว ดึงมันออก

ถ้ากางเกงในใหม่ ก็ยังพอว่า หยิบจับงัด แงะได้ สบายมือ แต่ถ้ากางเกงในเก่าเนี่ย ล้วงมือ

กลิ่นเค็มๆติดมือแย่เลยครับ ไม่ไหว ถ้าจะเอากางเกงไหนแทนสายพานหน้าเครื่องผมมองว่าหาเชือก

ยังน่าจะเวิร์คกว่าและน่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่า รถผมสมัยก่อนถ้าสายพานหน้าเครื่องขาด

แทบจอดเลย พวงมาลัยหนัก แอร์ไม่เย็น แบตไม่ชาร์ต เบรเหยียบได้อีก30ครั้งก็จะแข็งเป็นหิน

ออฟไลน์ Ruksadindan

Mythbusters น่าจะรับเสนอนะครับ

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
ขอโทษทีครับ

ที่ไม่เอาเข้าห้อง relax เพราะคำถามของมันคือ

"ถ้าในกรณีฉุกเฉิน คุณสามารถเอาผ้าอะไรบางอย่าง มาใช้แทน belt ได้หรือไม่ครับ"

ผมคิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกับเรื่องรถ มากกว่าไม่เกี่ยวครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ คือผมก็สงสัยมานาน แต่ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งครับ

อยากให้ Mythbuster ลองทำให้ดูจัง ใช้กกน. แทนสายพาน แล้ว rev up ให้ถึง red line

เอ่อ อันนี้ผมเพิ่งไปเจอมา ใช้ถุงน่องครับแทนครับ

http://www.instructables.com/id/Replace-Fanbelt-with-Pantyhose!/

โอ้ว...ใช่เลย กำลังนั่งดู Myth Buster อยุ่เลยตอนนี้