ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำยี่ห้อแก็ส ติด benz w202 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 5227 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
คือ อยากติดแก็สอะครับ ไม่ทราบพี่ๆ

ติดร้านไหนกันครับเท่าไร ของยี่ห้อไรอะครับ ติดแล้วมีปัญหากันไหมอะครับ

ดูไว้มีของ ag 23000 กว่าๆอะครับ ไม่รู้ดีไหม

อยากให้แนะนำยี่ห้อที่ดีแล้วใช้ดีอะครับ ติด benz w202 c220 1994 ครับผม แนะนำด้วยนะครับ จะไปติด วัน มะรืนนี้แล้วครับ

ขอบคุรมากๆครับ แนะนำร้านหรือราคากลางๆก็ดีนะครับขอบคุณมากๆครับ ติดแบบหัวฉีดอะครับ  ;D

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
Re: แนะนำยี่ห้อแก็ส ติด benz w202 ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 20:13:07 »
ลองดูที่นี่ก็ได้ครับ ผมไปติดมา เห็นมีรถยุโรปไปติดกันหลายคัน เก็บงานดี ใช้มาไม่เคยมีปัญหา เรื่องยี่ห้อ ราคา ลองโทรไปตามหรือเข้าลิ้งข้างล่างดู คิดว่าน่าจะมีรายละเอียดที่ต้องการครับ

http://www.unique-racingcars.com/index.php

แต่ถ้าของ Benz ลองเข้าไปดูใน benmania ก็ได้ครับ น่าจะมีอู่ที่ทำเฉพาะยี่ห้อ benz

อันนี้มีหลายเจ้า ลองดูครับ

http://www.gasthai.com/index.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 20:17:57 โดย swan »

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
Re: แนะนำยี่ห้อแก็ส ติด benz w202 ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 01:59:46 »
ใช้เองนะครับ
ผมใช้ AG ครับ
ปัญหาไม่มี วิ่งดีตลอดครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 08:24:20 »
ถ้าตาม #1 จะเป็นของ AC ครับ รถผมก็ติดที่ URC เหมือนกัน ยืนยันว่างานใช้ได้ครับ
ส่วนเบนซ์ ตามบอร์ดเห็นเค้าว่าติดที่ สหเฮง กันนะครับ
ยังไงลองเข้าไปดูที่ mecedesmania หรือ clubcclass ครับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 09:18:29 »
ิิbenz อยากติดให้เนียน ผมให้แนวทางไว้

ลองหาข้อมูลดูว่า ยี่ห้อแก๊สเจ้าไหนสามารถติดกับหัวฉีดที่ความเร็ว
ในการเปิดปิดหัวฉีดแก๊สทำงานต่ำกว่าระดับ 2.1 ms. บ้าง

ผมคาดว่าหัวฉีดน้ำมันของ benz จะมีความเร็วในการเปิดปิดหัวฉีดน้ำมัน ไม่น่าจะเกิน 1.2 ms
อยากได้แก๊สเนียนๆ ก็ลองหาดูตามนี้ครับ

ลองหาข้อมูลดูนะครับ ผมคงไม่ได้ช่วยอะไรมาก แต่ผมก็บอกหัวใจหลักๆของรถยุโรปให้แล้ว
ติดหัวฉีดแก๊สที่ทำงานช้าๆกว่านี้ก็ได้ เพราะรถไม่ได้มีปัญหากันทันที
วันหน้ามีปัญหาค่อยว่ากัน นี่แหละแนวทางของอู่ติดแก๊สหาได้ทั่วไปครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 09:54:39 »
BSM หรือ GI ก็ได้ครับ ราคาถูกหน่อย แต่มัน รองรับระบบ ยิงแบบ full group ด้วย รางหัวฉีด
ถ้าเงินถึงหน่อยก็เอาหัวฉีดอิสระไปเลย แต่ข้อเสียของมันคือแพง และบอบบาง แต่แลกมาด้วยการยิงที่ไวกว่า รางมาก
ไม่รู้ว่าเครื่องรุ่นนี้เป็นแบบไหน และที่สำคัญราคาไม่แพงด้วยครับ
จูนเองง่าย ทำแม็ฟได้ ขออย่างเดียว nozzle ใหญ่ๆ ไว้ก่อน อย่าเล็กกว่า std เป็นพอ

เรื่องยี่ห้ออย่าไปเอาของจีนเท่านั้นเป็นพอ มือสองก็อย่าเสี่ยง และก็หาร้านที่เคยทำรถรุ่นนี้็จะดีมาก
โชคดีครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้