ผู้เขียน หัวข้อ: คิดกันเล่นๆถ้า GM Thailand ไม่เอา cruze มาขายพี่ๆน้องๆเพื่อนๆคิดว่า จะเอารุ่นอะไรมาขายแทน  (อ่าน 3778 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ผมคิดว่าอยากให้เอาตัวนี้มาขายแทนจัง

ขออภัยไม่ได้ย่อรูป

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เอา Cruze มาอ่ะดีแล้วครับ

Astra ตัวปัจจุบันไม่มี sedan ถ้าจะเอามาขายเมืองไทย ก็ต้องเสียงบแปลงมันเป็น 4 ประตูโดยไม่จำเป็น อีกทั้งต้นทุนของรถเยอรมัน มันสูงกว่ารถญี่ปุ่น ถ้าจะเอาเข้ามา ก็ต้องตั้งราคาขายแพงกว่าคู่แข่ง ไม่ก็ทำรถห่วยๆ ลดต้นทุนสุดๆ เหมือนกับกรณี Jetta/Vento ที่อเมริกา ที่ลดต้นทุนซะจน รถมันห่วยกว่า Civic 2HC ที่เรียกว่าห่วยแล้วเสียอีก นั่นขนาดระดับ VW นะครับ

ผมว่าถ้าเอารถเยอรมันในระดับ mass market มาขายเมืองไทย ณ เวลานี้ คงยาก เพราะฝรั่งรถต้นทุนสู้คนเอเชียไม่ได้เลยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ตัว 4 ประตู สวยดีนะครับ แต่ยังไง ผมก็ชอบ cruze hatchback มากกว่าไม่รู้มาไทย ป่าว น้ำลายไหล ครับ

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
ขอเป็น Chevy Volt(ไม่อยากใช้คำว่า Chevrolet นะมันยาว ไม่ติดหู)
Dodge Avenger
Dodge Charger
สองตัวนี้เอาไปชน D Sec ซะ แพงเกิน
สรุป เอา Cruze ไว้ที่เดิม
แต่เอา
Chevy Volt มาาาาาาา....  อยากขี่

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ผมว่า ครูซ แหละดีแล้วครับ ยังตกใจเลยตอนแรกที่เปิดตัว สวยมั๊กๆ
แต่ตอนนี้รอรถ C ที่ประหยัดพลังงาน + สวย จะดู civic แต่ดันไม่สวย มองยังไงก็ไม่สวยเลย เซ็ง

mazda 3 sky น่าจะเวิร์ค แต่กว่าจะมาเหงือกแห้งหมดแล้ว

ออฟไลน์ gorilla

ชอบ Astra เหมือนกันครับ

opel รุ่นใหม่ๆ ดีไซน์โดนผมมากมาย

Cruze เฉยๆมากครับ

อย่าว่าแต่เอารถเยอรมันมาทำตลาดในไทยเลยครับ ขนาดออสเตรเลียยังไม่เอา Astra ใหม่มาขายเลย เปลี่ยนเป็น cruze แทนเหมือนกัน  แล้วก็ขายดีมาก หุหุ

ออฟไลน์ Sammy_

ผมอยากให้เอา ซาฟิร่า มาขายอีก

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าครูซแหล่มสุดแล้วแฮะ  แต่ถ้าจะเอามาเพิ่ม เอาซาฟีร่า ละกันครับ *-*