ผู้เขียน หัวข้อ: สีสเปรย์พ่นรถยนต์  (อ่าน 3556 ครั้ง)

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
สีสเปรย์พ่นรถยนต์
« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:53:15 »
คือยังงี้ครับ สมมติว่ารถเราไปครูดกับอะไรมาแล้วเป็นรอยเนี่ยครับ ส่วนตัวผมจะนึกถึง ปากกาแต้มสีรถก่อนเป็นอันดับแรก แต่ไม่เคยใช้จริงครับ ถ้าเป็นรอยนิดหน่อยผมก็ปล่อยไว้งั้นแหละ กลัวมือไม่นิ่ง ต่อมาก็พวกน้ำยาต่างๆเอาไว้ขัด ทีนี้...ผมขอถามเป็นความรู้นะครับ ว่ามันมีสีสเปรย์ำสำหรับใช้กรณีอย่างนี้หรือป่าวครับ บางทีเป็นรอยกว้างๆ จะใช้ปากกาคงไม่เวิร์ค มันมีสเปรย์พ่นสีรถสำหรับพ่นทับรอยเล็กๆน้อยๆเหล่านี้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
Re: สีสเปรย์พ่นรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 14:50:37 »
ผมว่ารอยเล็กน้อย น้ำยาขัดบวกเคลือบ แค่นี้ก็เอาอยู่แล้วนะครับ ลอยจางไปเยอะเลย