ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราไปลองรถคันหนึ่ง แต่เรายังไม่ซื้อตอนนี้ จะทำได้ไหมครับ(Lancer EX 1.8 กับ Freed)  (อ่าน 6539 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากรู้นะครับ ว่า Lancer EX ดียังไง อยากรู้และชอบตรงภายในรุ่น 1.8 กับใช้เกียร์ CVT
น่าจะขับสบาย ไม่มีการเปลี่ยนเกียร์ และอยากรู้ว่าช่วงล่างอิสระแบบรถใหม่ๆ จะเป็นยังไง
ส่วน freed อยากไปลองเพราะเป็นรถทรงสูง ราคาก็แพงแต่ประหยัดน้ำมัน อยากรู้ว่ามันอืดกว่า Innova หรือไม่
ช่วงล่างดีหรือแย่กว่า IN

แต่ยังไม่ซื้อปีนี้แน่ๆ แต่ไม่แน่ปีหน้าจะเป็นไง เพราะที่บ้านอยากเปลี่ยนแต่ยังไม่ลงตัวว่ารถใคร ยังไม่มีใครทำใจได้ แต่ต้องมีสักคัน
และ ความชอบ ทั้ง 2 คันล้วนๆ ครับ

ถ้าไปลอง เราจะพูดยังไงดี แล้วมันจะน่าเกลียดไหมครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ bigbirdth

• Newbie
  • *
เดินเข้าโชว์รูมแล้วบอกเลยครับว่าสนใจรุ่นไหน ขอ Test Drive หน่อย
ที่น่ากลัวกว่าก็คือไปแล้วไม่มีรถให้ Test ครับ ทางที่ดีควรหาเบอร์ศูนย์ โทรไปก่อนเลยว่ามีรถมั้ย ไม่งั้นจะเสียเวลาเดินทาง

ตอนผมซื้อก็ไปลองประมาณ 5-6 ศูนย์ บางศูนย์ 2 ครั้งก็มี เอาให้ครบเพื่อความมั่นใจในการตัดสินใจ
เลือกศูนย์ที่ดูแล้วถูกใจเราที่สุด สิทธิ์การตัดสินใจเป็นของเราครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
เคยไป 0 พี่โต ขอ test camry กะ vios เซล์บอกไม่มีให้ test เพราะอายุการตลาดนานแล้ว ยอดขายดี เลยไม่มีให้ test ?!!! (ประมาณว่าอยากรู้ก็ไปขอคนใกล้ตัวขับสิ)  กำ   เลยไป test น้อง 2 แล้วออกเลยครับ

ออฟไลน์ maxxim

• **
ผมว่าได้ครับ  แต่ต้องพริ้วสักหน่อยเพื่อไม่ให้น่าเกลียด :D

ผมไปดูแถวบ้าน(UD)  รถก็จอดอยู่เขียนว่า test drive  แต่บอกว่าลองไม่ได้ครับ   :o

อ่ะ  ขอโบรชัวร์....หาเกือบ 20 นาีที  สรุปว่าไม่มี :o

จอดอยู่ 2 คัน เชียร์ให้ซื้อใหญ่เลย   มี 2 สี บรอนส์ กับแดง 1.8   :o

เอ...พี่ อันนี้มันตัวเก่านิ  ตัวใหม่ปี 2011 ไปไหนอ่ะ :D...นิ่ง... ;D

เอออันนี้ก็ใหม่น่ะครับต่างกันที่โครเมียมนิ้ดหน่อย... ;D   ไม่นิ้ดมั้ง.... :-\

ราคาถูกกว่าด้วยน่ะ ;D......ไม่เอาอ่ะ  รุ่นใหม่มีให้ดูมั้ยครับ ;D

เงียบ...  มีคนมาขายแทน :D

เออ  ถ้าพี่เอารุ่นใหม่ต้องสั่งหลายเดือนครับ   ;D

สรุป เดินออกมารุย....เชียร์ขายแต่ของค้าง  ถ้าอยู่ในเต้นรถ  สงสัยราคาคงจะลงตามปีไปแล้วมั้ง :D

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
อันนี้สำหรับผมคิดว่าไม่มีอะไรนะครับ
ช่วงเวลาประมาณ 6 เดือนที่ผ่านมา ผมไปลองขับมาหลายคัน

Prius 2 รอบ
320d 1 รอบ
520d 1 รอบ (วนในโชว์รูม)
E-class 2 รอบ
fiestra 1 รอบ

เพราะกำลังมองรถอีกคัน เนื่องจากตอนแรกพ่อผมจะเอา camry ไปใช้ แต่ทุกครั้งที่ขับเสร็จผมจะคุยกับเซลโดยตรง
คือ ขอกลับไปตัดสินใจก่อน เพราะซื้อคันนี้ อาจจะยาวเลย เลยต้องตัดสินใจ

ของราคาขนาดนี้ มันควรจะได้ลองว่าเหมาะกับเราไหม คิดซะว่าเหมือนไปซื้อเสื้อแบรนด์ซักตัว เราก็ต้องลอง หากใส่แล้วดูไม่ดีเราก็ไม่เอาใช่ไหมครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ udis

พูดตรงๆเลยว่าสนใจรุ่นนี้ก็ว่าไป มีรถให้ทดลองขับไหม 
แนะนำโทรไปถามก่อนครับ

EX นี่น่าจะมีให้ลองเยอะอยู่ครับ เท่าีที่ขับผ่านศูนย์
ส่วน Freed นี่ตามศูนย์ผมไม่เห็นเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ หงส์จำปา

• **
อ่านความเห็นหลายๆท่านแล้วรู้สึกแปลกนะ ในเมื่อเขาไม่ให้ลองแล้วเงินก็เป็นของเราทำไมต้องไปง้อด้วย เป็นผม ถ้าขอลองแล้วบอกว่าไม่มีให้ลองรับรองได้ยี่ห้อนั้นไม่มีโอกาสเป็นครั้งที่สองที่ผมจะกลับไปสนใจอีก แสดงให้เห็นถึงจิตใจส่วนลึกที่คิดแต่จะเอาเปรียบลูกค้าและผู้บริโภคตลอด

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

ผมเพิ่งลอง BMW X1 มาครับ บอกเซลล์ไปตรงๆ ลเยครับ
ว่าจะซื้อปีหน้า อยากมาลองเฉยๆ  ก่อนอื่นเราต้องมั่นใจตัวเองครับ
แล้วเงินมันไม่ใช่น้อยๆ แล้วอีกอย่าง เค้าอยากขายของ ยิ่งเราไปลอง
เค้าก็ยิ่งชอบใจ รถพวกนี้เป็นรถให้ทดลองอยู่แล้วครับ ไม่ใช่รถใหม่

สบายๆ ครับ เงินอุ่นๆ อยู่ในกระเป๋าเรา เค้าต้องเอาใจเราครับ
^___________^

++

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากลองก็ไปขอลองได้ครับ ศูนย์มีหรือไม่นั่นอีกเรื่องนึง ฟรีดนี่ผมว่ายิ่งหายากเลยนะถ้าเป็นศูนย์เล็กๆด้วยแล้ว

ออฟไลน์ Lertvarit

EX ผมไม่ทราบครับ

แต่ถ้าเป็น freed คงจะหายาก เห็นส่วนใหญ่ เจ้าของ 0 เอาไปใช้ส่วนตัวครับ

( เพื่อนเจ้าของ 0 บอกมาอีกที )
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Terng

ผมไปลองเทสมาแทบทุกรุ่นที่อยากลองครับ ไม่ว่าจะซื้อหรือไม่ ผมก็เข้าไปดูๆ แล้วพอเค้าเดินมาเห็นเราสนใจ ก็เสนอให้ขับเอง ผมก็เลยลองขับมันหมดแหละครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนผมจะซื้อรถคันที่ใช้อยู่ด้วยแล้ว ผมไปลองมาแล้วลองมาอีก ลอง C-Segment ครบทุกรุ่นทุกเครื่องที่ผมเล็งไว้เลย ใช้เวลาไปหลายเดือนเหมือนกัน (ค่อยๆไปหาที่ๆมีรถให้ลอง) สุดท้ายก็มาจบที่ Altis 1.6 นี่แหละครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
สำหรับ Freed ลองติดต่อ Honda สาทร ดูครับ
(ตรางสถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์)

เห็นมีจอดอยู่คันนึงนะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ยอมเสียเงินหารถเช่าครับ.....พยายามติดต่อหลายๆที่ครับ คาดว่ามีแน่นอน แต่อาจจะไม่ทันที
เช่ามาวิ่งสักวันสองวันก็รู้เรื่องแล้วครับ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ตระเวนไปตาม 0 ครับถ้า 0 ไหนมีก็ไปลองขับ  แต่ควรเชคกับ 0

EX ผมเคยตามหา 0 เพื่อลองหลายที่อยู่เหมือนกันครับ

หลายๆที่มีแต่บอกว่า ไม่มีรถให้ลอง อยากลองขับให้ไปลองถามงานที่มีรถให้เทสให้ลองขับดู

สุดท้ายก็หารถลองไม่ได้ ต้องไปลองขับรถเพื่อนเอาครับสำหรับ EX เพราะไม่มีเวลาไปตระเวนหา 0 รถลองขับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าต้องการข้อมูลการใช้งานแบบจริงๆนานๆและอยากได้อันที่เหมาะสมกับตัวเราจริงๆล่ะก็เห็นด้วยกับการเช่าครับ เอาวันหยุดยาวแล้วไปเที่ยวไกลๆ จะเหยียบ จะอัด จะลองยังไงก็จะได้ไม่ต้องเกรงใจ ก็เราเสียเงินเช่ามาขับนี่นา เพียงแต่อาจหาร้านเช่ายากสักหน่อยเพราะไม่ใช่รถตลาด หรือถ้าหาไม่ได้ก็ไปที่เต้นท์ครับทำทีเป็นซื้อแล้วขอลองขับ ถ้าเกรงใจมากนักก็บอกเค้าตรงๆขอเช่าลองเป็นรายวันไปเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toonze

อ่านความเห็นหลายๆท่านแล้วรู้สึกแปลกนะ ในเมื่อเขาไม่ให้ลองแล้วเงินก็เป็นของเราทำไมต้องไปง้อด้วย เป็นผม ถ้าขอลองแล้วบอกว่าไม่มีให้ลองรับรองได้ยี่ห้อนั้นไม่มีโอกาสเป็นครั้งที่สองที่ผมจะกลับไปสนใจอีก แสดงให้เห็นถึงจิตใจส่วนลึกที่คิดแต่จะเอาเปรียบลูกค้าและผู้บริโภคตลอด

แน่ใจหรือ ว่าจะไปกลับไปหายี่ห้อนั้นอีกพูดออกมาทำให้ได้นะ คิคิคิ

รถที่ออกมาใหม่ๆๆ ส่วนใหญ่จะมีรถให้ลองครับ  ลองไปถามดูครับ  ผมเลยไปลองแจ็สนะ 0 ไม่มีรถให้ลองแต่เซล เอารถเซลมาให้ลองครับ  โตโยต้าก็เหมือนกันครับพูดดีๆๆมีหารถพนักงานใน0ให้ลองครับ

ออฟไลน์ Nyquist

อยากลอง Freed ไป Honda พระราม 3 เลยครับ

มีให้ลองทุกรุ่นเลยครับ ตั้งแต่พี่ใหญ่สุด(Accord) ยันน้องเล็กสุด(Brio)

ไม่ได้โฆษนานะครับแค่ผ่านแล้วเห็นทุกวัน ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

สำหรับ Freed ลองติดต่อ Honda สาทร ดูครับ
(ตรางสถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์)

เห็นมีจอดอยู่คันนึงนะ

ถนนเส้นนั้น คงไม่ได้วิ่งเปิดวีเทคหรอกครับ เหอๆ