ผู้เขียน หัวข้อ: PJS ปลายปีนี้จะมีเครื่องใหม่ + ปรับแอร์แถวสามขึ้นบนจริงเหรอครับ  (อ่าน 5564 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เป็นเครื่อง V6 MIVEC เห็นมีเซลล์บางศูนย์บอกไ้ว้ ส่วนแอร์แถวสามอาจจะจริงครับ เพราะเพื่อนที่ทำ Part ภายในของรุ่นนี้บอกมีการเปลี่ยนบริเวณช่องแอร์แถวสามครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
เคยเห็นในคลับบอกว่าจะเป็นคล้ายๆฟอร์จูนเนอร์อ่ะครับ มีทั้งแถวสองและสาม

แต่ผมว่าไหนๆก็มาหลังฟอร์จูนเนอร์แล้วต้องทำให้ดีกว่า จัดแอร์แถวหลังแบบปรับอุณหภูมิได้ไปเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ plus

เครื่อง v6  6g-72  3.0  มีอยู่เเล้วคับ ส่งออก    ในไตรตัน ก็มีคับเป็นตัวส่งออก คับ

ออฟไลน์ H3T

เครื่อง 6B3 แค่ลองดูตัวเลขยังไงก็กิน 2TR ขอให้ข่าวนี้เป็นจริงด้วยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าทำแอร์แถวหลังแบบ spacewagon ก็จบเรื่องแล้วนะผมว่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ pee1818

ไปเช็คระยะมา เห็นช่างพูดเรื่องอบรมเครื่องเบนซิลตัวใหม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เครื่อง v6  6g-72  3.0  มีอยู่เเล้วคับ ส่งออก    ในไตรตัน ก็มีคับเป็นตัวส่งออก คับ

ถ้าจำไม่ผิดเครื่องตระกูลนี้ใน PJS มันเป็น 6G74 ครับ ตัว 3.5

ตัว 6G72 เท่าที่เช็คดู สมัยก่อนมันวางอยู่ใน G-wagon (อาจจะยังมีบางประเทศที่ลากขายตัวนี้ กับเครื่อง 6G72 แต่ไม่น่ามีแล้ว)

ตอนนี้เครื่อง V6 3.0 L จะถูกแทนที่ด้วย 6B31 ไปแล้วครับ (แต่เฉพาะ PJS นะครับ Triton ไม่มี 3.0)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ questionmark

• Newbie
  • *
น่าจะมีเครื่องเบนซิลด้วยไหมครับ