ผู้เขียน หัวข้อ: Clip ความรู้จาก Youtube เรื่องของการใช้น้ำมันต่างๆครับผม แต่เป็นรายการจาก UKครับ  (อ่าน 2462 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member

เหมือนเค้าต้องการจะบอกว่ารถ High Performance เท่านั้นที่จะมีผลต่อน้ำมันที่ Octane สูงและมีสาร Additive ประมาณรถที่ 200HP+  ครับผม

เปรียบเทียบสาร Additive ต่างๆครับผม

เปรียบเทียบเล่นๆครับ Diesel Benzine Hybrid ???

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ได้ข้อคิดว่าเราสามารถนำสินค้ามาเปรียบเทียบแบบเปิดเผยได้ ซึ่งในไทยห้ามทำ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
อารมณ์เดียวกับที่เติม 91 กับ 95 แหละครับ

รถบ้านๆ เติมไปก็ไม่ได้ผลอะไรมากมาย
สรุป ใช้ตามสเปกก็พอแล้ว
ขอแค่น้ำมันสะอาด ได้มาตราฐาน พอแล้วล่ะ