ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้าวีออส มีแบบติดแก๊สจากที่ศูนย์เลยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 7092 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongdanaiarm

• Newbie
  • *
โตโยต้าวีออส มีแบบติดแก๊สจากที่ศูนย์เลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
จากบริษัทแม่ >>> ไม่มีครับ

จากศูนย์บริการ >> เพิ่งกลับจากปากเซ ผ่านอุบลเห็นโตโยต้าดีเยี่ยมรับติดตั้ง จำนวนจำกัดครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ที่อุดรกับพิษณุโลก ก็มีครับ ติดจากร้านนอก รับซ่อมโดยศูนย์ประจำศูนย์นั้นๆ ไม่สามารถไปเซอร์วิสเรื่องแก๊สกับศูนย์อื่นได้

ออฟไลน์ Pasakorndvm

มีสำหรับผู้จัดจำหน่าย (dealer) แต่ไม่มีสำหรับผู้ผลิตครับ
ส่วนใหญ่ dealer ที่เราซื้อรถมาจะเป็นผู้รับประกันเอง ไม่สามารถไปเคลมที่อื่นได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้า Dealer ติดให้มีเยอะเลยครับ แต่บวกราคากันน่าดูเลย

เคยถามๆดูเห็นบอกว่าบวกจากราคารถอีกประมาณ 45,000 UP !!!

แต่ศูนย์จะรับประกัน 3 ปี 100,000 กม.ให้เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ mudd34

• Newbie
  • *
ผมได้ข่าวมาว่าจะมี Vios CNG น่ะครับ คือ โตโยต้าไม่ได้ติดตั้งเองครับ แต่โตโยต้า( ขอย้ำน่ะครับว่าโตโยต้า ประเทศไทย ไม่ใช้ดีลเลอร์ )ไปจ้างซัพพลายเออร์
ชื้อบริษัทอะไร จำไม่ได้ครับ มาติดตั้งระบบ CNG ให้กับทาง เจ้า Vios ครับ และก็รับประกัน  3 ปี 100,000 กิโลเมตร
จากบริษัทที่ติดตั้งให้ครับ คือถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับระบบแก๊ส ก็วิ่งเค้าศูนย์โตโยต้าได้ครับ แล้วศูนย์บริการก็จะติดต่อ
กับทางบริษัทที่ติดตั้งแก๊ส เนียครับ ให้มาดูแล  น่าจะมีออกมาเร็วๆนี้แหละครับ ถ้าข้อมูบผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยครับ ^^