ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการออกรถใหม่ City MC 2012  (อ่าน 6114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องการออกรถใหม่ City MC 2012
« เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 08:38:28 »
ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคอมเม้นในกระทู้เก่าก่อนในหัวเรื่อง "สมาชิกใหม่กระทู้เเรกสอบถามเรื่อง Mitsu cedia 2003" หลังจากนั้น 4 วันน้องชายผมก็ไปสอยมาเเล้ว

ส่วนผมสนใจกะบะเเต่ครอบครัวเสียงส่วนใหญ่ให้ออก City MC 2012 ครับ เเต่ขอปรึกษาชาว HLM ก่อนดังนี้
1. ผมควรรอจองงาน Motor Expro ดีมั้ยครับจะได้ของเเถมมากๆ ดอกเบี้ยน้อยๆ
2. ผมอยู่บางนา มีศูนย์ดีดีเเถวนี้เเนะนำมั้ยครับ ขอเบอร์เซล์ด้วยยิ่งดีครับ
3. ประกัน ผมควรเลือก บ ไหนดี เท่าที่ไปสำรวจมา 2 ศูนย์ ตรงบางนา ตราด กม. 10 กับ 23 เขาให้ไท..เศ..กิจครับ เพิ่มเงินห้าพันบวกของเเถมนิดหน่อย
4. ฟิล์มที่ศูนย์เเถมมาผมจะเลือก 40/60 เอายี่ห้อไหนดี รุ่นไหนครับ
 ช่วยเเนะนำผมด้วย ตอนเย็นๆจะเข้ามาอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการออกรถใหม่ City MC 2012
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:46:00 »
เอาเท่าที่รู้นะครับ

Motor Expo ของแถมเยอะ ได้รอรถนานนนนนน ครับ
ไม่แน่ใจนะครับ แต่ส่วนมาก จองผ่านทางนี้ มันรอนานจริงๆ บางรายก็ได้เร็ว

ถามว่าของแถมต่างกันมั้ย
เอาของแถมหลักๆเช่น สปอยเลอร์ เบาะหนัง ไว้ก่อนครับ
ที่เหลือเป็นส่วนลดเงินสดน่าจะดีกว่า

ฟิลม์ ผมเชียร์ 40 นะ เพราะผมใช้ 40อยู่ ขับกลางวัน มองเข้ามาก็ไม่เห็นแล้ว
ขับกลางคืนก็ไม่มืดมากอ่ะครับ

ออฟไลน์ mongolias

Re: สอบถามเรื่องการออกรถใหม่ City MC 2012
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:48:14 »
จองตอนไหนดี ผมว่าจองตอนที่คุณต้องการใช้รถดีที่สุดครับ
ลองโทรฯไปถามหลายๆศูนย์ แล้วเอาข้อเสนออันที่ดีที่สุดรองต่อรองกันไปเรื่อยๆ คุณจะได้ของแถมเยอะพอสมควรเลยแหละครับ

ส่วนรถผมจองที่ศูนย์เทพารักษ์ ได้ของแถมพอสมควร ถ้าสนใจลองหลังไมค์แล้วกันนะครับ

ประกันไทย.....กิจ ผมว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่ น้องที่ทำงานผม โดนรถชนท้าย โชคดีจดหมายเลขทะเบียนไว้ได้ พอซ่อมเสร็จ ประกันบอกต้องจ่ายเพิ่ม 1000 บาท เพราะว่าหาคู่กรณีไม่เจอ
ส่วนตัวผมเลือกเจ้าอื่นไปแล้วครับ
ฟิล์ม ผมเชียร์ 3M หรือ Lamina ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 12:52:29 »
จองตอนไหนดี ผมว่าจองตอนที่คุณต้องการใช้รถดีที่สุดครับ
ลองโทรฯไปถามหลายๆศูนย์ แล้วเอาข้อเสนออันที่ดีที่สุดรองต่อรองกันไปเรื่อยๆ คุณจะได้ของแถมเยอะพอสมควรเลยแหละครับ

ส่วนรถผมจองที่ศูนย์เทพารักษ์ ได้ของแถมพอสมควร ถ้าสนใจลองหลังไมค์แล้วกันนะครับ

ประกันไทย.....กิจ ผมว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่ น้องที่ทำงานผม โดนรถชนท้าย โชคดีจดหมายเลขทะเบียนไว้ได้ พอซ่อมเสร็จ ประกันบอกต้องจ่ายเพิ่ม 1000 บาท เพราะว่าหาคู่กรณีไม่เจอ
ส่วนตัวผมเลือกเจ้าอื่นไปแล้วครับ
ฟิล์ม ผมเชียร์ 3M หรือ Lamina ครับ

ไม่ว่าประกันไหนๆ ก็ต้องจ่ายครับ 1000 บาท ในกรณีที่คุณหาคู่กรณีไม่ได้ครับ เป็นกฏกลางครับ ไม่ใช่กฏบริษัท

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:02:11 »
ถ้าจดเลขทะเบียนไว้ได้ถูกต้อง แล้วไปแจ้งความ ไม่ต้องเสีย 1000 ครับ แต่ถ้าไม่มีคู่กรณีเสีย 1000 ต่อ1ใบเคลมครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 14:21:01 »

ไม่ว่าประกันไหนๆ ก็ต้องจ่ายครับ 1000 บาท ในกรณีที่คุณหาคู่กรณีไม่ได้ครับ เป็นกฏกลางครับ ไม่ใช่กฏบริษัท
น้องที่ทำงานผมจดหมายเลขทะเบียนรถที่ชนได้ครับ แล้วก็ไปแจ้งความแล้วด้วย แต่เจ้าหน้าที่ประกันตามหาคู่กรณีไม่เจอครับ(ซึ่ง ผมมองว่ามันไม่ใช่ข้ออ้างที่จะมาขอเก็บเงิน 1000 บาทครับ)

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 18:57:21 »
รถคันเเรกครับ ไม่รีบใช้รถเพราะเงินดาวน์จะพร้อมก็หลังปีใหม่นู้นเลย อยากจองกับศูนย์ใกล้บ้านเเต่อยากได้เเคมเปนงานมอเตอร์ Expro ครับ

ผมสงสัยอยู่อย่าง ทำไมฮอนของเเถมน้อยมากเเละต้องบวกเงิน 5k ได้ ประกัน พรบ ฟิล์มรอบคัน พ้นกันสนิม เคลือบสี คิ้วกันสาด ผ้ายาง พรม
เเต่พี่โต้ ให้เพิ่มมาจากของฮอนโดยไม่ต้องจ่ายเพิ่ม คือ ส่วนลดเงินสด 20k สเกริต สปอยเลอร์ ประกัน เบาะหนัง เเละทุกอย่างที่ต้องการเลยก็ว่าได้ครั

ไปลองขับมาเเล้วใจมันเลือก City เเต่อยากได้ของเเถม Vios เห้อกรรม ขอบคุณที่เเนะนำนะครับ
ผมหลังไมไปเเล้วนะครับคุณ mongolias