ผู้เขียน หัวข้อ: รถพรมเปียก ฝั่งคนนั่ง และเบาะหลังซ้าย สาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 16976 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ตามรูปเลยครับ มันเปียกแบบพอชื้นๆ ตอนนี้กำลังหาสาเหตุอยู่ว่าเป็นที่อะไรได้บ้าง

เมื่อเดือนที่แล้วก็ไปลุยน้ำมา แต่จำได้ว่า เคยเป่าแห้งแล้ว แล้วก็ไม่ได้ไปลุยอีก(ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วก็งานนี้ไม่มีเอาน้ำมากินบนรถด้วยครับ

จะเป็นไปได้ไหม ที่ฝนมันตกแล้วมันรั่วเข้ามาในรถ (แต่ก็แปลกนะ มันเป็นอยู่แค่หย่อมเดียว)

เห็นว่ามาสด้า 2 ก็เป็น ใครแก้ไขแล้วรบกวนเล่าสู้กันฟังบ้างนะครับ

ออฟไลน์ BIMBO

• Newbie
  • *
เคยใช้มาสดา 3  ไปลุยน้ำแบบไม่สูงมาก แต่น้ำซึมเข้ามา

พอเอาพรมไปซัก จึงทราบว่ามีรูอยู่บริเวณพื้นฝั่งซ้าย จำไม่ได้ว่าด้านหน้าหรือหลัง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
น้ำแอร์หยดหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยเอาร่มเปียกฝนวางในมั่งมั้ยครับ ของผมเคย เหม็นอับเลยตอนนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
นั่นแน่ แอบทำอะไรบนรถกันหรือป่าวครับ555+ล้อเล่นนะครับ 
น้ำมันซึมมาจากใต้ท้องข้างล่างหรือป่าวครับตอนลุยน้ำ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ B@S

• Newbie
  • *
ถ้าใน focus จะเป็นจากท่อน้ำ drain  แอร์ หลุด แต่ fiesta ไม่ทราบครับ

เมื่อเช้านี้ผมเอาพรมออกผึ้งไว้ให้มันแห้ง ออกไปดูเมื่อเที่ยงแห้งสนิทแล้ว เดี๋ยวจะลองใช้ดูครับว่าเปียกอีกไหม

ถ้าไม่เปียกก็จะรอวันที่ฝนตก แต่ถ้าไม่เปียกอีก จะลองเอาไปลุยน้ำดู 5555

ออฟไลน์ 2k

เอาไปลุยน้ำมาหรือเปล่า? ถ้าใช้ลองรื้อพรมออกดูข้างใต้ จุ๊บยางกันน้ำด้านล่างอาจหลุดหายไป เรื่องนี้ในวีออสเคยเกิดขึ้นครับ อุดจุ๊กเดียวสบายใจแล้ว มันเป้นรูสำหรับไว้ระบายน้ำกรณีที่น้ำท่วมเข้ามาในรถ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

พรมนี่ รื้อเองได้ปะคับ หรือต้องไปที่ศูนย์อ่า

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
น้ำเข้านี่คงไม่ใช่ครับ น่าจะเป็นน้ำจากอย่างอื่นมากกว่า เช่น น้ำจากแอร์ เพราะเพิ่งเอา Altis ไปลุยน้ำท่วมครึ่งล้อมา ไม่ซึมเข้านะครับ แต่รอดูอีกสองสามวันว่าจะเหม็นอับรึเปล่า

ออฟไลน์ YAmodels

ถ้าไม่ได้ลุยน้ำมา ลองดูเรื่องตู้แอร์ด้วยนะครับ
ของผมท่อน้ำทิ้งตู้แอร์หลุด น้ำเปียกพื้นชุ่มฉ่ำ ยังไม่ได้หาท่อมาใส่เลย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ฝั่งคนนั่งน่าจะน้ำแอร์ ส่วนเบาะหลังซ้านอันี้ไม่รู้ แต่ถ้ารถผม ผมรู้

เคยงกเอาซีวิคตัวเตารีดไปซื้อน้ำถังใส่รถมาเอง เอาวางไว้ที่พื้นคนนั่งเบาะหลัง
ซิ่งมากไปหน่อย เหินคอสะพาน กระแทกดังโป๊ะ ..
หันไปดูถังพลาสติคแตก(ถังขาว) น้ำไหลท่วม แบบว่าเลี้ยงปลาให้มาตอดส้นเท้าคนนั่งหลังได้เลย 55+

ออฟไลน์ 2k

ใครรื้อพรมได้นั้นตอบไม่ถูกจริงๆครับ ถ้ามีฝีมือแม่นพอช่างร้านล้างรถก็ทำได้ ต้องอาศํยความรู้สักหน่อยไม่ใช่ว่ารื้อมั่วทำสายเซ้นเซอร์อะไรขาดหรือมา"ฝรั่งทำเกิน"ตอนหประกอบคืน ว่าอีกนัยหนึ่งก็คือศูนย์ที่ท่านไว้ใจนั่นแหละ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ LimitedEdition

ความชื้นมันยังอยู่ข้างล่างครับ บางทีพอเราสัมผัสดูเห็นว่ามันแห้งแล้ว แต่จริงจริงยังไม่แห่ง
น่าจะเป็นตอนที่ลุยน้ำมา หรือไม่ก็น้ำแอร์อุดตันเลยเอ่อล้นออกมาครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ลองดูท่อน้ำแอร์ครับ ไม่ก็อาจจะเข้ามาทางช่องลมแอร์เข้าผิดไม่สนิทก็ได้ครับ (อันนี้เคยเจอกับรถเก่า ไม่รู้รถใหม่จะเป็นได้ไหม ไม่แน่ใจ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!