ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีจะซื้อรถใหม่อะครับ จะเอาc-class หรือ bmwซี่รี่3 ดีครับ  (อ่าน 6054 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
พอดีจะซื้อรถใหม่อะครับ จะเอาc-class หรือ bmwซี่รี่3 ดีครับ แต่ซี่รี่3 เอารุ่นไหนดีครับ แต่ได้ข่า่วซี่รี่3จะออกใหม่ปีหน้าใช่ไหมครับ  มีงบไม่เกิน 2 ล้าน5 อะครับ :((  สามารถซื้อศูนย์ไหนที่ลดได้เยอะๆบ้างอะครับ พอดีเป็นรถพ่อจะซื้อให้อ่ะคับ ให้หัดขับรถคันแรกกก  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ตอบโดยความเห็นส่วนตัวล้วนๆน่ะครับ

รอปีหน้าซื้อ series 3 f30 ครับ

ไม่ชอบ design c class ไม่ว่า facelift หรือไม่.... และไม่ชอบ design series  3 e90 as well

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ถ้าเป็นผม ผมรอซี่รี่ส์3ครับ ชอบฟิลลิ่งการขับขี่ของBMWมากกว่า
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

GeMiNi

• บุคคลทั่วไป
ถ้าออกตอนนี้เลยก็c classคับ แต่ถ้าปีหน้าก็series3ตัวใหม่เลย

ส่วนตัวผมชอบc classมากกว่า เอาตัวราคา2.15ก็พอแล้ว ได้เครื่อง184แรงม้า
ถ้าseries3ตัวเริ่มต้นราคาพอกัน ตัวปัจจุบันได้แค่เครื่อง150กว่าแรงม้า แต่ตัวใหม่ออกมาไม่รู้ทางบีเอ็มจะจัดราคายังไง

จากที่ได้ขับทั้ง2รุ่นนะคับ ผมคิดว่าseries3เครื่องเนียนมาก อัดเป็นมา c classถ้าอัดไม่ได้จังหวะแล้วก็ต้องรอรอบหน่อยสัก2-3วิถึงจะมา
แต่ขับไปสักพักก็ชิน พอปรับตัวรู้จังหวะเครื่องแล้วยังไงก็แรงได้ไม่ด้อยไปกว่าseries3เลยคับ
series3ขับมันส์กว่า ช่วงล่างแข็ง พวงมาลัยหนัก แต่c classขับนิ่มๆสบายๆ พวงมาลัยเบา
ปล.ผมขับมาแค่ไม่กี่เดือนนะคับ มือใหม่หัดขับเหมือนกัน

ออฟไลน์ apinui

เข้ามา อิจฉาเด็กครับ .... ;D ;D

ออฟไลน์ beebird

Series3 ด้วยคนครับ เหมาะกับวัยรุ่นดีครับ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
เชียร์ C-Class with command online ครับ
ได้เกียร์ใหม่ 7G-tronic อะไรนี่ล่ะครับ

ขับสนุกขึ้นนะครับ
แต่คิวจองเยอะมาก จองตอนนี้ ได้มกราคมปีหน้าแล้วครับ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
Series3 ด้วยคนครับ เหมาะกับวัยรุ่นดีครับ

เห็นความเห็นคุณ beebird แล้วแอบเครียดครับ  หรือว่าเราจะแก่แล้วจริงๆ 555

ออฟไลน์ MystogaN

ผมอยากถามด้วย กรณีเดียวกันครับ แม่จะซื้อรถให้แบบที่เป็นรถของตัวเองเรยจริงๆ

ตอนนี้ลังเลระหว่างซื้อ C Coupe ณ ตอนนี้ รอ BMW  New 3 Series หรือรอไปอีกเป็น BMW New 3/4 Series Coupe หนะครับ

ออฟไลน์ burutrad

c-class รุ่น 2.179 ล้านรู้สึกของจะหมดแล้วครับไปถามมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว :)