ผู้เขียน หัวข้อ: // กิจกรรม Ford Ranger Challenge Thailand เวอร์ชัน Headlightmag.com เริ่มแล้ว!//  (อ่าน 9858 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สืบเนื่องจาก ทาง Ford เขาอยากให้คุณผู้อ่านของ Headlightmag.com
ช่วยกันเข้าร่วมกิจกรรม ส่งคำท้า ให้ Ford เอา Ranger ตัวใหม่ ไปลุยถ่ายวีดีโอ พิสูจน์ว่าทำได้จริงไหม?
ในรายการ Ford Ranger Challenge Thailand ซึ่งจะหมดเขตในวันที่ 20 กันยายนที่จะถึงนี้

ตอนนี้ มีผู้ส่งเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ด้วยตัวเลขล่าสุด 361 คำท้า
ทาง Ford เลยอยากจะชวนคุณผู้อ่าน ร่วมกิจกรรมกันหนะครับ

ผมก็เลยบอกกับทาง ตาโป่ง PR ของ Ford ไปว่า ถ้าเช่นนั้น
"ต้องมีกิจกรรมพิเศษ โดยเฉพาะ ที่จัดขึ้น คู่ขนานไปกับแคมเปญของ Ford บนเว็บของเรานะ"

โป่ง และทาง PR Agency คือ บริษัท ฮิลล์ แอนด์ นอร์ตัน ตกลง....

ดังนั้น....รถคันนี้ ก็เลยมาอยู่ในบ้านผม.....

(ยังมีต่อ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 22:13:30 โดย J!MMY »

Re: // กิจกรรม Ford Ranger Challenge Thailand เวอร์ชัน Headlightmag.com เริ่มแล้ว!//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 22:08:58 »
วันนี้ผมเพิ่งไปรับรถทั้ง 4 คัน กับของรางวัลอื่นๆ มาให้คุณผู้อ่าน
และ เมื่อของรางวัลทั้งหมดมาอยู่ในมือผมแล้ว ก็จะขอประกาศ กติกา พิเศษ ว่า....

ตั้งแต่ 4 ทุ่มคืนนี้ ไปจนถึง วันที่ 20 กันยายน ที่จะถึงนี้
สมาชิก Headlightmag.com ท่านใด ที่คลิกเข้าไปยังแบนเนอร์โฆษณาของ Ford Ranger ที่เห็นอยู่
หรือ คลิกเข้าไปที่ http://www.fordrangerchallengethailand.com เพื่อ ร่วมกิจกรรมดังกล่าว

หากท่าน ลงทะเบียนสมัคร รวมทั้ง ส่งวีดีโอ หรือ ข้อความท้า (ยาวไม่เกิน 2,000 คำ) แล้วโพสต์ขึ้นเว็บของเขาแล้ว
นอกจากจะไปลุ้น รางวัลที่ 1 Ford Ranger 4x2 Hi-Rider Cab รางวัลที่ 2 มี ทองคำ (ไปดูเอาเองที่เว็บของเขาว่ากี่บาท)
บัตรเติมน้ำมัน 5,000 บาท รางวัลสุดท้าย บัตรรับประทานอาหารที่ S&P

กรุณา มาโพสต์ แปะเอาไว้ ในกระทู้นี้ด้วยครับ

4 เรื่อง ที่ "ผม J!MMY คนเดียวเท่านั้น" พิจารณาแล้วว่า "โดนมาก" และสมควรจะเอาไปทำคลิปวีดีโอรายการท้า
รับไปเลยครับ รถ โมเดล Ford Ranger Prototype (ซึ่งเป็นรถที่ทำขึ้นมาเพื่อรองรับการปรับโฉม Minorchange
ครั้งล่าสุด เมื่อไม่กี่ปีก่อนหน้านี้) มีอยู่เพียง 4 คันเท่านั้น Scale 1:38 คันนี้ บอกไว้ก่อนว่า ผมก็เพิ่งจะเคยเห็น และรับรู้ว่า
Ford เคยเอารถคันนี้ ไปทำเป็นรถโมเดลขนาดเล็กกัน ก็วันนี้เองนั่นแหละ!!

ส่วนท่านอื่นๆ ผมจะมี USB Flash Drive ของ Ford ให้อีก 4 รางวัล
และมีเสื้อยืดของรายการนี้ แจกให้อีก รวม 10 รางวัล

เชิญร่วมสนุกกันได้ ตั้งแต่วันนี้ ถึง 20 กันยายนนี้เท่านั้น

อย่างไรก็ตาม การตัดสินของผมคนเดียวครั้งนี้ "ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับผลที่ทางคณะกรรมการ Ranger Challenge Thailand
เขาจะตัดสินภายในของทาง Ford เองแต่อย่างใดทั้งสิ้น!" นั่นหมายความว่า เรื่องที่โดนใจผม อาจจะไม่จำเป็นต้องนำไป
ทำคลิปวีดีโอ เพื่อออกอากาศจริง และนั่นก้ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า คุณจะมีสิทธิ์รับรของรางวัลจากการเข้าร่วมกิจกรรมของทาง Ford ด้วยแต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 22:13:03 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Mighty-X

Re: // กิจกรรม Ford Ranger Challenge Thailand เวอร์ชัน Headlightmag.com เริ่มแล้ว!//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 22:17:14 »
อยากได้โมเดล ;)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 22:47:32 »
อยากได้ ก็ไปสมัครที่เว็บ Ford เขา แปะไอเดียเสร็จแล้ว ก็ Capture หน้าจอ มาแปะที่นี่ ให้ยืนยันว่า ได้ลงทะเบียนเล่นที่นั่นแล้วจริงๆ
ถ้าเจ๋ง เอาไปเลย จัดให้เน่อ รู้ว่า แฟนรถกระบะอย่างคณน้องหนะอยากได้แน่ๆ ตาโป่งเขาเลยหามาให้ไง

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 05:53:48 »
เดี๋ยววันนี้กลับมาจัด เอาแบบไม่ระบุรายละเอียดอะไรมากดีกว่า ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 07:33:14 »
ต้องใช้เวลาคิด!!

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:42:24 »
"แน่จริง ล้มแชมป์วีโก้ ได้ป่ะล่ะ"

;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:32:34 »
ของคุณ banch นี่ ไม่ไหวนะครับอันนี้ เหอๆๆ

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:22:05 »
ขออภัยในคำถามของผมแต่ว่า
Capture หน้าจอ มาแปะที่นี่ ทำยังไงเหรอครับพี่จิมมี่

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 14:19:18 »
1. เปิดหน้าจอของเรา หน้าที่ต้องการค้างไว้
2. กดปุ่ม Print Screen บนแป้นพิมพ์
3. เปิด Photoshop
4. กด File คลิกที่คำว่า New
5. ใส่ขนาดหน้าจอของ จอคอมพิวเตอร์คุณผู้อ่าน กว้าง เท่าไหร่ สูง เท่าไหร่ เช่น 1024 x อะไรก็ว่าไป ใช้หน่วยเป็น pixel
6. คลิกขวา ที่หน้ากระดาษเปล่าที่ปรากฎขึ้นมา ลากลงไปที่ Paste
7. ภาพหน้าจอจะปรากฎครับ เท่ากับว่า Capture หน้าจอ แล้ว ทีนี้ ก็ต้อง บันทึกแฟ้ม
8. คลิกซ้ายที่ File ---> Save for web  บันทึกยังไงก้ได้ ไม่ให้ไฟล์ใหญ่เกิน 200 KB ครับ

เท่านั้น เป็นอันเรียบร้อย ได้ภาพมา 1 ภาพ แล้วนำมาแปะบนเว็บบอร์ดเราได้ทันทีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 14:41:08 »
ถึงคิดว่าคันจริงไม่ได้ก็เอาคันเล็กดีกว่า อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 16:31:56 »
เอาด้วยคนครับ

รูปอาจไม่ชัด
มี Link  เผื่อไว้ละกันครับ     http://www.fordrangerchallengethailand.com/contests/showentry/839376

ออฟไลน์ maxxim

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 16:51:01 »
ผมว่าเปลี่ยนในคลิปเป็น ford  ลากในเมือง คงสร้างความฮือฮาน่าดูเลย :D

ออฟไลน์ indomethacin2009

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 17:09:17 »
เอาของรางวัลด้วยคน เอาทั้งโมเดลเล็ก โมเดลใหญ่ ไปเลย 555

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 19:30:09 »
พอดีไปโพสมาแล้วอ่ะครับแต่งงทำไม่ยังไม่ขึ้น? ขออนุญาติถามทุกๆท่านหน่อยครับว่า้องใช้เวลารอนานมั้ยครับกว่ามันจะอัพขึ้นให้อ่ะครับ? หรือว่ายังไงหว่า?

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 20:32:20 »
1. เปิดหน้าจอของเรา หน้าที่ต้องการค้างไว้
2. กดปุ่ม Print Screen บนแป้นพิมพ์
3. เปิด Photoshop
4. กด File คลิกที่คำว่า New
5. ใส่ขนาดหน้าจอของ จอคอมพิวเตอร์คุณผู้อ่าน กว้าง เท่าไหร่ สูง เท่าไหร่ เช่น 1024 x อะไรก็ว่าไป ใช้หน่วยเป็น pixel
6. คลิกขวา ที่หน้ากระดาษเปล่าที่ปรากฎขึ้นมา ลากลงไปที่ Paste
7. ภาพหน้าจอจะปรากฎครับ เท่ากับว่า Capture หน้าจอ แล้ว ทีนี้ ก็ต้อง บันทึกแฟ้ม
8. คลิกซ้ายที่ File ---> Save for web  บันทึกยังไงก้ได้ ไม่ให้ไฟล์ใหญ่เกิน 200 KB ครับ

เท่านั้น เป็นอันเรียบร้อย ได้ภาพมา 1 ภาพ แล้วนำมาแปะบนเว็บบอร์ดเราได้ทันทีครับ
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ ละเอียดสุดๆเลยครับ ;D

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 20:40:52 »
ร่วมลุ้นด้วยคนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 08:38:53 โดย ae_fer »

ออฟไลน์ itamZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 22:19:35 »
ส่งมาลุ้นด้วยครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 22:24:05 »
คุณ ae_fer ครับ

ขอรบกวน โพสต์รูปเดิม แต่เป็นเวอร์ชันขยาย ให้เห็นข้อความด้วยได้ไหมครับ
ผมอยากอ่านหนะครับ จะได้ตัดสินได้ ว่าคุณ ae ควรได้เจ้าตัวเล็กสีแดงนี่ไปหรือไม่หนะครับ แหะๆ

เคส พอ สว นี่ ผมชอบมากเลยครับ เพราะรับรู้มานานแล้ว สำหรับโครงการดีๆของสมเด็จย่าฯ
แต่ สมมติว่า ถ้าถูกคัดเลือกจริง และถ่ายทำจริง การประสานงานต่างๆ
สงสัยจะยากแน่ๆ และดูท่าทางในแง่สปอนเซอร์ จะเข้าร่วม และขอประสานงานถ่ายทำ สงสัยยากชัวร์
คงต้องลองติดต่อหน่วยงานผู้รับผิดชอบดูแลหนะครับ เผลอๆ ผมว่า บริจาค ไปเลย 1 คันดีกว่า...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 22:26:34 โดย J!MMY »

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 08:40:41 »
คุณ ae_fer ครับ

ขอรบกวน โพสต์รูปเดิม แต่เป็นเวอร์ชันขยาย ให้เห็นข้อความด้วยได้ไหมครับ
ผมอยากอ่านหนะครับ จะได้ตัดสินได้ ว่าคุณ ae ควรได้เจ้าตัวเล็กสีแดงนี่ไปหรือไม่หนะครับ แหะๆ

เคส พอ สว นี่ ผมชอบมากเลยครับ เพราะรับรู้มานานแล้ว สำหรับโครงการดีๆของสมเด็จย่าฯ
แต่ สมมติว่า ถ้าถูกคัดเลือกจริง และถ่ายทำจริง การประสานงานต่างๆ
สงสัยจะยากแน่ๆ และดูท่าทางในแง่สปอนเซอร์ จะเข้าร่วม และขอประสานงานถ่ายทำ สงสัยยากชัวร์
คงต้องลองติดต่อหน่วยงานผู้รับผิดชอบดูแลหนะครับ เผลอๆ ผมว่า บริจาค ไปเลย 1 คันดีกว่า...

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ต้องขออภัยด้วยที่รอบแรกรูปเล็กจนอ่านไม่ออก :D

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 18:58:10 »
เสร็จแล้วๆ กว่าทางเว็บFord จะเอาขึ้นได้เกือบมีเคือง ;D

ชัดๆอีกรูป

ทำไมมันไม่ชัดล่ะเนี้ย? อ่ะเอาลิงค์ประกอบไปด้วยแล้วกันเนอะ
http://www.fordrangerchallengethailand.com/contests/showentry/839437
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 19:00:13 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ pazzer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 18:46:15 »
อันนี้ของผมครับ อาจจะธรรมดาไปนิด

http://ranger.ford.co.th/contests/showentry/867139

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 22:32:10 »
ผมจะส่งทันไหมเนี่ย เพิ่งลงทะเบียนไปเอง  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 17:12:52 »
ไม่รู้จะยังทันรึปล่าว  ???

ดูเหมือนผมจะทำผิดเรื่อง  ;D

http://ranger.ford.co.th/contests/showentry/871385
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium