ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปจองรถคันแรกต้องทำอย่างไรบ้างครับ เพื่อรับสิทธิฺการคืนภาษี 1 แสน  (อ่าน 4619 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
ขอคำแนะนำจากท่านที่ไปจองหรือทราบวิธีการแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ผมว่าถามรายละเอียดที่พนักงานขายรถน่าจะตอบได้ คงได้รับการอบรมมาเรียบร้อยแล้ว

คงไม่พลาดแน่ๆแต่ละศุนย์คงไม่ปล่อยโอกาสในการขายรถครั้งนี้หลุดมือไปได้

ออฟไลน์ karataekung

• Newbie
  • *
สนใจตัวไหนอยู่หรอคับ

ถามรู้แล้วมาบอกกันบ้างนะ อยากรู้เหมือนกาน

555

:) :) :)

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
เอกสารทุกอย่างเซลล์น่าจะจัดการให้หมดครับ

แต่ถ้ากลัวเซลล์ไม่ดำเนินการก็ไปพริ๊นเอกสาร

เองได้ครับที่เว็ปกรมสรรพสามิต

ปล.สนใจตัวไหนลองปรึกษาเซลล์ก่อนเลยครับ
     น่าจะให้คำตอบได้ตรงเป้าที่สุดแล้วครับ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ผมเพิ่งได้รับโทรศัพท์จากเซลส์ ที่จองรถไว้เมื่อเดือน ส.ค.
ว่าเค้าจะจัดการเรื่องเอกสารให้ทั้งหมดครับ
ส่วนเรื่องใบจอง ตอนผมจอง ราคาซิตี้ตัว MC ยังไม่ออก ดังนั้นก็ต้องทำเอกสารใหม่ครับ ซึ่งเซลส์จะนัดวันเข้าไปทำสัญญาจอง แล้ววันที่ออกรถก็จะได้สัญญาซื้อขายครับ จากนั้นก็เอาไปยื่นกับทางสรรพากรเพื่อขอเงินคืนครับ

แต่ของไฟแนนซ์ไม่ทราบนะครับ ว่าต้องทำเอกสารอะไรใหม่หรือเปล่า

ออฟไลน์ gotodo

• Jr. Member
  • **
  • hiace hiace hiace
แล้วถ้าจองก่อนวันที่นโยบายนี้เปิดใช้ล่ะครับ จะมีสิทธิ์ได้เงินคืนไหมครับ
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab