ผู้เขียน หัวข้อ: hyundai tucson กับ sonata sport ตัวไหนน่าขับกว่ากันครับ  (อ่าน 7355 ครั้ง)

ออฟไลน์ scorepian

• Newbie
  • *
มีรุ่นอื่นที่ผมสนใจรุ่นอื่นอีกนะครับ ตัวไหนน่าจะดีครับ
1. hyundai tucson
2. sonata sport
3.audi tt
4.mini cooper
5.benz c - class
6.vw Scirocco

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ และคุ้มราคาไหม

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
Re: hyundai tucson กับ sonata sport ตัวไหนน่าขับกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:05:10 »
ชอบไฟท้าย sonata sport อ่ะ สวยดี

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: hyundai tucson กับ sonata sport ตัวไหนน่าขับกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:07:58 »
ความแรง เจ้า 5 ตัวแรก คงสู้ ตัวสุดท้ายไม่ได้

ต้องทราบก่อนว่าคุณมีความต้องการแบบไหน

ผมเลือก C Class (อาจจะ 200 CGI คงพอแล้ว)
เพราะแรง ถึงไม่แรงขนาด VW แต่ก็เป็นรถซีดานขับง่าย
ขนาดใหญ่กำลังดี มีท้ายรถ มีความหรูหรา

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:21:58 »
C-class ขับแล้วดูรวยกว่าทุกคนที่กล่าวมาครับ  ;)

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:54:41 »
มีรุ่นอื่นที่ผมสนใจรุ่นอื่นอีกนะครับ ตัวไหนน่าจะดีครับ
3.audi tt

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ และคุ้มราคาไหม

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ
1. hyundai tucson    ได้อารมแนวครบครัว
2. sonata sport      ได้อารมแนวหรู สปอต
3.audi tt               ได้อารมวัยรุ่นสปอต
4.mini cooper         ได้อารมคลาสสิค สปอต
5.benz c - class         ได้อารมคนไม่วัยรุ่นแล้ว แต่มีตัง
6.vw Scirocco         ได้อารมสปอต

ส่วนตัวผมชอบ  Scirocco มากที่สุดครับ   ผมอายุ 25 ครับ   แต่ถ้าผม 35 ผมอยากได้ sonata    ;D

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 14:18:29 »
ถ้าเป็นผม VW Scirocco น่าสนใจที่สุดในตัวเลือกที่กล่าวมา

เมื่อวานเห็นวิ่งผ่านหน้าไปหนึ่งคัน ผมว่ามันดึงดูดสายตาคนได้ประมาณนึง ถ้าเทียบกับตัวเลือกทั้งหมดที่ให้มา  ;D

แต่ถ้าออกแนวครอบครัวๆหน่อย ผมขอเลือก Sonata Sport แม้จะชอบ SUV แต่ขอไม่เลือก Tucson เพราะภายในสวย[มาก] แต่ ::) ภายนอกผมว่ายังไม่ใช่

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 14:23:24 »
3.audi tt

ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ
1. hyundai tucson    ได้อารมแนวครบครัว
2. sonata sport      ได้อารมแนวหรู สปอต
3.audi tt               ได้อารมวัยรุ่นสปอต
4.mini cooper         ได้อารมคลาสสิค สปอต
5.benz c - class         ได้อารมคนไม่วัยรุ่นแล้ว แต่มีตัง
6.vw Scirocco         ได้อารมสปอต

ส่วนตัวผมชอบ  Scirocco มากที่สุดครับ   ผมอายุ 25 ครับ   แต่ถ้าผม 35 ผมอยากได้ sonata    ;D

อายุ 25 ก็ขับ c-class ได้นะ  :)

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 14:32:06 »
3.audi tt

คนอื่นคงเลือกได้ไม่ดีเท่าคนที่จะซื้อมาใช้นะครับ ต้องตอบตัวเองก่อนครับว่าต้องการอะไร

ทั้ง 6 ตัว ขอเลือก 2 ตัวแระกันครับ
5.benz c - class ซื้อ/ขาย คล่อง ส่งเสริมภาพลักษณ์แก่เจ้าของ คุณสมบัติครบ แต่อาจไม่จี๊ดจ๊าดเท่าคันล่างครับ
6.vw Scirocco  ไซส์เล็กคล่องตัวสูง เครื่องยนต์แรง ขับสนุก ผมชอบคันนี้ล่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 15:42:24 »
Sonata Sport เท่านั้น และจบข่าว!

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 16:06:50 »
ถ้าการใช้งานคือรถคันไหนก็ตอบสนองได้ ซื้อตามอารมณ์ล้วนๆ ผมว่าก็ดีทุกคันนะครับที่ว่ามา แต่ผมเชียร์ โซนาต้าครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 16:20:04 »
ซื้อตามสภาพการใช้งานสิ  ;D แต่ใช้รถทุกวี่ทุกวันหลายๆโล ใช้ TT ก็ไม่ไหวอ่ะนะ

ออฟไลน์ scorepian

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 16:36:05 »
พ่อผมบอกว่าจะซื้อให้เพราะว่าเข้าคณะดีๆในมหาลัยมหิดลได้ครับ และให้ผมเลือกว่าจะเอาตัวไหนครับ การวิ่งก็ประมาญ 100 โล ไป+กลับ

ออฟไลน์ mandize

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 19:48:05 »
Sonata Sport ครับ
โครตหล่อ

ออฟไลน์ Envil

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:25:43 »
รถแต่ละคน ราคาไม่ค่อยจะใกล้เคียงกันเลย
แต่เชียร์ Sonata จ้า

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:38:18 »
อยากเป็นเด็กมหาลัย ที่สาวๆและใครๆเหลียวมอง อารมณ์สปอร์ต ต้อง Audi TT กะ Scirocco
แต่ถ้าหากอยากดูภูมิฐานมีสง่าราศี ต้อง Sonata กะ C class
แต่ถ้าหากอยากให้สาวๆมานั่ง ดูเป็นเด็กทันสมัย น่ารัก ต้อง Cooper
แต่อยากรวมก๊วนเพื่อนไปเที่ยวด้วยกันหลายๆคน แต่ยังเน้นหรูหรา ต้อง Tucson
 ;D ;D
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:43:16 »
พ่อผมบอกว่าจะซื้อให้เพราะว่าเข้าคณะดีๆในมหาลัยมหิดลได้ครับ และให้ผมเลือกว่าจะเอาตัวไหนครับ การวิ่งก็ประมาญ 100 โล ไป+กลับ

Audi TT ไม่ก็ Mini Cooper ครับ (แต่ถ้า SLK หรือ Z4 ไหว ก็ OK)

เหตุผลคือ จะได้ไม่ต้องวิ่งส่งเพื่อน 555555

ยิ่งถ้าขับ Tucson หรือ Sonata น้องก็เตรียมเป็นสารถีในหมู่เพื่อนแน่นอน

เสร็จแล้วน้องก็ต้องไปคอยตอบคำถามกับพ่อบ่อยๆ ว่าทำไมค่าน้ำมันเปลืองจัง

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมาก ผมเชียร์ C200 ตัว low option นะครับ ผมว่าไม่แพงมาก แล้วก็ไม่มี option จุกจิกมากมาย วิ่งไปได้เรื่อยๆ หมดประกัน น่าจะซ่อมอู่นอกไม่ยาก (มั้ง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:00:05 »
Sonata Sport เท่านั้น และจบข่าว!

รออ่าน Full Review อยู่นะครับ  ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:46:49 »
Tucson ไม่เข้าพวก ยกสูงอยู่คันเดียว

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:57:13 »
ูทูซอน เห็นตัวเป็นๆวิ่งบนถนนแล้วรู้สึกไม่สวยเลยครับ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 13:27:22 »
ถ้าเป็นมหิดล ผมเชียร์ audi tt or mercedes c-class นะครับ

ส่วนใหญ่ใช้แบบนี้กัน โดยเฉพาะถ้าน้องเข้า SI RA BM or Inter ล่ะก็ 2 ตัวนี้ล่ะครับ

เกลื่อนมหาลัย

ปล. อย่าลืมจองคอนโดนะครับ สบายจริงอะไรจริง ^^