ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Prius ไทยจะMinorchangeช่วงไหนครับ  (อ่าน 5378 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nissy

• Newbie
  • *
Toyota Prius ไทยจะMinorchangeช่วงไหนครับ
« เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 23:24:54 »
พอดีที่บ้านกำลังดูๆเจ้าPriusอยู่อะครับ แล้วจากที่หาข้อมูลดูในเวปนี้เห็นบอกว่าต้นๆ2012 แต่ในข่าวPrius MCของUSA บอกว่าเป็นปลายปี ก็เลยสงสัยว่าของไทยจะMCช่วงไหนครับ เพราะถ้าปลายปีก็คงไม่รอแล้วครับ ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Toyota Prius ไทยจะMinorchangeช่วงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 23:32:35 »
มีนาปีหน้าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
Re: Toyota Prius ไทยจะMinorchangeช่วงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 00:02:20 »
ผมก็เริ่มสับสนเหมือนกัน (เพราะจากหน้าข่าวของคุณ Homy ที่บอกว่ามาปลายปี 2012 กับ ในอดีต ที่คุณ jimmy บอกมาช่วงต้นปี 2012)
เลยเข้าไปหาข้อมูลที่ทางฝั่งอเมริกา ทางโน้นกว่าเค้าจะได้ prius 2012 คือ ปลาย พย ถึงต้น ธค
แล้วทางฝั่งญี่ปุ่นก็เปิดตัว mc prius 2012 ประมาณ พย
ของไทยคงหลังจากนั้น แต่ไม่รู้ นานเท่าไร 3 เดือน หรือ 6เดือนหรือยังไงก็ยังงงๆ
ถ้าตามการเดาล้วนๆๆๆ
แคมรี่อเมริกาเปิดตัวแล้วปลายเดือน สค รับรถ ตค
พรีอุสอเมริกา เปิดตัวปลายเดือนนี้ กย รับรถปลาย พย ถึงต้น ธค (ข้อมูลจาก priuschat forum)
ก็ห่างกัน 1-2 เดือน
ของไทย แคมรี่ น่าจะเปิดตัว มีนา 2012 ฉะนั้น พรีอุส น่าจะ นับต่อไปอีก 1-2 เดือน ก็ ประมาณ พ.ค. มิ.ย หรือเปล่า เพราะถ้าเดือนเดียวกันมันจะไปทับกับการโปรโมทแคมรี่ใหม่หรือเปล่า
อย่างฮอนด้าไทย เดิอนนี้ mc city ก็คงโปรโมทไป 2 เดือน ปลาย พย ถึงจะเปิด civic 2012 แล้ว มีนา 2012 ค่อย crv ห่างกันเป็นช่วงๆๆ
น่าจะประมาณนี้ จากการเดา

รอคุณจิมมี่มาเฉลย ด้วยอีกคนนะครับ :) ;D

(ขอบ่น นิด ผมก็เป็นคนนึงที่รอคอย MC Prius 2012 เบื่อกับการรอคอยจริงๆๆ) แต่ก็ตั้งใจไว้แล้ว ทนขับรถเก่าต่อไป สำหรับผมก็คงเก็บตังไปเรื่อยๆๆ ไม่บูดไม่เน่า แต่ทรมาณใจจริงๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 00:21:44 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 00:20:56 »
รับไม่ได้กับ วัสดุ ภายใน ถ้าไม่ปรับปรุงมห้สมราคา
ยอมขับรถ Toyota คันเดิมที่ภายในห่วยๆ ต่อไปดีกว่า (แต่ก็ห่วยน้อยกว่า Prius อยู่ดี) ฮิฮิ

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 00:29:32 »
รับไม่ได้กับ วัสดุ ภายใน ถ้าไม่ปรับปรุงมห้สมราคา
ยอมขับรถ Toyota คันเดิมที่ภายในห่วยๆ ต่อไปดีกว่า (แต่ก็ห่วยน้อยกว่า Prius อยู่ดี) ฮิฮิ

รุ่นใหม่ปรับปรุงภายในเยอะเลยครับ
"the 2012 Prius is getting a suite of new infotainment systems, and both exterior and interior changes"
"Comfort with new SofTex- trimmed seats and an eight-way power adjustable driver’s seat"

SofTex คือ เหมือนหนังแต่ไม่ใช่หนัง นิ่มกว่าหนัง ทำความสะอาดง่ายกว่า น้ำหนักเบากว่า 50% แต่ไม่เคยเห็น ไม่เคยสัมผัสว่ามันจะเป็นอย่างไรครับ
ชอบที่สุดตรงนี้ครับ "does not contain any animal-based products" 

Prius's SofTex, which can be easily cleaned and does not contain any animal-based products. The manufacturing process of SofTex uses 99 percent fewer volatile organic compounds (also known as VOCs) than synthetic leather and has a weight reduction of 50 percent.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 00:40:44 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ Nissy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 00:45:52 »
ขอบคุณครับ  :D จริงๆตัวMCนี่สวยมากๆเลย แถมยังปรับภายในอีก แต่ตอนนี้อยากใช้รถมากกว่า 55555 ถ้านานก็คงไม่รอแล้ว