ผู้เขียน หัวข้อ: Space wagon minor08 ท่ิไอเสียดังตอนรอบตำๆคับ ช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ ขอบคุณคับ  (อ่าน 5125 ครั้ง)

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
Space wagon minor ปี08 วิ่งมา120000คับ มีปัญหาตอนรอบตำ่ท่อไอเสียจะดังมากคับ เป็นมานานแล้วไปเข้า0ก็ไม่หายซักที รบกวนพี่ๆช่วยบอกทีคับว่ารถผมเป็นอะไรคับ
ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
ท่อขาดรึปล่าวครับเห็นSWตัวไมเนอร์ชอบมีปัญหาท่อไอเสียขาดอยู่บ่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ niamo

• Newbie
  • *
คิดเหมือน คห.2 ครับ

ลองตรวจสอบดูครับอาจจะเพิ่งเริ่มขาด แต่ยังไม่รอบเลยยังไม่หลุดออกมา

เลยทำให้ท่อดังขึ้น

ออฟไลน์ Aukkung

• Newbie
  • *
ท่อไอเสียขาดแน่นอนครับ รถที่บ้านผมขาดสองรอบแล้วครับ ต้องให้ศูนย์ใส่ปลอกให้ครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ขาด ครับ โหแต่ปี 08 วิ่งมาแสนสอง เยอะมากเลยนะครับ เอาไปใช้อะไรน่ะ กินน้ำมันขนาดนั้น แก้ปัญหาโดยใส้ข้ออ่อนก็ได้ครับเพราะแนวท่อไอเสีย สเปซมันไม่มีข้ออ่อนเลยกะเทือนเยอะไปหน่อย ส่วนตรงที่ขาดส่วนใหญ่จะเจอที่ แถวข้อต่อตรงพักปลายอ่ะครับ แก้ปัญหาโดยใส่ข้ออ่อนตรงพักกลาง น่าจะไม่ขาดละ

ขอบคุณมากคับที่ให้คำปรึกษาผม

ขาด ครับ โหแต่ปี 08 วิ่งมาแสนสอง เยอะมากเลยนะครับ เอาไปใช้อะไรน่ะ กินน้ำมันขนาดนั้น แก้ปัญหาโดยใส้ข้ออ่อนก็ได้ครับเพราะแนวท่อไอเสีย สเปซมันไม่มีข้ออ่อนเลยกะเทือนเยอะไปหน่อย ส่วนตรงที่ขาดส่วนใหญ่จะเจอที่ แถวข้อต่อตรงพักปลายอ่ะครับ แก้ปัญหาโดยใส่ข้ออ่อนตรงพักกลาง น่าจะไม่ขาดละ
ครอบครัวผมไป ตจว บ่อยคับ เลยวิ่งไปเยอะ