ผู้เขียน หัวข้อ: nissan almera เปิดตัวเดือน ต.ค.นี้ แล้วรีวิว พี่จิมมี่จะทำออกมาวันไหน?????  (อ่าน 8349 ครั้ง)

ออฟไลน์ JK

• Newbie
  • *
นอกจากเรื่องราคาที่ตั้งใจรอรถคันนี้แล้ว  ยังมีรีวิวของพี่จิมมี่อีกที่ต้องรอต่อไป เพื่อการตัดสินใจก่อนจ่ายตังค์ครับ

::) :o ::)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
คงนานครับ เพราะคิวเยอะเลยทีเดียวทั้ง Prius Sonata 7 5 Forester
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ทำไมรีบจังเลยครับ
รถยังไม่ทันเปิดตัวเลยอ่า
จะให่้รีวิว เลยหรอ
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ toonze

แค่นี้พี่หมีจี้มก็งานเต็มมือแล้วครับ ใจร่มๆๆหน่อยนะ

ออฟไลน์ Valkilrey

คิดว่าเบื้องต้นคงมีแค่ First Impression ก่อนนะครับ

อยากบอกจากใจจริงๆกับทุกๆท่านที่รอคอยรีวิวรถจากคุณ J!MMY เพื่อจะตัดสินใจซื้อรถนั้น ผมเข้าใจว่าการซื้อรถคันนึงสำหรับหลายๆท่านเป็นการตัดสินใจที่ต้องให้รอบคอบและเพรียบพร้อมให้มากที่สุดก่อนจะเซ็นใบจองไป แต่ก็ไม่อยากให้รีวิวของคุณ J!MMY เป็นปัจจัยสำคัญยิ่งยวดขนาดนั้น เพราะอย่างที่คุณ J!MMY หรือสมาชิกในบอร์ดนี้หลายๆคนเคยเอ่ยไว้ ว่าต่อให้รีวิวออกมาดีแค่ไหน ถ้าคุณได้ลองสัมผัสมันแล้ว ได้ลองขับมันแล้ว คุณไม่ชอบ ไม่เห็นด้วยกับรีวิว ก็ไม่ใช่ความผิดของคุณ J!MMY เพราะคนเรามีความชอบพื้นฐานที่แตกต่างกันไปอยู่แล้ว คล้ายๆกับที่มีกระทู้ปักหมุดในบอร์ดว่าทางเวปจะไม่ฟันธงลงไปในการเลือกรถสักคัน เพราะคนๆนึงชอบ แต่อีกคนอาจเห็นต่าง

ปล. ถ้าคำพูดกระทบใคร ขอโทษด้วยครับ แค่ไม่อยากให้เพิ่มความกดดันให้กับคนทำงานเวปนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ swan

คิวน่าจะยาวเลยแหละครับ ถ้าอยากได้จริงๆคงต้องไปลองขับเองก่อนแล้วแหละผมว่า

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ทวงแบบน่าเกลียดมากเกินไปหรือเปล่าครับ

แล้วจะครับ หรือ ค่ะ กันแน่ครับ งง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
จะมี Forester ด้วยเหรอเนี่ย 0.0

ออฟไลน์ DArkMaster

ตอนนี้พี่จิมมี่ก็เหนื่อยกับการทำรีวิวอื่นอยู่ ช่วยรอหน่อยนะครับ หรือถ้ายังไงเข้าเวปของคลับเลยครับหลังจากเปิดตัวแล้วคงมีคนเอารูปในงาน+บทวิเคราะห์วิจารณ์มาให้คุณอ่านพอสมควรครับ

ปล.ก่อนพิมพ์อะไรมาคิดถึงใจคนอ่านนิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ shando

ผมว่าจขกท.แค่อยากรู้เฉยๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรหรอก

แค่บางทีคำพูดอาจจะสั้นๆห้วนๆไปหน่อย แค่นั้นเอง

ตอบจขกท คงนานครับ full reviewอย่างน้อยหลังเปิดตัวเป็นเดือนๆแน่ๆ เพื่อให้ได้รายละเอียดมากที่สุด

แต่ถ้าfirst impression ผมว่าไม่น่านานนะครับ ถ้าจะอ่านเอาแค่ภาพรวมในการประกอบการตัดสินใจซื้อก้ใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ natural_7

• Newbie
  • *
จขกท ก็แค่อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม และเห็นว่ารีวิวที่เคยอ่าน ละเอียดดีกว่าที่ไหนๆ
ไม่ใช่มาทวงแน่ๆ .. คิดมากไป

ออฟไลน์ beebird

ท่าน จขกท อาจจะใช้ภาษาฮ้วนๆ ไปนิดครับ ...

รอหน่อยนะครับ นานแน่ๆล่ะ หวังว่าภายในปีนี้แระกันเนอะ สำหรับ Full Review

สู้ๆครับ คุณจิมมี่  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ JK

• Newbie
  • *
ทวงแบบน่าเกลียดมากเกินไปหรือเปล่าครับ

แล้วจะครับ หรือ ค่ะ กันแน่ครับ งง

เอ๊ะ!!!!!!!! เราทำผิดอะไรเนี๊ยะ  ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้คนอื่นเข้าใจผิดนะ อคติกับคนอื่นมากไปอ่ะป่าวคุณ ไม่คิดว่าเป็นการทวงนะ แค่อยากถามแค่นั้นเอง กรุณามองโลกในแง่ดีด้วย +++++++   เซ็งเลย

ออฟไลน์ JK

• Newbie
  • *
ผมว่าจขกท.แค่อยากรู้เฉยๆนะครับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรหรอก

แค่บางทีคำพูดอาจจะสั้นๆห้วนๆไปหน่อย แค่นั้นเอง

ตอบจขกท คงนานครับ full reviewอย่างน้อยหลังเปิดตัวเป็นเดือนๆแน่ๆ เพื่อให้ได้รายละเอียดมากที่สุด

แต่ถ้าfirst impression ผมว่าไม่น่านานนะครับ ถ้าจะอ่านเอาแค่ภาพรวมในการประกอบการตัดสินใจซื้อก้ใช้ได้เลยครับ

ไม่ได้ตั้งใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ JK

• Newbie
  • *

ที่จริงแล้ว พี่สาวผมเป็นสมาชิกเว็บนี้ครับ ผมแค่สวมรอยเพราะขี้เกียจสมัครสมาชิกใหม่ ขอโทษที่ทำให้งงครับบบบบบบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่านแล้วรู้สึกกดดันขึ้นจริงๆ

ว่าต้องทำให้ได้ตามความคาดหวังของทุกคน

First Impression มีแน่ๆ แต่ไม่รุ้ว่าเมื่อไหร่
เพราะรถรุ่นนี้ ผมบอกไปแล้วว่า อยู่ให้ห่างจากผม ให้เยอะไว้ก่อนเลย
โหงวเฮ้งมัน ไม่ได้เอาใจคนชอบรถแบบผมเท่าไหร่เลย

ยังไก็เผื่อใจไว้บ้างแล้วกันนะครับ...

ออฟไลน์ JK

• Newbie
  • *
บอกตรงๆนะครับว่า ทั้งผมและพี่สาวเป็นสาวกของ headlightmag จริงๆ    ชอบมากคือเวลาที่ได้อ่านรีวิวรถจากพี่จิมมี่และเพื่อนๆทุกคนในห้องนี้   เพราะสิ่งที่ได้มาไม่จะเป็นแง่ลบ หรือแง่บวก นั่นก็คือคำตอบที่ตรงใจ  ถือได้ว่าทุกท่านที่ทำรีวิวออกมานี้เป็นบุญคุณกับเรามาก  ถึงแม้ว่าจะไม่มีการฟันธงให้รู้ไปเลยว่าคันนั้นหรือคันไหนเจ๋งกว่า แต่สุดท้ายคือคำแนะนำดีๆที่ว่า คุณต้องลองด้วยตัวเอง  นี่แหละที่ทำให้รักเวบนี้และทุกคนในนี้ด้วยคร๊าบบบบ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ปรับการใช้ภาษาหน่อยก็ดีครับ เช่น

หัวข้อ  nissan almera เปิดตัวเดือน ต.ค.นี้ แล้วรีวิว พี่จิมมี่จะรีวิวเร็จเมื่อไหร่ครับ

เนื้อหา  ผมสนใจตัวนี้มากเลยยังไงรบกวนบอกวันประมาณได้มั๊ยครับจะได้วางแผนถูกครับ

ตอนแรกที่ผมอ่านก็รู้สึกตะหงิดๆหน่อยแต่ก็พอเข้าใจว่าต้องการสืออะไร แต่จะไปคาดหวังว่าทุกคนจะเข้าใจ และที่สำคัญการขอร้องผู้อื่นที่ไม่สนิท คำพูดควรจะนอบน้อมกว่านี้นะครับ ถ้ารอบหน้าก็ช่วยปรับปรุงหน่อยนะครับ แล้วคนที่เตือนก็ควรเตือนดีๆหน่อยก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องกินแหนงแคลงใจ

แล้วก็ตัวอักษรสีแดงและสิ่งที่คุณตอบเนี่ยขอเถอะครับ มันไม่ได้ช่วยให้คุณดูดีขึ้นมาเลย ผมไม่ทราบจริงๆว่าต้องการสื่ออะไร
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย

เอ๊ะ!!!!!!!! เราทำผิดอะไรเนี๊ยะ  ไม่ได้ตั้งใจจะทำให้คนอื่นเข้าใจผิดนะ อคติกับคนอื่นมากไปอ่ะป่าวคุณ ไม่คิดว่าเป็นการทวงนะ แค่อยากถามแค่นั้นเอง กรุณามองโลกในแง่ดีด้วย +++++++   เซ็งเลย

แล้วผมพูดบอกตรงไหนครับว่าคุณทำอะไรผิด คุณนะอคติคนอื่นเกินไปหรือเปล่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016