ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งรู้ว่ามีรถยนสัญชาติไทยแบบนี้อยู่ด้วย  (อ่าน 11212 ครั้ง)

ออฟไลน์ parinda

• Jr. Member
  • **
พอดีอ่านเจอในนิตรสารครับ

999motorsports เป็นสำนักผลิตรถยนต์ของไทย(ดูจากไฟหน้า ไฟท้าย รถคันนี้น่าจะใช้อะไหล่จากหลายๆยี่ห้อมารวมกัน) ออกแบบมาเพื่อเป็นของเล่นสำหรับบนถนนและในสนาม (ในหนังสือเขาว่างั้น)
เห็นในหนังสือเขาบอกราคาไม่แพง ก็เลยสงสัยว่าทำขายด้วยหรอ ราคาเท่าไร มีเซฟตี้ไหม
แต่ดูจากรูปแล้วน่าจะใช้วิ่งในสนามได้อย่างเดียวรึป่าว ใครพอจะมีข้อมูลไหมครับ

รูปจาก http://performancedrive.com.au/999motorsports-supersport-track-car/
เว็ปของสำนักนี้ครับ www.999motorsports.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พึ่งรู้ว่ามีรถยนสัญชาติไทยแบบนี้อยู่ด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:51:49 »
อ๋อ ใช่ครับ ถ้าอยากได้ ลองติดต่อเขาดูครับ

ออกแบบดีเลยทีเดียว ถ้าตัดเรื่องของการเอาไฟหน้า EX กับไฟท้าย Demio มาใส่ และมองข้ามมันไป
ผมว่า ครีเอท ดีครับ

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
Re: พึ่งรู้ว่ามีรถยนสัญชาติไทยแบบนี้อยู่ด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:54:26 »
ออกแบบสวยดีสงสัยใช้ได้แค่ในสนาม ::)

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 14:20:18 »
ดำด้าน สวยได้ใจกันเลย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 15:22:53 »
เห็นแล้วน่าเอามาขับเล่นแถวบ้าน
H.

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 15:32:14 »
เป็นเครื่อง 2000cc ชื่อโปรเจคซุปเปอร์สปอตร์ ราคาขายประมาณ 1ล้านบาทครับ

ผมเดินผ่านเจ้านี้วันนึงไม่รู้กี่สิบรอบ บริษัทผมรับทำบอดี้พาทให้ลูกค้าเจ้านี้อยู่ สั่งเยอะเหมือนกัน

แต่มันไม่ใช่โปรเจคที่ผมดูอยู่ครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 15:36:14 โดย nudragon »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 16:26:05 »
ฮะ!!! 1 ล้านบาทเองเหรอ O_O
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 16:57:33 »

โดยประมาณครับ เท่าที่ผมได้ยินนายฝรั่งพูดมา ถาม operator ซื้อมั้ย 1ล้าน ไม่มีใครซื้อซักคน

เค้าบอกโค้งไม่ตรง เหลี่ยมไม่สวยดูมุมนี้สิเบี้ยว บลาๆ อันนี้คุยกันฮาๆใน plantครับ จริงๆไม่มีเงินซื้อกันหรอก

ออฟไลน์ cavemann

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 17:04:00 »
นำมาใช้งานในชีวิตประจำวันได้ไหมเนี่ย   :o

ออฟไลน์ Biggie

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 17:24:55 »
สวยจริงๆครับ สีและหน้าตาดูดุดี

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 17:33:32 »

โดยประมาณครับ เท่าที่ผมได้ยินนายฝรั่งพูดมา ถาม operator ซื้อมั้ย 1ล้าน ไม่มีใครซื้อซักคน

เค้าบอกโค้งไม่ตรง เหลี่ยมไม่สวยดูมุมนี้สิเบี้ยว บลาๆ อันนี้คุยกันฮาๆใน plantครับ จริงๆไม่มีเงินซื้อกันหรอก

ฮาาาา ผมว่าไม่ซื้อกันเพราะไม่มีแอร์หรือป่าวครับ เหมือนกับรถมันไม่มีกระจกยังไงก็ไม่รู้ ^^"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 17:54:40 »
ผมว่าที่คนไม่ซื้อ เพราะมันไม่ใช้รถที่จะเอามาใช้จริงๆมากกว่า
ภายในไม่ได้ตกแต่งอะไร มีที่นั่งเดียว
เผลอๆ ผมว่าหลายๆอย่างในรายละเอียด อาจยังไม่ถูกกฎหมายด้วยซ้ำ

แต่พูดตรงๆนะ ถ้ามันเป็น Production Model ที่ใช้เป็นรถสปอร์ตแบบปรกติ อย่าง Lotus หรือ อะไรทำนองนี้ ผมซื้อนะ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 18:16:37 »
สวยดีครับ หน้า ex หลัง 2 วู้ๆๆๆ ไอเดียอลังการมากครับ :D

ออฟไลน์ parinda

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 18:18:56 »
ถ้าภายในมันมีอุปกรณ์สำหรับใช้จริงในชีวิตประจำวัน อย่างแอร์ เบาะผู้โดยสาร เครื่องเสียง บลาๆๆ
มันก็จะน่าสนใจอยู่ครับ แต่ถ้ามีเท่าที่เห็น คงไม่ค่อยมีใครไปซื้อมาขับเล่นบนถนนเท่าไร

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 18:24:41 »
มันดูสวยแบบสร้างสรรค์อ่ะครับ ไม่ใช่สวยแบบรถทั่วไป

สวยแบบหลุดโลกแต่มันก็ดูดีครับ คงจะขับสนุกน่าดู  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 18:55:57 »
สวยครับ ดูไปดูมาในเว็บไซต์ของ 999 เหมือนหลุดออกมาจากโลกการ์ตูน
ถ้าเขามาอ่าน ผมอยากแนะนำว่า ให้ยึดแนวทางของ โลตัส อ่ะครับ
คือทำแนวเดิม แต่เพิ่มส่วนที่มันสามารถใช้งานในชีวิตประจำวันแบบพอดีได้ และความปลอดภัยด้วยนะครับอันนี้สำคัญอย่าลืม ถ้าอยากได้ยอดขายครับ

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 18:58:54 »
กด Like และ + 1 ให้ครับ รถสวย ดุ ดูดี... เหมาะสำหรับขับเล่นในสนามแข่งครับ

ถ้าทำขาย ใช้งานในชีวิตประจำวันจริงๆ คงต้องทำอีกเยอะ และถ้าทำแบบนั้นแล้วขายราคา 1 ล้านบาท คงจะไม่คุ้มค่าโมลด์ครับ

ทำรถสวยๆ วัสดุดีๆ ผลิตรถขายไอเดียแบบนี้ให้เศรษฐี เอาไปขับเล่น ดีแล้วครับ.. เยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 19:39:21 »
ไปอ่านมาจากเว็บของเค้า รู้สึกใช้เครื่อง ford ecotec

Ecotec 2.0L 4-cyl. Turbo
Max. power: 300 hp at 5600 rpm (225 hp with endurance ECU)
Max. torque: 350 N.m.
Racecraft radiators and air water intercooler, stainless steel exhaust line and mufler

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 20:33:20 »
สวยดีแหะ
ชอบๆ  ;D

ออฟไลน์ wic3350

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 20:47:20 »
รถสวยดีจัง แรงซะด้วย ถ้าได้เริ่มจากใช้เป็นรถให้ลูกค้าที่สนใจฝึกทักษะการขับ+ดูสมรรถนะตามสนามแข่งก่อน แล้วค่อยวางขาย น่าจะไปได้นะ ;)

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:40:14 »
ผมว่าสวยดีครับ ไฟหน้ากะไฟท้าย ถึงจะก้อบเค้ามา แต่ก็ดูลงตัวดีเหมือนกัน

ถ้า 1 ล้านบาทจิง แล้วผมมีตัง ผมว่าน่าสนใจ น่าสนใจมากๆด้วย

เพราะรถพวกนี้ ถ้าัวันนึงมีโอกาสได้เป็นเจ้าของ ไม่ว่าจะเป็น ม้า กระทิง กบ หรือรถสปอร์ตเต็มพิกัดแบบนี้

คงเอาไว้ซัด+ขับหล่อๆอย่างเดียว แล้วก็ขับอาทิดละไม่เกิน 2-3 วันครับ เพราะมันคงแดกน้ำมันน่าดูอยู่แล้วแหล่ะ

สรุปคือ ถ้าจะซื้อก็ต้องมีรถใช้งานประจำอยู่แล้วอย่างน้อย 1-2 คัน -0-

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:34:23 »
อยากเห็นตอนมันวิ่งจังครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:52:02 »
อยากได้มาเป็นรถสนามจัง แต่ 1 ล้านบาทมันจะใช้ทุนเยอะไปหน่อยครับ
เข้าใจว่าถ้าซื้อ Jazz OMR หรือ Civic OMR ราคาไม่สูงเท่านี้นะ
มีข้อกำหนดแค่ต้องไปลงแข่งในรายการเค้าตลอดเวลาเท่านั้นเอง

ว่าแล้วก็ทำโปรทีเจต่อไปดีกว่า... ;D

ออฟไลน์ dopepa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:58:26 »
อยากได้มาเป็นรถสนามจัง แต่ 1 ล้านบาทมันจะใช้ทุนเยอะไปหน่อยครับ
เข้าใจว่าถ้าซื้อ  หรือ Civic OMR ราคาไม่สูงเท่านี้นะ
มีข้อกำหนดแค่ต้องไปลงแข่งในรายการเค้าตลอดเวลาเท่านั้นเอง

ว่าแล้วก็ทำโปรทีเจต่อไปดีกว่า... ;D

Jazz OMR กี่บาทหรอครับ แล้วสามารถวิ่งบนถนนจริงๆได้ป่าว เผื่อเอามาติดแอร์ ใส่เบาะอีกอันเอาไปรับสาว คงเท่น่าดู ผมพูดจริงๆนะ