ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่jimmyเรื่องreview fortuner bmc ครับ  (อ่าน 8922 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ถามพี่jimmyเรื่องreview fortuner bmc ครับ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:14:48 »
ผมอยากถามพี่JIMMYว่าพี่จิมมีแนวโน้มที่จะทำรีวิว toyota fortuner bmc มั้ยคับ
พอดีจะซื้อรถ suv อยากจะอ่านเพื่อประกอบการตัดสินใจคับ...ขอบคุณคับ^^

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามพี่jimmyเรื่องreview fortuner bmc ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:22:50 »
ที่บ้านจะซื้อเหมือนกันเลยครับ ไม่รู้ว่าเอา ปาเจ หรือ ฟอจูน

ช่วงล่างตัวไหนจะนุ่มกว่ากันครับ ยังไม่เคยนั่ง

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: ถามพี่jimmyเรื่องreview fortuner bmc ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:55:14 »
รอดู  toyota fortuner bmc เหมือนกันคับ ^^
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:57:51 »
ถ้าเรื่องช่วงล่างต้องลองขับเทียบกันใหม่แล้วแหละครับเพราะ Fortuner ตัว minor
ปรับปรุงดีขึ้นเห็นว่านุ่มหนึบขึ้นเยอะผมว่าซื้อทั้งทีไปลองทั้งคู่เลยครับ
แต่ถ้าเทียบกับ Fortuner ตัวเก่า Pajero sport ช่วงล่างกินขาดครับ

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:14:58 »
รอดู CR-V  ฟอร์เห็นตูดแล้วชะงักเลย  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:23:45 »
รอดู CR-V  ฟอร์เห็นตูดแล้วชะงักเลย  :'( :'( :'(

รอไฟท้ายLEDแต่งออกมาขายก่อนคับ จะหมดปัญหาด้านไฟท้ายไปทันที ^^
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 23:57:38 »
คิดว่าจะทำครับ แต่ยังระบุแน่ชัดไม่ได้ว่าเมื่อไหร่

คงเป็น Full Review ที่สั้นกว่าเดิม เพราะเคยทำรีวิวฉบับเต็มแล้ว และอยุ่ในเว็บเก่าหนะครับ
ตัวเลขต่างๆ พอจะอ้างอิงกันได้เลยด้วยซ้ำ