ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษนะครับนอกเรื่องนิดนึง เรื่องเมนูของเวปครับ ช่วยหน่อย!!!  (อ่าน 2532 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
ตาไฟล์ที่แนบมาครับ อยากทราบว่าโค๊ดที่ใช่เขียนอย่างไร เพราะผมจะเอามาใส่โปรแกรมที่ใช้ภายในบริษัท ครับ

ขอเฉพาะโค๊ดนะครับ เฉพาะตรงเมนู Review เทา่านั้นนะครับ ไม่ได้ขอทั้งเวป เพราะผมไม่รู้ว่าจะไปหาจากที่ไหน

ถ้าให้เฉพาะโครงสร้างก็ได้นะครับ หรือถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ

ขอโทษที่รบกวน(ถ้าเป็นการผิดกฎก็ลบได้เลยนะครับ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าผมจะบอกว่า ไม่ทราบจริงๆ คุณจะเชื่อไหมครับ?

อันนี้คงต้องให้น้องผู้เกี่ยวข้องมาตอบให้อีกครั้งนะครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
ถ้าหมายถึงการทำ popup menu หรือ tree menu ก็สามารถทำได้หลายโปรแกรมอ่ะครับ Dream CS3 ก็มีฟังก์ชันนี้อยู่แล้ว

หรือจะใช้ Java, PHP, หรือ HTML ดื้อๆเลยก็ได้ครับ ตัว code สำเร็จรูปแจกฟรีมีมากมายเลยครับ

ลองค้นกูเกิ้ล "tree menu" หรือ "popup menu" ตามด้วยชื่อภาษาที่เราใช้ทำเว็บนะครับ จะเจอทั้ง code และโปรแกรมช่วยสร้าง Menu ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมได้โปรแกรมมาแล้วครับ กำลังทดลองใช้อยู่ มันงงจริงๆนะครับ

ยังก็ขอขอบคุณทั้งคุณจิมมี่ และ Templeboy มากนะครับ

ปล. ลบกระทู้ได้เลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
search คำว่า "drop down menu"  ใน google ครับ

มี jquery ให้ดาวน์โหลดมากมาย