ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Sedan Eco car เริ่มปล่อย spot โฆษณาแล้ว  (อ่าน 8687 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan Sedan Eco car เริ่มปล่อย spot โฆษณาแล้ว
« เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:36:45 »
Presenter คือ โดม ปกรณ์ ลัม
ตามที่พี่จิมมี่เคยบอกไว้

สีที่ใช้โปรโมท คือ สีน้ำตาล
มาพร้อมสปอยเลอร์ท้าย

ชื่อคือ Nissan Almera

พบกันเร็วๆนี้
(8-9 ตุลาคม ณ ลาน Parc Paragon และ โชว์รูมทั่วประเทศ)
จากสมาชิก HLM และ Facebook almera club

เห็นในโฆษณาช่วง เรื่องเล่าเช้านี้ ของคุณสรยุทธ์ ช่อง 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 07:46:15 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
Re: Nissan Sedan Eco car เริ่มปล่อย spot โฆษณาแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:39:21 »
มาโพส ไม่ทัน 555 เห็นเหมือนกันครับ เปิด ตัว 8-7 ที่พารากอน ถ้าดูไม่ผิดนะครับ แง่วๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: Nissan Sedan Eco car เริ่มปล่อย spot โฆษณาแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:39:49 »
แถม Nameplate รุ่นรถเป็นแบบเดียวกับ Juke
และมีชื่อภาษาไทยด้วย (มาแนวนิสสันญี่ปุ่นยังไงไม่รู้สิ)

อ่อ เปิดตัวที่พารากอน 8 - 9 ตุลานี้จ้า

อ่อ Teaser มาแล้ว http://www2.nissan.co.th/almera/register/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 08:01:02 โดย Iwata Kana ZVW30 »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:41:48 »
โอ้วเปิดตัวไวจัง เดี๋ยวผมลองไปจ่องดูบ้าง เปลี่ยนช่องด่วน ฮาๆๆ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:58:13 »
เว้นวรรคซะ ....เสียหมดเลย กลายเป็นอีน้องวัวไปเลย

อีโค คาร์คันใหญ่
ใครว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:36:37 »
เทห์โครตตตตตตตตตตต

ขายกระจายยยย plan ของรุ่นนี้เค้า forecast part กันโหดพอๆกับมาชเลยครับ เหอะๆๆ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:13:47 »
วันนี้ลงหนังสือพิมพ์ทั้ง Colorado ทั้ง Almera เลย เหอๆ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:19:03 »
พี่โดม เท่ห์ดีครับ ^_^

แต่ดู พี่โดม ไม่ค่อยเข้ากับ บุคลิก และ คาแรกเตอร์ของ ALMERA อะครับ  ??? ??? ไม่เหมือน พี่เคนที่ดูอบอุ่น เข้ากับ March ดี :) :)

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:40:34 »

แต่ดู พี่โดม ไม่ค่อยเข้ากับ บุคลิก และ คาแรกเตอร์ของ ALMERA อะครับ  ??? ??? ไม่เหมือน พี่เคนที่ดูอบอุ่น เข้ากับ March ดี :) :)
เอิ๊กๆๆๆ จริงๆ โดมน่าจะออกแนวๆรถสปอร์ตอะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:45:35 »
เอาโดมถึงมันดูดีแต่ มันดูวัยรุ่นยังไงไม่รู้นะครับ

ส่วนตัว "Eco Car คันใหญ่ใครว่าเป็นไปไม่ได้" เหมือนแอบจิกกัดอีกค่ายเลยครับ ;D ;D ;D
แล้วมันก็โดนด้วยนะเพราะมันท่าจะใหญ่จริง

แต่สงสัยว่ากลุ่มที่เคยวิเคราะห์กันว่าน่าจะขายผู้ใหญ่ได้พอสมควร
เพราะตัวรถที่ใหญ่แต่ไม่ได้เน้นการขับขี่,ความแรงมากนั่นเอง

กลับมาเจอพรีเซนเตอร์เป็นพี่โดม นี่์Nissan เขาจะจับตลาดกลุ่มไหนเนี่ย??

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:47:14 »
ขณะโพสก็เจอความเห็นที่เหมือนกันไปซะแล้ว 5555

คิดเหมือนกันไว้ครับว่าโดมน่าจะเก็บไว้รอ L12F ไม้ตายในปีหน้า(หรือนู้น)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:49:43 »
ขณะโพสก็เจอความเห็นที่เหมือนกันไปซะแล้ว 5555

คิดเหมือนกันไว้ครับว่าโดมน่าจะเก็บไว้รอ L12F ไม้ตายในปีหน้า(หรือนู้น)

เชื่อป่ะ ปีหน้า  L12F นิสสันจะจ้าง พลอย ไร้รังแค อิอิ

ถ้าเป็นจริงนี่ฮาแตกเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:51:50 »

เชื่อป่ะ ปีหน้า  L12F นิสสันจะจ้าง พลอย ไร้รังแค อิอิ

ผมก็ว่างั้นนะ ฮาาาาา

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:09:14 »
ทาง TV เริ่มปล่อย Teaser กันแล้ว  ;D

ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ kohcomsci

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:42:32 »
ตัวเต็มจะมาเมื่อไหร่

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 14:10:38 »

ผมกลับมองว่า เคน ไม่เข้ากับมาร์ชเลยครับ น่าจะเป็นเด็กวัยรุ่นเล็ก ๆ อายุไม่เกิน 20 มากกว่า
เคนอายุมากแล้ว มีครอบครัวแล้ว น่าจะออกแนวครอบครัว อย่าง X-trail มากกว่า
คนที่เคนไปรับก็มีแต่วัยรุ่น เหมือนคนละรุ่นกันเลย  ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 17:38:21 »
กัดเล็กๆแบบนี้ น่ารักดีครับ

ยังไงๆก็ขอให้จุดเ่ด่นนี้ นำพาชัยชนะให้นิสสันล่ะกัน
(แต่ก็ยังคิดว่าพี่โดมไม่เหมาะอยู่ดี)

แต่ปัญหาต่อมาคือตัวรถ จะส่งมอบทันเวลามั้ย?
และคุณภาพของศูนย์ ที่ขณะนี้ ถือว่าพอใช้ได้
จะเปลี่ยนไปหรือเปล่า?

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 18:06:13 »
ผมก็มองว่า โดม ไม่เหมาะเช่นกันครับ รถมันดูโต ไม่ได้โฉบเฉี่ยว

ส่วนโดมดู เท่ โฉบเฉี่ยว เหมือนเป็นคนละบุคลิกกัน

ออฟไลน์ Sparkling☆Point

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 18:20:12 »
ตอนแรกก้คิดว่าโดมไม่เหมาะเหมือนกัน...

แต่คิดไปคิดมา ผู้ใหญ่เดี๋ยวนี้ใจยังวัยรุ่นกันเยอะแยะ ยังไงก็ขายได้ละคับ  :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 20:10:16 »
ผมว่า ตัวรถ มันดึงตลาดผู้ใหญ่อยู่แล้วครับ ต้องการรถใหญ่ แต่ประหยัด ไม่ต้องแรง

ส่วนวัยรุ่น ก็ต้องเอาพรีเซ็นเตอร์มาดึงครับ ถึงจะมีความอยากได้เพิ่มขึ้น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 20:18:50 »
ผมว่า almera นะเหมาะกับผู้ใหญ่สุดเลย  ;)

คิดถึงแต่ภาพ คนที่ขับรถไม่เกิน 120 ไปเรื่อยๆ วิ่งในเมือง ต่างจังหวัดก็ค่อยๆ ไป

เจอพี่โดมเลยแปลกๆ ครับ ;)

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 23:22:24 »
คงเน้นคนอายุ 30+ แต่ไม่ทิ้งกลุ่มวัยรุ่น

ให้ดูดี ขับแล้วหรู ได้ความรู้สึกนี้มากครับ โฆษณาชุดนี้ทำได้ดีทีเดียว ดูเกินราคารถไปมาก

เหลือแต่ราคาแล้วละมั้งครับ ส่วนทุกอย่างได้ใจ ลงตัว ดูเป็นมืออาชีพ ดีที่สุดสำหรับการเปิดตัวรถนิสสัน
ในรอบสิบปี สำหรับผมเองนะครับ จากที่ๆบ้านใช้มาตั้งแต่ B11 B14 N16 tiida แต่อยากจะบอกดังๆว่า...

นิสสันไทย รวยแล้ว ช่วยปรับปรุงศูนย์บริการทีนะครับ จะได้เป็นเบอร์สองของเมืองไทยแบบหล่อกะเค้าสักที

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 00:26:03 »

อีโค คาร์คันใหญ่
ใครว่าเป็นไปไม่ได้

Honda Brio โดนกัดอีกแล้ว