ผู้เขียน หัวข้อ: แพงไปไหม ? ford 6  (อ่าน 14319 ครั้ง)

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
Re: แพงไปไหม ? ford 6
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 22:13:20 »
แล้วตกลง ราคานี้อ้างอิงมาจากที่ใดครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 22:22:04 »
ไม่เกิน ล้าน เท่านั้น จบ ถ้าเกิน ไปซื้อ Fortuner PJS คุ้มกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 22:40:35 »
ไม่เกิน ล้าน เท่านั้น จบ ถ้าเกิน ไปซื้อ Fortuner PJS คุ้มกว่าเยอะครับ

ความคุ้มของคนเราไม่เหมือนกันนะคุณเต้ อย่างผมแทบจะไม่มีความจำเป็นที่ต้องซื้อรถพวก PPV หรือ SUV ที่มีที่นั่ง3แถวเลย เพราะส่วนมากมีคนแค่2-3คน แถมด้วย PPV เอาไปซื้อต้นไม้+วัสดุก่อสร้างไม่ได้อ่ะ ซื้อรถต้องดูลักษณะการใช้งานก่อนถึงจะมาดูราคา แต่คนบ้านเราส่วนใหญ่ดูราคารถก่อนลักษณะการใช้งาน ของผมเก็บข้อมูลไปก่อนอีกซัก2-3ปีอาจจะได้เปลี่ยนกระบะ4ประตูของผมใหม่

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 00:18:35 »
แพงมากครับ ปกติก็ขายกันแพงอยู่แล้วสำหรับรถในไทย
ทำไมเราซื้อ iphone ipod หรือ samsung galaxy s2 ในราคาพอๆกับเมืองนอก optionพอๆกัน
แต่รถที่ขายในไทยทำไมoptionน้อยกว่าอย่างชัดเจน และราคาแพงกว่าอย่างชัดเจน

อย่าบอกนะว่าแพงภาษี เพราะรถคันแรกไม่เห็นมันจะลดภาษีได้เท่าไหร่เลย
ผมว่าบริษัทรถน่าจะสำนึกตัวหน่อยนะครับ ไม่ใช่มาบอกว่าไม่คุ้น เพราะส่งไปขายเมืองนอกถูกๆยังทำได้เลย :-\

ทราบรึเปล่าครับว่าไม่นับเมกา ประเทศไทยเก็บภาษีรถกระบะถูกที่สุดในโลกนะครับ ดูที่ออสเตรเลียก็ได้กระบะราคาพอๆกับรถเก๋ง d-segment เลย ราคาในยุโรปรุ่นท็อปก็ปาไป 1.5-1.6 ล้าน ได้ c-class หรือ series3 ตัวล่างๆเลยนะ
]

อันนี้จริงครับ  ซื้อกะบะที่ออสเตรเลีย คุณซื้อ BMW, Benz สบายๆ

กะบะรุ่่น top ที่ออสเตรเลีย 1.7 ล้านนะครับ  ก็พวก vigo, navara เหมือนบ้านเรานั่นแหละ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 02:13:56 »
Top ที่ว่าคือตัว Wild Track หรือเปล่าละครับ ถ้าใช่
ผมว่าก็เหมาะสมแล้ว

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขอดูภายในก่อนได้ปะ  ;D
H.

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 02:41:12 »
ราคาที่แน่นอน ยังไม่มีการเปิดเผยนะครับ   ผมเป็นสมาชิกบอร์ดที่คุณกล่าวถึง   มันเป็นราคาที่พูดขึ้นลักษณะข่าวลือ แต่ก็ดีนะ  อย่างน้อยFordจะได้รับบทเรียนราคาแพง.....ในฐานะทำอะไรแบบคลุมเคลือ มันส่งผลร้ายแบบนี้ล่ะ......ฮึ่ม

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:52:17 »
ผมว่าเหมาะสมดีนะ ผมเป็นแฟนรถเก๋งมานาน ยังเฝ้ารอทั้ง Ranger ทั้ง Colorado ใหม่เลย ผมอยากได้รถกระบะที่ออพชั่นครบในเวอร์ชันของกระบะครับ ผมว่าคุ้มค่ากว่า แล้วก็อยากขับแบบ PPV ซะด้วยซ้ำ

ถ้ารอได้ก็จะรอ PPV ถ้ารอไม่ไหว คงสอย 4ประตูเป็นแน่แท้
ผมว่าไม่แน่ ทั้ง chev และ ford อาจจะหวังดึงกลุ่มลูกค้ารถเก๋งหันมาสนใจกระบะแบบผมก็เป็นได้นะครับ
คุ้มนะครับ รถลุย ประหยัด ออพชั่นครบ เครื่องเสียงตึ้บนั่งแล้วทันสมัยกว่ารถเก๋งบางรุ่นอีก

จะเอาไปเทียบกับ Toyota Vigo champ ไม่ได้หรอกครับเพราะยังไม่ได้เปลี่ยนรุ่นเลยทำแค่ minor change
จะไปทำราคาสู้ champ ได้ยังไง ลองให้ Toyota ออกโมเดลใหม่สิครับ ผมว่าก็มาราคานี้แหละสำหรับตัว Top

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:59:18 »

ความคุ้มของคนเราไม่เหมือนกันนะคุณเต้ อย่างผมแทบจะไม่มีความจำเป็นที่ต้องซื้อรถพวก PPV หรือ SUV ที่มีที่นั่ง3แถวเลย เพราะส่วนมากมีคนแค่2-3คน แถมด้วย PPV เอาไปซื้อต้นไม้+วัสดุก่อสร้างไม่ได้อ่ะ ซื้อรถต้องดูลักษณะการใช้งานก่อนถึงจะมาดูราคา แต่คนบ้านเราส่วนใหญ่ดูราคารถก่อนลักษณะการใช้งาน ของผมเก็บข้อมูลไปก่อนอีกซัก2-3ปีอาจจะได้เปลี่ยนกระบะ4ประตูของผมใหม่

จริงๆ ก็คล้ายๆ กับผมนะครับ นั่งกันแค่ 4 คนเหมือนกัน ชอบขนของ ขนต้นไม้ ใช้เดินทางไปต่างจังหวัด
แต่อยากให้ราคาไม่เกิน 1 ล้าน ตัว 2.8-3.2 เกินไปก็ได้ แต่ขอตัว 2.2-2.5 ไม่เกินครับ :)

ออฟไลน์ Oat_Oat

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 14:45:49 »
เเพงจังตั้งล้านกว่าบาท

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 15:01:15 »
Ford Everest อาจจะ 1.8 ล้าน  ;)
แต่ถ้าของครบ ก็อาจจะคุ้มอยู่นะครับ

ออฟไลน์ novic

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 15:13:20 »
หัวเดียว 4x4 MT เข้าป่า เตรียมคานแข็งคงไม่ทะลุ 6.5 แสนนะ ไม่งั้นก็คงต้องไปเลาะ สต๊อกตัวเก่า 5.7แสน ::)

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 19:31:22 »
หัวเดียว 4x4 MT เข้าป่า เตรียมคานแข็งคงไม่ทะลุ 6.5 แสนนะ ไม่งั้นก็คงต้องไปเลาะ สต๊อกตัวเก่า 5.7แสน ::)
T6 จะทำหัวเดี่ยว 4x4 ออกมาขายด้วยหรือครับ ผมใช้ตัวปัจจุบันอยู่ ถ้าทำขายจริงผมจะเอาไปเทิร์นแน่นอน

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:09:00 »
ราคานี้ท่านได้แต่ใดมา  ผมว่าข่าวยังไม่กรอง เดาราคากันเอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:32:06 »
Top ที่ว่าคือตัว Wild Track หรือเปล่าละครับ ถ้าใช่

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขอดูภายในก่อนได้ปะ  ;D

Wild Track คืออะไรคับ ??

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:38:48 »

Wild Track คืออะไรคับ ??

รุ่นพิเศษ ประเภทแต่งครบครับ จะมีสติ๊กเกอร์ Wildtrak ด้วย

ถ้ารุ่นเดิม ก็ประมาณนี้

ออฟไลน์ novic

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 13:20:30 »
T6 จะทำหัวเดี่ยว 4x4 ออกมาขายด้วยหรือครับ ผมใช้ตัวปัจจุบันอยู่ ถ้าทำขายจริงผมจะเอาไปเทิร์นแน่นอน
ผมว่า ทำแน่นอนครับ ford เป็นรถกระบะที่บ้าพลัง ทำหมดรุ่น แต่แบบว่าพี่แกไม่ค่อยบอกใคร รุ่นที่ขาย ก็มีให้เลือก ว่าabs ถุงลม
ราคาถูกกว่า ชาวบ้านหัวฉีด Bosch ฮิตเลอร์  รุ่นใหม่ออกมาผมว่าจะเข้าไปลองเติม ED95 ที่บางมดดูคับ  8) 8)

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:01:24 »
ผมก็คิดว่ามันแพงไปน่ะครับ แต่ต้องรอดูไม่แน่อาจจะจัดเต็ม  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium