ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่สนใจสิทธิ์รถคันแรก อยากรบกวนรอให้นโยบายออกมาจริงๆ ก่อน ได้ไหมครับ  (อ่าน 4113 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เนื่องด้วย ตอนนี้ไม่ว่าที่ไหนก็ตาม ก็จะมีถกเรื่องนี้กันเยอะแยะ ซึ่งก็เข้าใจว่า ส่วนลด 1 แสน มันไม่ใช่น้อยๆ แต่ผมว่าทุกคนก็ทราบ ว่านโยบายยัง "ไม่ออกมาเป็นทางการ" ทุกอย่างยังเปลี่ยนแปลงได้ตลอด

ผมว่ารอนโยบายออกมาจริงๆ ก่อน แล้วค่อยว่ากัน ไำม่ดีกว่าหรือครับ จะได้ไม่พลาด

เห็นคนที่รีบไปซื้อ Altis หรือ Fiesta 1.6 โดยหวังจะได้รับภาษีคืน แล้วเศร้าครับ

จนกว่านโยบายจะออกมาจริงๆ รบกวนอย่าเชื่อใครทั้งนั้น โดยเฉพาะ sales เพราะบางคนก็คงจะพูดมั่วๆ ให้เราซื้อรถ แต่สุดท้ายไม่ได้สิทธิ์ก็เป็นได้

ไม่อยากซวย ใจเย็นๆ รอประกาศครับ

ซื้อไม่ทัน ดีกว่าซื้อแล้วไม่ได้รับเช็คคืนครับ เพราะเจ็บกว่าเยอะ แทนทีจะได้รถที่ตัวเองชอบ ดันได้รถที่หวังว่าจะได้ภาษีคืน แล้วไม่ได้สิทธิ อย่างนี้เจ็บหลาย!!!!!!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เห็นด้วยมากๆครับ เป็นการลดจำนวนกระทู้ถามถึงรถคันแรกไปด้วย

รอให้ออกมาเป็นทางการแล้วเราค่อยมา Discuss กันดีกว่าครับ ^^"

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
บางคน

เขาลดก็หาว่าไม่ดี....... อย่างน้อยก็ดีกว่าไม่ทำไรเลย

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
อันนี้จริงครับ รอประกาศอย่างเป็นทางการ ที่ได้ผลสรุปที่แน่นอนดีกว่า

ถ้าไปถามเซลล์ บางคนพูดเพื่อจะขาย ทั้งที่ข้อมูลไม่เยอะ และยังไม่แน่นอน

อาจจะทำให้ เสียใจภายหลังจริงๆ

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
รอวันทีี่ 11 เดือนนี้ครับ เจอกันที่ไบเทคบางนาครับ