ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ทีค่ะ ^^  (อ่าน 7633 ครั้ง)

ออฟไลน์ pann999

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/lrzpanz
รบกวนผู้รู้ทีค่ะ ^^
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 20:54:12 »
รบกวนผู้รู้ทีคะ....อยากทราบว่า..จะซื้อ BMW E92 หรือ Benz E250 coupe ดีค่ะ...แนะนำ ทีค่ะ คงซื้อช่วงปีใหม่ อ่าึคะ

สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ ;D

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนผู้รู้ทีค่ะ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:23:40 »
ถ้าเป็นผม เลือก Benz E250 coupe ครับ

เพราะเจ้า BMW E92 รู้สึกมันอยู่ในตลาดมานาน

และตัวใหม่ใกล้คลอดเต็มที

ปล. ถ้าจะเอาเร็วๆนี้ E250 coupe ครับ ยังสดๆ อยู่เลย

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:29:21 »
E92 นะตอนนี้ไม่น่าสนใจแล้วครับเล่น C-Coupe หรือ E-Coupe' ดีกว่าครับเพราะ E90 ตัวใหม่จะออกมาให้เห็นกันจริงๆปีนี้แล้วปีหน้าต้นปีเมืองไทยน่าจะได้เห็นครับและหลังจากนั้น
ไม่นาน E92 ก็จะเปลี่ยนตามเล่นเบนซ์ดีกว่าครับราคาขายต่อดีกว่าทั้งรถศูนบ์และรถเกรย์ E92 ถ้าซื้อ bmw ไม่แนะนำเกรย์ครับเพราะรถมีปัญหามาจะลำบากขายต่อก็ราคาไม่ดีแต่ถ้า
ซื้อศูนย์ราคาแรงจนซื้อ CLS เกรย์ได้เลยยังไงลองดูครับแต่ว่า C-Coupe' C180 รถศูนย์ตอนนี้ราคาดีมาก 3 ต้นๆครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:33:18 »
แล้วในราคาพอๆ กันอ่ะค่ะ นู๋ชอบรถ สไต คูเป้อ่ะ ไม่รู้ว่าจะซื้อ รถ คันไหนดี รถคันแรกด้วย  :P

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:36:55 »
BMW E92 หรือ Benz E250 W207 ดี?

เน้นคนล่ะอย่างกันเลยครับ ถ้าอยากได้ฟิวในการขับรถไปที่ BMW เลยครับ แต่มันกำลังจะตกรุ่น หลัง F30 ออกมาได้สักพักก็คงมีตัวใหม่มาแทนที่ E92
ส่วน E Class W207 ก็เน้นหรูๆ ขับง่ายๆ ไฮโซๆ ผมคิดว่าผู้หญิงทั่วไปน่าจะชอบครับ และได้คันใหญ่กว่า E92 ด้วยครับ
ถ้าจะเปรียบกันตรงๆ รุ่นกันน่าจะเป็น C Class Coupe มากกว่าครับ ตัวนี้ก็สวยนี้นะครับ ราคาเบาๆ กว่า W207 นิดนึง ส่วนตัวว่าน่าใช้กว่า W207 อีก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:52:27 »
ไปสะดุดตา เจ้าคันนี้มาไง คะ ก่เลย อยากได้ สวยดี :-* :-*

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:56:01 »
รถคันแรกเหรอครับ ...

อืมม .....

Honda Jazz ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:58:58 »
 ;D คันแรก คะ ไม่ค่อยมีความรุ้ ด้านนี้เท่าไหร่ เรย ลองมาปรีกษาเพื่อน พี่ๆ ที่นี้ดู

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 22:12:24 »
1. Info แปลกๆนะ....

2. รีวิว ทั้ง 2 รุ่น อยู่ในเว็บของเราแล้วครับ ลองเสริชหาอ่านดูได้ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 22:23:46 »
E-Coupe จะออกแนวหรูๆ ขับสบายๆ ช่วงล่างไม่แข็ง นั่งก็สบาย

ส่วน BMW E92 จะออกแนวดิบๆหน่อยครับ ช่วงล่างจะเซ็ทมาแข็งกว่า E-coupe พอสมควร แล้วก็คงนั่งไม่สบายเท่า E-coupe เล็กและแคบกว่า E-coupe
แต่ขับสนุกกว่า E-coupe แน่นอนครับ

แต่ยังไงก็ตาม ผมคิดว่า ถ้าจะซื้อตอนนี้ ซื้อ E-coupe ดีกว่าครับ หรือไม่ก็ C-coupe เพราะรถพึ่งออกใหม่
ในทางตรงกันข้าม E92 อยู่ในตลาดมาร่วม 5 ปี แล้วก็กำลังจะออกโฉมใหม่เร็วๆนี้แล้วครับ ประมานต้นปีหน้า มั้ง -..-

ถ้าจะซื้อ Series 3 coupe ผมว่า รอปีหน้า ให้มันออกโฉมใหม่แล้วค่อยซื้อทีเดียวดีกว่าครับ
เดี๋ยวออกรถมาแล้ว ยังไม่ทันไร รุ่นใหม่ออก จะมานั่งเสียดายครับ

ขอให้ได้รถที่ชอบไวไวนะครับ ^O^

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 22:39:04 »
1. Info แปลกๆนะ....

2. รีวิว ทั้ง 2 รุ่น อยู่ในเว็บของเราแล้วครับ ลองเสริชหาอ่านดูได้ครับ

info นี่หมายถึงที่กรอกตอน สมัคร หรอค่ะ --* คือนู๋ไม่เคยเข้าเวปแบบนี้เลยอ่ะค่ะ เลยไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง เมลที่สมัครก็ของแฟนนู๋ ดูได้จากสถานะFB นู๋อ่ะเข้า
ของแฟนนู๋มันจะมีเมลเขียนอยุ่

ขอบคุนทุกความคิดเห็นด้วยน่ะค่ะ ^^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 22:42:55 »
ขนาดต่างกันเลยนะนั่น
อยากขับขี่ดีๆก็ E92ครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:03:58 »
คงต้องบอกด้วยนะครับว่า ชอบขับรถแบบไหน

บางคนเห็นรถแต่งโหดโหดอย่าง E92 ในภาพข้างบน
แต่เวลานั่งหรือขับ ชอบรถนุ่มนวล นั่งสบาย ไม่กระแทกกระทั้น
ภายในโปร่ง นั่งแล้วไม่อึดอัด พวงมาลัยเบา คิดแบบนี้ไปหา E250 Coupe ดีกว่า

แต่กลับกัน ถ้าคุณชอบรถที่แข็งกระด้างได้ ภายในกระชับแต่อาจอึดอัด
ฟีลลิ่งการขับขี่ตอบสนองได้เฉียบคม และหนักแน่น แบบนี้ E92 น่าจะพอตอบโจทย์ได้ครับ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:30:00 »
นู๋น่าจะเหมาะกับ c-class กะพอมั้ง ขับง่ายกว่า สวยเหมือนกัน Eเหมือนจาใหย่ไปรึเปล่านะ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 08:25:02 »
E250 ครับ

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 17:35:32 »
ตอนตั้งกระทู้สรุปกระทู้ให้ด้วยนะคร้าบ เพื่อน ๆ สมาชิกจะได้เข้ามาช่วยตอบถูกครับ

คำอธิบายตามประกาศนี้ของพี่ Jimmy ครับ เพื่อประโยชน์ของเพื่อนสมาชิก
จะได้รับคำตอบอย่างรวดเร็วและถูกจุดครับ สมาชิกท่านอื่น ๆ จะได้ช่วยเหลือได้มากขึ้นครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,2301.0.html

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 22:10:09 »
2แบรนด์นี้ การขับขี่คนละแบบ ถามใจตัวเอง แล้วแต่ชอบเลยครับ

แต่ขอฝากความคิดเห็นส่วนตัวนิดนึงครับ เลือกคันที่เราชอบจริงๆ แล้วจะมีความสุขมากๆ
ซื้อรถระดับนี้แทบไม่ต้องสนใจเรื่องราคาขายต่อแล้วครับ ถ้าเรื่องราคาขายต่อมันจะเป็นปัญหา
ก็ย้อนมาถามตัวเองใหม่ว่าเหมาะที่จะใช้รถราคาแบบนี้???
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:46:07 »
คงต้องบอกด้วยนะครับว่า ชอบขับรถแบบไหน

บางคนเห็นรถแต่งโหดโหดอย่าง E92 ในภาพข้างบน
แต่เวลานั่งหรือขับ ชอบรถนุ่มนวล นั่งสบาย ไม่กระแทกกระทั้น
ภายในโปร่ง นั่งแล้วไม่อึดอัด พวงมาลัยเบา คิดแบบนี้ไปหา E250 Coupe ดีกว่า

แต่กลับกัน ถ้าคุณชอบรถที่แข็งกระด้างได้ ภายในกระชับแต่อาจอึดอัด
ฟีลลิ่งการขับขี่ตอบสนองได้เฉียบคม และหนักแน่น แบบนี้ E92 น่าจะพอตอบโจทย์ได้ครับ
ตรงประเด็นมากๆครับพี่เนย e92 กระด้างไม่ต่างจาก e90 ผมว่าผู้หญิงขับเหนื่อยพอสมควรไหนจะพวกมาลัยหนักเอาเรื่องอยู่สำหรับผู้หญิงนะครับ
ถ้าขับในเมืองในซอยไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่จะดีตรงขับทางไกลและที่สำคัญอย่างที่บอกจะตกรุ่นแล้วครับซื้อราคานี้ยังจะดูรถที่ตกรุ่นอีกหรอครับผมว่าไม่คุ้มนะแต่ถ้าชอบก็แล้วแต่ครับ
ถ้า E-Coupe' ก็ต้องเกียร์ 7G (7speed)ครับจริงๆผมก็มองว่า C-Coupe' เหมาะกับผู้หญิงเหมือนกันนะครับ