ผู้เขียน หัวข้อ: โหมโรง : นิสสัน อัลเมร่า ใหม่ ความสุขที่กว้างขึ้น"  (อ่าน 17160 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

นิสสัน อัลเมร่า ใหม่

ความสุขที่กว้างขึ้น

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ดูจากสโลแกนแล้วดูจงใจไปหน่อยไหม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
brio ความสุขที่ลงตัว
almera ความสุขที่กว้างขึ้น โอ้ อีกหน่อย คงเป็นความสุขที่ได้ขึ้น 55 ;D
พี่ครับ แคตตาล็อคมาแล้วเหรอครับ ไปเอาที่ศูนย์ไหนมาครับ อยากได้จัง ช่วยสแกนให้ดูได้มั้ยครับ อยากเห็นๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มาแล้วหรือ ขอบคุณครับ

ความสุขที่กว้างขึ้น ความสุขที่ยาวขึ้น ความสุขที่ใหญ่ขึ้น (ชักจะยังไงๆ อยู่)  ;D

แต่มิติรถมันก็ใหญ่จริงๆ นั่นละครับ ท่าทางเจ้านี่จะเป็น Eco Car ที่ใหญ่ที่สุดในไทยไปอีกหลายปีแน่ๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

ดีครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
กด 1 like
ราคาคงมาแล้วสิ  ;D

เพื่อนตัวเดียวกันที่อินเดียเดียเขาบอกว่า  " It not just a Car , its A CAAAAAAAAAAR !!

http://www.youtube.com/embed/b3ewdLFVyRI

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 14:29:24 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

กด 1 like
ราคาคงมาแล้วสิ  ;D

กลิ่น nissan โชยมาปุ๊บ

คุณ mr.newton มาทุกทีสิน่า

พี่ครับ แคตตาล็อคมาแล้วเหรอครับ ไปเอาที่ศูนย์ไหนมาครับ อยากได้จัง ช่วยสแกนให้ดูได้มั้ยครับ อยากเห็นๆ

เครดิต www.facebook.com/AlmeraClub  ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อีกหน่อยคงมี ความสุขระดับ 7
รู้สึกสโลแกน ความสุข มาเยอะจัง (เปิดโดย Innova)

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ความสุขที่กว้างขึ้น ความสุขที่ยาวขึ้น ความสุขที่ใหญ่ขึ้น (ชักจะยังไงๆ อยู่)  ;D

55 + เป็นสโลแกนของโดมแน่ๆ " ความสุขที่กว้างขึ้น ความสุขที่ยาวขึ้น ความสุขที่ใหญ่ขึ้น  "

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ถ้าฐานล้อ B-Segment มันยาวขนาดนี้ แล้ว C-Segment จะยาวขึ้นหลัก 2800 เลยไหมเนี่ย ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
สงสัยคงจะกัด Brio แบบแรงๆ เลยล่ะมั้งครับเนี่ย ..
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

GreenG

ถ้าฐานล้อ B-Segment มันยาวขนาดนี้ แล้ว C-Segment จะยาวขึ้นหลัก 2800 เลยไหมเนี่ย ?

ผมว่าคงไม่ยาวขนาดนั้นแหละครับ แต่ C-seg กับ B-seg คงมีข้อแตกต่างน้อยลง ที่แตกต่างน่าจะ

1. C-seg เน้นการขับขี่ที่ดี ช่วงล่างดี(อิสระ หรือคานบิด set ดีๆ) แรงม้าสูง เครื่อง 1.6-2.0
ส่วน B-seg(เก๋ง) คงเน้นช่วงล่างที่ดีพอประมาณ เป็นช่วงล่างคานบิด เครื่อง 1.2-1.5

2. ฐานล้อคงไม่ยาวขึ้นไปกว่านี้แล้วแหละครับ C-seg คงอยู่ที่ 2600-2700 ยาวกว่านี้ก็ขับไม่สนุกแล้ว
ส่วน B-seg คงอยู่ระหว่าง 2500-2600(เก๋ง) ส่วน 5 ประตูก็ 2400-2500 ไม่เกินนี้แล้ว

3. C-seg เน้นภาพลักษณ์ B-seg เน้นความคุ้มค่า  

ออฟไลน์ Oslan

กัด Brio จุกมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
วันที่ 8 หรือ 9 ผมจะไปซุ่มที่พารากอนแน่ๆ
Find a vacuum and fill it.

วันที่ 8 หรือ 9 ผมจะไปซุ่มที่พารากอนแน่ๆ

ซุ่มเฉยๆนะครับ ห้ามส่องมาจากยอดตึกร.พ.ตำรวจ  

ออฟไลน์ Nut_K

วันเสาร์เจอกัน

;D

ออฟไลน์ ichamz

งานเค้าเปิดตัวกี่โมงครับ จะไปพารากอนพอดี กลัวคนเยอะ รถติด

งานเค้าเปิดตัวกี่โมงครับ จะไปพารากอนพอดี กลัวคนเยอะ รถติด

เพ่งดูในเฟสบุ๊คบอกว่า ตั้งแต่ 10.00 น. เป็นต้นไป

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เปิดตัวคงต้องไปลองนั่งสักหน่อย

โฆษณาจังเลยว่า "กว้าง"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ PREM

รอราคาออก กับรอทดลองขับครับ
อยากรู้หลายอย่างมากๆ วันที่ 9 เจอกันที่โชว์รูมแถวบ้าน ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ SUPAPID

ถ้ารุ่น Top 600,000 ++  จะกว้างไหวมั๊ยครับ

ออฟไลน์ H.

ได้ โดมเปิดตัวจริงดิ
เหยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  8)

นึกว่าจะเป็นลุงนิรุตน์ซะอีก  ;D
H.

ได้ โดมเปิดตัวจริงดิ
เหยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  8)

นึกว่าจะเป็นลุงนิรุตน์ซะอีก  ;D

ลุงนิรุตต์จะไปนั่งจิบเนสฯดูหลานโดม(ไม่ก็เหล่สาว)ที่พาร์ค พาราก้อนครับ

ออฟไลน์ Tan Int

เอ.....รับไว้พิจารณาอีกคันดีมั้ยน้า...... ;D

เห็นว่ากว้างนักนี่นะ.....
และมาช่วงนี้ พอดีกับช่วงใกล้ซื้อรถใหม่แล้ว

แต่.....
ผมคิดไปเองรึเปล่า ว่าช่วงนี้กระแส Nissan ดังม้ากกกกก มาก ในเว็บเรา  :)

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ GivesZa

วันนี้เจอที่ สวนสนระยองครับ พลางตัวแบบ นิดโหน่ยๆ เอาเทปดำดำมาแปะ

เป็นสีแดงเข้มๆ ดูไม่สะดุดตาเท่าไหร่

แต่อยากจะบอกว่า

เห็นแว๊ปแรก....... ฉิหาย! ใหญ่เวอร์ ตัวความกว้างนะไม่เท่าไหร่ แต่ความยาวนี่สิ คุ้มเวอร์ๆกับการเป็น อีโค่คาร์

ปล.ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ พอดีแฟนหลับกลัวปลุกตื่น T_T

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คันนี้น่าจะมาจากโรงงานกม.22
เอามาจาก Facebook ThaiAlmera ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องพรางรูปนะครับ

ออฟไลน์ balliblue

คิดว่าจะแข่งกับ city และ vios ได้ไหมเนี่ย ใหญ่เท่ากันแต่เครื่องเล็กกว่า ไม่กลายเป็นอืดเหรอครับเีนี่ย

ไม่แน่ใจว่า almera นี่เครื่องเท่าไหร่ครับ

คันนี้น่าจะมาจากโรงงานกม.22
เอามาจาก Facebook ThaiAlmera ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องพรางรูปนะครับ

เอาหัวกะท้ายมาต่อกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 22:46:46 โดย สมาชิกคนที่2455 »