ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง CLS สี Designo zircon red  (อ่าน 3751 ครั้ง)

ออฟไลน์ grjv

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง CLS สี Designo zircon red
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 13:07:07 »
พอดีอ่านเจอในโฆษณาตามนิตยสาร เห็นเค้าโฆษณา CLS สี Designo zircon red ว่าเป็นสีพิเศษ
ไม่ทราบว่ามันเป็นสีพิเศษยังไงหรอคะ มีความแตกต่างจากสีอื่นๆอย่างไร ส่วนตัวดิฉันเองมองแล้วก็เห็นว่าเป็นรถสีแดงปกติ
เลยเกิดความสงสัย รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ  :)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง CLS สี Designo zircon red
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 13:55:52 »
.............เจอในหนังสือเหมือนกันของบริษัทนำเข้าอิสระบอกคันเดียวในไทยผมก็ว่าคงเป็นสีโทนแดงแต่ไม่รู้จะต่างอย่างไรคงต้องไปดูของจริง

แต่....แปลกๆนะ ไม่ได้แฝงอะไรช่ายไหมครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง CLS สี Designo zircon red
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 16:37:19 »
CLS มันจะมีสีแดง 2 สีครับ เป็นเฉดสีของ METALLIC PAINTS กับ Designo SPECIAL PAINTS ครับ
ซึ่งั้งสองเฉดนี้ก็มีแดงอยู่ด้วยกันทั้งสิ้นครับ
Metallic จะเป็น Thulite Red
Designo Special จะเป็น Zircon Red

ซึ่ง Designo จะต้องเสียเงินเพิ่ม เพราะถือว่าเป็นออฟชั่นที่สั่งเพิ่มครับ

ส่วนสีนั้น Thulite Red จะเข้มกว่า Zircon Red ครับ
Thulite Red จะออกไปทางแดงไวน์ๆ ครับ
Zircon Red จะไปทางแดงรถสปอร์ตครับ

อันนี้แล้วแต่ชอบเลยครับ ส่วนตัวผมชอบแดง Thulite Red มากกว่า มันดูหรูดีครับ