ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชื่นชมได้ไหมคับ  (อ่าน 6141 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
ขอชื่นชมได้ไหมคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 16:50:06 »
พึงเข้าไปอ่านรีวิว ของคุณจิมมี รถ X5
มันบอกอะไรได้บ้าง

1. คุณโตพร้อมที่จะทำเองแล้วคับ
2. จากประสพการณ์ที่สั่งสมมาคุณทำ รีวิวได้น่าอ่านมากยิ่งๆขึ้น ถ้าเคยได้อ่านมาก่อน และมันดีขึ้นเรื่อยๆนะ
3. ยอดเยี่ยมสำหรับรีวิวที่ทำคับ เยี่ยมมากๆ คับ

ไม่ได้เข้ามาเพื่อจะเชลียหรืออะไร แต่ในฐานะผู้อ่านคนนึงคับ ในสภาวะแบบนี้คุณมาได้ถูกทางแล้วคับ ดีใจด้วยที่ได้ทำในสิ่งที่ชอบคับ (แอบอิจฉา)

มาคับ ถ้าอ่านแล้วมาให้กำลังใจเขากันคับ

ขอบคุณสำหรับสิ่งที่คุณทำเพื่อผมคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 17:09:47 โดย tongfar222 »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: ขอวิจารณ์ได้ไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 17:07:13 »
โห ..พี่ค้าบ

เล่นจั่วหัวข้อแบบนี้ ...ผมตกใจมากกว่านะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Re: ขอชื่นชมได้ไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 17:49:24 »
ชื่นชมแบบนี้ เดี๋ยวคนที่โดนชมเค้าก็เขินแย่ซิ ;D

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 18:06:22 »
ผมฟันธงว่าอีกหน่อย ทั้งคุณ Jimmy และทีมงานจะมีโอกาสได้ทำรายการทีวี จะดังเปรี้ยงปร้างภายใน 1-2 ปีนี้ ฟันธง!

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 18:24:59 »
ขอบคุณพี่ tongfar แหม ผมล้อเล่นครับ แต่ตกใจจริงๆนะตอนนั้น นึกว่าเพื่อนผมทำอะไรหลุดไปหรือเปล่า

ชมน่ะไม่เป็นไรเลยครับ ผมว่าโลกนี้ คนที่กล้าชม หายาก คนที่กล้าด่า หาง่ายจะตายชัก
ผมเดินไปเจอสาวสวยๆ ผมก็ชมว่าเค้าสวย เพื่อนถามว่าไปชมมันทำไม ก็บอกเค้าว่ามีอะไรดีๆรู้สึกดีๆให้รีบบอก

ผมลืมไปว่าแฟนเค้าเดินอยู่ข้างหลังผมด้วย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 18:26:45 »
1. ขอบคุณมากครับ
แต่ เอ่อ ผมกำลังรู้สึกเหมือนกับว่า เข้ามายังเว็บพูดคุยการเมืองยังไงไม่รู้ แหะๆๆ

น่ากลัว

2.เผอิญว่า ผมไม่ใช่คุณหมอลักษณ์ เลยไม่กล้าฟันธง  เดี๋ยวธงเจ็บ

เรื่องรายการทีวี นั้น มีทางพี่ใน UBC คนหนึ่งเคยตั้งคำถามเอาไว้เมหือนกันว่า ยังไม่เคยมีใครมาชวนเลยเหรอ

ไม่มีครับ และผมยังไม่พร้อมจะทำเองเท่าใดนัก

เรื่องเดียวที่ผมเป็นห่วงคือ ความใจกว้างของ สปอนเซอร์ กับการเอาเงินหลยแสนบาท
และอาจถึงหลักล้านบาท มาละลายเล่นกับความฝัน และความโรคจิตของผม

เอิ๊กๆๆๆ

3. เอางี้ ท่านผู้เกิน เราขเป็นฝ่ายชม เจ้าหนุ่มที่เดินตามหลังมานั่นเอง

แยกกันฉก ตามอัธยาศัย!!   ;D

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 18:42:09 »
ผมเข้ามารอดูอย่างเดียว (ไม่ได้ช่วยอะไรเขาเลยตรู !)

ออฟไลน์ tongfar222

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 19:59:29 »
ผมเข้ามารอดูอย่างเดียว (ไม่ได้ช่วยอะไรเขาเลยตรู !)

พีสยึมกึ๋ยคับ แค่เข้ามาดูสำหรับ เวปนี้ก็ประสพความสำเร็จแล้วคับ

มาชื่นชมกัยคับ เพราะ ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้เราจะได้ชื่นชมรึเปล่า

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 02:40:55 »
เข้ามาชื่นชมด้วยความสัตย์จริงนะคับ

ผมเองเพิ่งติดตามผลงานของพี่จิมมี่มาแค่ประมาณ 1 ปีเท่านั้น เพราะเพิ่งเข้าห้องรัชดา ก็เห็นแต่ใครๆต่างก็พูดถึงชื่อ J!MMY ก็เริ่มสงสัยว่าหมอนี่คือใคร
ทำไมเป็นที่พูดถึงกันนักหนาในห้องรัชดา(ไม่เหมือน my_-m_n นะครับ) จนมาถึงวันนี้ 1 ปีผ่านไป ผมก็ได้รู้จักถึงชาย(หรือเปล่า)คนหนึ่งผู้รักและมีความรู้
เกี่ยวกับเรื่องรถมากมาย คนอาราาายยยยยยย......ขยันพิมพ์สุดๆ บอกตามตรงเลยว่าเกิดมาผมไม่เคยอ่านรีวิวแบบมาราธอนแบบนี้มาก่อนเลย ตามหน้าอินเตอร์เน็ต
นิตยสาร หรือonline magazine ยังไม่เคยเห็นใครรีวิวเกิน 5 หน้าเลย เจอของพี่จิมมี่เข้าไป (อย่าง New CITY ใน Car....l.ne ล่อไปซะ 20) อ่านกันจนตาแฉะเลย
เนื้อหาบางส่วนทั้งการท้าวความถึงอดีตและเรื่องอื่่นๆที่ไม่เกียวกับตัวรถเลยอาจเป็นเรื่องที่บางคนรู้อยู่แล้ว บางคนมองว่าไร้สาระ..น้ำเน่า ผมกลับมอง
ว่ามันมีประโยชน์มากสำหรับคนธรรมดาคนนึงที่ไม่มีความรู้เรื่องรถเอาเสียเลย อย่างน่อยได้ความรู้ใหม่ๆไปประดับสมอง แต่สิ่งที่น่าชื่นชมสูงสุดก็คือ
การวิจารณ์อย่างตรงไปตรงมาเนื้อหาถึงพริกถึงขิง ตรงไหนดีก็ชื่นชมตรงไหนไม่ดีก็กล้าจิกและข่าวสารวงในใหม่ๆที่เป็นประโยชน์โดยตรงเลยกับผู้บริโภคที่คิดจะซื้อรถ

รีวิวดีๆแบบนี้หาดูได้ยาก สู้และรักษามาตรฐานเช่นนี้ต่อไปนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 02:52:42 โดย AnubisTT »

ออฟไลน์ HUT

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 08:39:11 »
ตาหยึม มากะเค้าด้วยเหรอเนี่ย อิ อิ.... :o

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 10:10:49 »
มาร่วมชื่นชมด้วยคนครับ  :) :)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX