ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ  (อ่าน 2732 ครั้ง)

ออฟไลน์ yakizoba

• Newbie
  • *
[สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 19:12:13 »
คือตอนนี้สนใจ KIA SOUL อยู่อ่ะค่ะ ชอบดีไซน์มากกกก
แต่ได้ยินมาว่า KIA ไม่ทนความร้อน เวลาเอาไปจอดตากแดดนานๆ ข้างหน้าตรงแผงคอนโซลละลายได้เลย
เหมือนพลาสติกเวลาถูกแดดอ่ะค่ะ ท่านไหนเคยใช้ KIA บ้าง จริงรึเปล่าคะ มันเป็นไปได้ด้วยเหรอที่จะละลาย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: [สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 19:45:10 »
คือแผงพลาสติกของรถอะไรก็ตาม ถ้าจอดตากแดดๆ นานๆ โอกาสจะละลายมีสูงครับ

แต่มันจะไม่ได้ละลายเป็นน้ำแข็งละลาย แต่จะเหลวและเสียรูปได้เมื่อผ่านไปหลายปีในที่สุดครับ

เป็นได้ทุกยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ yakizoba

• Newbie
  • *
Re: [สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:05:54 »
ขอบคุณค่ะ ก็คือจอดไว้ในที่ร่มได้ก็จะดีที่สุด

สำหรับ KIA Soul ถ้าเป็นเครื่อง 2200 นี่จะซื้ออย่างไม่ลังเลเลย