ผู้เขียน หัวข้อ: คุณKNKที่นำภาพรถต่างๆที่เป็นภาพร่างต้นแบบมาลงสีเหมือนจริงเนี่ยเป็นใครครับ  (อ่าน 5130 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
เนื่องจากอ่านหนังสือพิมพ์โพสทูเดย์ฉบับเมื่อวานแล้วเห็นภาพที่คุณKNKที่ทำภาพD-MAX(ภาพที่ทำก่อนเปิดตัวจริงเป็นภาพจากการนำภาพหลุดต้นแบบมาทำสี)ที่เป็นภาพที่คุณจิมมี่เคยนำมาลงไว้ที่เวปนี้ไปปรากฏอยู่ที่หนังสือพิมพ์ฉบับเมื่อวาน ทำให้สงสัยว่าคุณKNKเป็นคนไทยหรือคนต่างชาติ ถึงขนาดทำให้สื่อหลายสื่อนำภาพไปลงหลายๆครั้ง แล้วปกติรูปแบบนี้มันมีลิขสิทธิ์หรือไม่ครับ หรือว่าเมื่อมันนำมาลงเวป ภาพที่ทำจะกลายเป็นของสาธารณะหรือจริงๆมันมีลิขสิทธิ์ที่ต้องโทรมาติดต่อเพื่อนำไปลงสื่อต่างๆกันแน่ครับ
ปล.จะมี2รูปคือภาพสีทองๆหม่นๆกับภาพที่ใครสักคนเอาที่คุณKNKทำไปลงสีส้มทำเป็นwildtrackนี่แหละ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
รู้สึกจะเป็นคนไทยครับ
ส่วนรูปน่าจะเหมือนกับกรณีภาพ Vigo BMC ของคุณสิงโตครับ ที่เอาไปใส่ในข่าวกันเกือบทั้งโลกเลย ;D ถ้ามีลิขสิทธิ์แบบจริงๆจังๆน่าจะเป็นภาพที่ลงในบทความหน้าเว็บ HLM อย่างภาพวาด Teana 2013 ครับ และรูป D-max นั้นก็มาจากรูป Colorado ใหม่มาแปลงครับ :)
ส่วนภาพที่ทำเป็น Wildtrack นั้นเป็นภาพแต่งเพิ่มตามความคิดของคุณ Nine959 ครับ

ปล. ว่าแต่รถเปิดตัวแล้วเขายังจะเอาไปใส่บทความอีกเหรอครับ :D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
พี่เค้าเป็นคนไทยครับ แกเปิดคอร์สสอนสเก็ตช์รูปด้วยนะครับ
ลองเข้าเฟซบุ๊คแล้วเซิร์ชว่าthaicardesignดูครับ
ว่างๆผมก็ว่าจะไปลงเรียกกับแกอยู่เหมือนกันครับ
never say never

ออฟไลน์ Billie007

• Newbie
  • *
    • sbobet
สวัสดีทุกคน ชอบทุกคนมากๆ  ;D
สนุกกับsbobet ไปกับเว็บsbobetอันดับ1

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
น้องเขาทำงานด้านออกแบบอยู่แล้วครับ เป็นคนทวาดภาพออกมาได้เจ๋งมาก ที่ตลกคือ ผมเพิ่งรู้จากกระทู้นี้แหละว่า
ทางโพสต์ทูเดย์ เอารูปของน้องเขาไปลง

ตามหลักแล้วต้องอีเมล์ หรือโทรมาขอก่อนครับ
แต่ในกรณีนี้ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน. เพราะดูยังไงคนก็จำได้อยู่ดีว่าเป็นผลงานของน้องเขา และโพสต์ครั้งแรกที่เว็บเราครับ

ออฟไลน์ gundam126

ล่าสุดได้คุยกับเพื่อนที่ทำงานเกี่ยวกับทางด้านรถยนต์ หรือทางสื่อนิตยสารเกี่ยวกับรถยนต์ ส่วนใหญ่ก็เข้าเวปนี้เพื่อเอาเป็นฐานอัพเดทข้อมูลต่างๆนะครับ เพื่อนหลายคนรวมถึงพี่ๆหลายคนที่เกี่ยวข้องกับนิตยสารยังบอกเลยว่าข่าวในเวปนี้มันไม่มั่ว เป็นข่าวอัพเดทที่เชื่อถือได้ ข่าวที่ได้มายืนยันความถูกต้องได้

ออฟไลน์ poonshop

ล่าสุดได้คุยกับเพื่อนที่ทำงานเกี่ยวกับทางด้านรถยนต์ หรือทางสื่อนิตยสารเกี่ยวกับรถยนต์ ส่วนใหญ่ก็เข้าเวปนี้เพื่อเอาเป็นฐานอัพเดทข้อมูลต่างๆนะครับ เพื่อนหลายคนรวมถึงพี่ๆหลายคนที่เกี่ยวข้องกับนิตยสารยังบอกเลยว่าข่าวในเวปนี้มันไม่มั่ว เป็นข่าวอัพเดทที่เชื่อถือได้ ข่าวที่ได้มายืนยันความถูกต้องได้

555...สายโตต้า..ยืนยันครับ...!!!!!5555