ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องช่วยเหลือน้ำท่วมที่ ม ธรรมศาสตร์  (อ่าน 5649 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
ต้องขออภัยนะครับ ที่โพสห้องนี้  แต่ผมเห็นว่ามันไม่relax เลย ขอ ประกาศที่ห้องนี้ครับ ตั้งแต่พรุ่งนี้เป็นต้นไป ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต เปิดรับลงทะเบียนประชาชนผู้ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วม สามารถเข้ามาพักในธรรมศาสตร์ โดยจัดที่พักบริเวณยิมเนเซียม 2 รวมทั้งเปิดพื้นที่ให้จอดรถได้ โดยเริ่มลงทะเบียนตั้งแต่เวลา 11.00 น. เป็นต้นไป ฝากแจ้งข่าวไปยังทุกท่านด้วยครับ ดินแดนแห่งนี้เพื่อประชาชนครับ ธรรมศาสตร์เพื่อประชาชน:)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เรื่องช่วยเหลือน้ำท่วมที่ ม ธรรมศาสตร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 00:07:00 »
นี่ล่ะครับ สิ่งที่เป็นจิตวิญญานของธรรมศาสตร์
แต่เรื่องจอดรถไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่ เพราะน้ำแถวนั้นก็เยอะ

ออฟไลน์ HYDE--

Re: เรื่องช่วยเหลือน้ำท่วมที่ ม ธรรมศาสตร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 00:35:45 »
นั่้นจิ มะกี้ขับผ่านหน้า ม ก็เริ่มมีน้ำท่วมแล้ว แต่ก็ยังดีกว่าอยุธยาแหล่ะ

ตอนนี้อยากจะบริจาคพวก อาหาร กะ น้ำ ไม่ทราบว่า ใน ม มีจุดรับบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 00:47:17 »
ธรรมศาสตร์>>เพื่อประชาชน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:27:29 »
พอจะอนุโลมให้ได้สำหรับกระทุ้นี้ครับ เพราะถือเป็นเรื่องจำเป็นที่เราต้องช่วยเหลือกันครับ

ออฟไลน์ neuro

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:54:52 »
เวลานี้ต้องช่วยกันครับ คนไทยไม่แล้งน้ำใจ
ทุกภาคส่วนของสังคม ทุกๆน้ำใจกำลังหลั่งไหลไปช่วยพี่น้องเราผู้ประสบภัย
คิดในแง่บวก น้ำท่วมคราวนี้อาจทำให้สีต่างๆถูกชะล้าง
เหลือแต่ไตรรงค์ที่เถอะ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 06:34:28 »
ผมขอนำไปโพสที่อื่นต่อนะครับ
H.

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:57:41 »
นี่ซิ มหาลัยตัวจริง ช่วยประชาชน
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 13:13:00 »
แนะนำอย่างนึงว่าที่จอดรถบริเวณ หน้ายิม 2  กับลานพญานาค ยังพอไว้ใจได้อยู่ครับ 

แต่ยังไงๆ ก็รบกวนช่วยเช็คสภาพพื้นที่อีกทีนะครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ ตอนนี้ผมรอดูสถานการณ์ และคิวธุระผมอยู่ ถ้าว่างยังไงก็จะเข้าไปช่วยที่ธรรมศาสตร์อีกแรง
阿蘇山

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 16:41:33 »
อยู่เรียนอยู่ ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิคนะครับ....วินาทีนี้ก็เพิ่งสอบเสร็จแลนั่งอยู่ที่ หอ ฝั่งตรงข้ามประตูเข้ามหาลัยฝั่งเชียงราก
ยืนยันตอนนี้ว่า....มหาลัยยังไม่ท่วมนะครับ ยังไม่มีวี่แววน้ำ (และก็ขอให้ไม่มี)

ออฟไลน์ sakdituch5

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 21:52:05 »
ตอนนี่ที่นอนพร้อมหมดแล้วนะครับ ถ้าใครเดือดร้อน แล้วไม่รู้ว่ายิมอยู่ทางไหน สอบถามได้ที่ยามหน้าประตูทุกประตูนะครับ ยามจะให้แผนที่แก่ท่าน

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 02:47:20 »
อธิการ มาแล้วก็ไป

แต่จิตวิญญาณของท่านปรีดี จะคงอยู่ตลอดไป