ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมโรงงาน Honda โรจนะแล้วครับ  (อ่าน 13392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
น้ำท่วมโรงงาน Honda โรจนะแล้วครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 22:34:56 »
ข่าว 3 มิติรายงานว่ากระสอบทรายโดนกัดเซาะขาดประมาณ 5 เมตร

ทำให้น้ำไหลเข้าไปยังโรงงาน Honda อย่างรวดเร็ว

ตอนนี้กำลังเร่งแก้ไขปัญหาอยู่ และลำเลียงรถที่ผลิตเสร็จออกจากโรงงานซึ่งตามข่าวบอกว่าใกล้จะหมดแล้ว

แต่น้ำยังท่วมไม่ถึงตัวอาคาร เพราะมีกระสอบกั้นอยู่สูงประมาณ 2 เมตร

ปล.ขอให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปได้ด้วยดีนะครับ ว่าแต่ปัญหานี้น่าจะส่งผลต่อกำหนดการเปิดตัวรถรุ่นใหม่อยู่พอสมควรนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 22:39:50 โดย integra »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: น้ำท่วมโรงงาน Honda โรจนะแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 22:43:28 »
ปีนี้ Honda Automobile Thailand น่วมทั้งปีจริงๆ

ตั้งแต่ปัญหาชิ้นส่วนจาก tsunami
Brio ตกเป็นขี้ปากชาวบ้าน (รวมผมด้วย)
และเรื่องนี้อีก

ยังไงก็ขอให้พนักงาน Honda ทุกท่านปลอดภัย และกลับมาผลิตได้เร็วๆ นะครับ ลูกค้ารออยู่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ templeboy

Re: น้ำท่วมโรงงาน Honda โรจนะแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 23:49:41 »
แล้วจะออกมายังไงอ่ะครับ ถ้าน้ำมันล้อมไว้หมดแล้ว...น่าเห็นใจจริงๆ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 00:40:59 »
ขอให้ไม่เสียหายมากครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:04:45 »
อย่าถึงกับต้องทำโรงงานใหม่เลยแล้วกันนะครับ

วงการรถยนต์บ้านเรา ผมว่าอาจถึงขั้น อัมพฤก กันสักพักเลยล่ะนะ ถ้าถึงขั้นนั้น
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 02:18:57 »
มึนหัวแทนทีมงาน Honda จริงๆครับงานนี้

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 07:26:30 »
เป็นกำลังใจให้ Honda ครับบ :)

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 09:57:19 »
แสดงว่า บริโอ้ ตัวซวย ของฮอนด้าป่าว หว่า

ตั้งแต่ ออกมา เจอทั้ง สีนามิ  โดนด่าที่ปัดน้ำฝนกะไล่ฝ้า และ น้ำท่วม

ฮาๆ

ออฟไลน์ donutchan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:21:43 »
^
^
คนล้มแล้วอย่าข้ามจะดีกว่านะคับ 
แต่ผมสงสัยว่าถ้าผ่านวิกฤตนี้ไปแล้ว ฮอนด้าจะเอายังไงกับโรงงานนี้  จะย้าย หรือ จะทนอยู่ให้โดนซ้ำในปีหน้า  ??? ???

ออฟไลน์ wut get real

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:31:28 »
ตอนนี้กู้โรงงานได้แ้ล้วนะครับ แต่รอบนอกยังสาหัสเหมือนเดิม
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:47:39 »
เป็นกำลังใจให้บริษัทฮอนด้า และ เหล่าลูกค้าฮอนด้าที่จองรถแล้วยังไม่ได้รับรถครับ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:15:57 »
ขอให้หาทางแก้ไขได้โดยเร็วนะครับ ทั้งโรงงานและตัวรถด้วย จะได้แข่งกันไปนาน ๆ ไม่มีใครล้มหายตายจากไป
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 13:25:41 »
ได้แต่เป็นกำลังใจให้กับ ชาว Honda ครับ

และขอให้วิกฤติน้ำท่วมครั้งนี้ ผ่านพ้นไปด้วยดี...

จะว่าไปแล้ว ขอแนะนำว่า...อยากให้ใครก็ตามใน Honda เก็บสะสมภาพถ่ายช่วงน้ำท่วมโรงงานนี้ไว้
ทั้งช่วงแก้ไข ป้องกัน หรือแม้แต่ช่วงที่น้ำทะลักเข้าโรงงาน รวมทั้งช่วงเวลากอบกู้ทำความสะอาด หลังน้ำลดจากนี้ไป

มาทำเป็นแคมเปญโฆษณา Corporate Ad. ในช่วงหลังน้ำลดแล้ว
ต้นทุนไม่เยอะหรอก ภาพนิ่ง มารวมกันเป็นสไลด์นั่นแหละ พอแล้ว

แนวปลุกใจ ปลุกพลัง ปลุกสามัคคี คือมาในแนว ดรามา นิดนึง ขอบคุณผู้ที่ช่วยเหลือ และพนักงานที่เกี่ยวข้อง
ถ้าเผยแพร่ได้เมื่อไหร่ น่าจะกินใจ และจะอยู่ในใจคนไปอีกนาน และภาพลักษณ์ Honda ก็จะดีขึ้นอีกด้วย

อยากให้ทำนะครับ อยากให้ทำ พลิกวิกฤติเป็นโอกาสกันเถอะ!

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 18:59:46 »
ย้ายคงลำบากล่ะครับผม ลงทุนเป็นพันล้าน

สู้เปิดโรงงานเพิ่มดีกว่า >_<"

ผมว่าคงจะได้เห็นกำแพงกันน้ำสูงๆ รอบนิคมโรจนะมากกว่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ treebegin

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:12:51 »
สู้ ๆ ครับ Honda  ส่งสารพนักงาน กับเศรษฐกิจ ประเทศครับ  สู้ ๆ ครับชาวอยุธยา แล้วว่ากันใหม่ครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ Kookkui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:26:18 »
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ ฝ่านพ้นไปให้ได้และด้วยดีครับ สู้ๆ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:40:05 »
เมื่อเช้าดูภาพข่าวจากมุมสูง เห็นรถที่รอส่งมอบจมอยู่เกือบร้อยคันเลยครับ และมองไม่เห็นแม้แต่ถนนในโรงงานเลย :'( ขอเป็นกำลังใจให้ Honda ด้วยครับ :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:58:55 »
ป้ายแดงๆน่ะ เขียนว่า  HONDA

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:22:53 »
อยู่ที่เดิมจะขยายก็คงลำบาก เพราะรอบๆก็แออัดกันแล้ว น้ำท่วมก็บ่อย ถ้าจะย้ายก็แนะนำแถวบ่อวินที่ผมอยู่นี่แหละครับ อยู่บนเชิงเขาตัดปัญหาเรื่องน้ำท่วมไปได้เลย ตอนนี้ก็มี GM Ford&Mazda Suzuki มาตั้งโรงงานแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:44:58 »
เอาคลิปข่าวมาแปะให้ครับ

ขออภัยที่เสียงไม่ค่อยชัดครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:58:03 »
เป็นกำลังใจให้ Honda และทุกคนที่ประสบภัยน้ำท่วมครับ

จังหวัดที่ได้รับผลกระทบอุทกภัย
http://www.thaiflood.com/

บ้านผมอยู่ในเขตจังหวัดพืั้นที่สีเหลือง ตอนนี้ผมก็เริ่มเก็บของแล้วเหมือนกัน
เพราะฝนตกตลอดคืนมาหลายคืนแล้ว (แต่กลางวันไม่ตกครับ)

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 15:22:38 »
แสดงว่า บริโอ้ ตัวซวย ของฮอนด้าป่าว หว่า

ตั้งแต่ ออกมา เจอทั้ง สีนามิ  โดนด่าที่ปัดน้ำฝนกะไล่ฝ้า และ น้ำท่วม

ฮาๆ
ตลกจังเลยนะครับ อย่าให้โดนกับตัวเอง ก็แล้วกัน จะยังขำออกอีกหรือเปล่า

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 15:26:22 »
สงสารฮอนด้าครับ ช่วงนี้ดวงตกจริงๆ เหมือนจะตามดวงเมืองบ้านเรายังไงไม่รู้ครับ  :D

ยังไงขอให้น้ำลดไวไว กลับมาขายรถได้แบบเดิมนะครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2011, 15:32:56 โดย SilverG »