ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาจากงาน Ford driving Skill for Headlightmag เป็นไงกันบ้างครับ  (อ่าน 14046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz
Re: กลับมาจากงาน Ford driving Skill for Headlightmag เป็นไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:08:56 »
วันนี้ไปรอบบ่ายมา
สนุกดีครับ มันดี ไม่เคยขับเฟียสต้าเลยไม่ชินนิดหน่อย
แต่พอขับ 2 รอบละเริ่มจะชิน
ทำให้อยากขับรอบที่ 3-4 ด้วย เอามัน!!!   555+    ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: กลับมาจากงาน Ford driving Skill for Headlightmag เป็นไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:18:47 »
มาอ่าน คิดถึงเจ้าต้ามาก ตอนนี้มันอยู่ที่บ้าน :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 09:11:15 »
ผมไปรอบเช้าครับ สนุกและได้ความรู้มากๆเลยครัย ต้องขอขอบคุณ HLM  และทีมงาน + fordด้วยครับ     แอบติดใจครับพี่ jimmy มีอีกเปล่าครับ ปล. ถึงภูเก็ตแล้วครับ

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 09:26:28 »
ถ้ามีกิจกรรมแบบนี้อีกขอเข้าร่วมแน่นอนครับ สนุก ได้ความรู้ ได้อารมณ์ ขอบคุณ Ford, HLM และทีมงานทุกท่านครับ
ป.ล. สาแก่ใจตอนท้ายที่ได้นั่งสโกด้าก่อนจะกลับบ้านนี่แหละ พอกลับไปนั่งรถตัวเองทำไมมันอืดเยี่ยงนี้  ;D

ออฟไลน์ Bavaria_m3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 10:41:13 »
ขอบคุณทีมงาน HLM และ Ford มาก ๆ ครับ เพิ่งเคยเจอคุณ Jimmy ตัวเป็น ๆ เป็นกันเองมากครับ
ส่วนแพน ไม่ได้เจอกันซัก 2 ปีได้ ตั้งแต่ Tiida club meeting ครั้งก่อน

เรื่องการอบรม ถือว่า Ford จัดได้มืออาชีพดีมาก ๆ
แต่อย่างที่วิทยากรบอกว่า คนที่ขับรถเป็นมาก่อนแล้ว จะติดท่าประจำ ซึ่งคงต้องใช้เวลาในปรับการจับพวงมาลัยใหม่

ถ้ามีครั้งต่อ ๆ ไปอยากไปร่วมกิจกรรมด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 11:43:39 »
ยินดี และดีใจที่ทุกคนชอบกันครับ

ต้องขอขอบคุณพี่หมู เชษฐา พี่ติ้ว และทีมงาน Ford Driving Skill For Live ทุกคนด้วยครับ
ที่ช่วยกันจัดงานในวันนี้ ให้กับ พวกเราอย่างดี เรียบร้อย และเป็นมืออาชีพมากๆ

ขอบคุณ โป่ง พีอาร์ของ Ford Sales Thailand (คนที่นั่งจับพวงมาลัย อยู่ในสไลด์ นั่นละครับ)
ที่จุดประกายไอเดีย และติดต่อประสานงานให้ ทุกอย่างเสร็จสรรพตั้งแต่เริ่มคุยกัน จนตกลงได้
ภายในเวลาแค่ 10 นาที เท่านั้น

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาร่วมกิจกรรมของเราในวันนี้ แม้ว่าบางท่าน ถึงขั้น ฝ่าน้ำท่วมออกมา
ต้องขอยอมรับในสปิริตมากๆครับ ส่วนท่านที่มาไม่ได้จริงๆ ไม่เป็นไรครับ เข้าใจดี เพราะอันที่จริง
เราประเมินสถานการณ์กันตลอด และคิดว่า ยังพอจะจัดกิจกรรมได้ เราจึงยอมจัด และผมก็คิดถูก
ที่ตัดสินใจเดินหน้าต่อ

อาจจะคุยได้ไม่ครบทุกท่าน ต้องขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณ แพน ที่มาร่วมสร้างสีสันความฮาให้กับเรา ขอบคุณ HOMY DEMIO ที่มาร่วมด้วย
ช่วยจัดการลงทะเบียน กับทางเจ้าหน้าที่ของทีม Ford ขอบคุณ กล้วย BnN และ คุณ Fiat
สำหรับมื้อเที่ยงของทีมงาน ขอบคุณตาหน่อย MXPhone สำหรับภาพทั้งคลิปวีดีโอ และภาพนิ่ง
รวมทั้ง น้อง Toyd ตากอล์ฟ Bizzare และ เอก Backseat Driver ที่มาร่วมกิจกรรมในวันนี้

ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:01:09 »

เอาคลิปที่ถ่ายในรถมาฝากครับผม (คันสีน้ำเงิน) ขออภัยที่มือไม่นิ่ง เพราะในช่วงแรกหักหลบกรวย ตัวกระผมเองโดนโยนไปโยนมาอยู่ จึงทำให้มือไม่นิ่ง และขออภัยอีกเรื่องที่ถ่ายตอนแรกมาช้าไปหน่อย นะครับผมเลยทำให้เห็นช่วงแรกมาน้อยไป เอาแค่เป็นน้ำจิ้มๆแล้วกันเนอะ..... :D

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:17:18 »
สนุกดีครับ ไม่ได้ไปขับ แต่ได้ไปคุยเล่นกับหลายๆท่าน

เกิดมาเพิ่งเคยไปแดนเนรมิตครั้งนี้ครั้งแรกตอนแตกเนื้อหนุ่มนี่เอง อิอิ   ;D

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:43:56 »
อัพรูปครับ ขออนุญาตไม่แยกกระทู้แล้วกันนะครับ

สถานที่ในวันนี้คือ Motor Sport Land (แดนเนรมิตเก่า) ครับ
แต่ไม่ใช่ขับตรงที่ผมถ่ายนะ อันนี้มันสนามโกคาร์ท
เราไปขับกันที่สนามด้านหลัง รอบผมคือรอบบ่าย 13.00 น.ครับ

ต้องขอขอบคุณทาง Ford สำหรับกิจกรรมในวันนี้มากๆ ครับ

เริ่มแรกก็มานั่งฟังการบรรยายกันก่อน

หลังจากฟังการบรรยายเสร็จ มีพักเบรคกันซักพัก (ขนมอร่อยครับ :P) แล้วก็เดินไปที่สนามด้านหลังของ Motor Sport Land ดัน
พาหนะของพวกเราวันนี้คือ Fiesta 3 คันนี้ครับ แบ่งเป็นคันละ 4 คน
ครูฝึก 1 สมาชิก 3

ของผมไปกันกลุ่มแรกเลยกันคันสีส้ม ไปกับคุณ pkdiamond และ คุณ Readers in the dark.

ส่วนตัวชอบคันสีน้ำเงินมากๆ

สมาชิกเวปบางส่วนครับ ใครเป็นใครดูกันเองเน้อ

กว่าจะขับเสร็จหมดทุกคนก็เกือบๆ 5 โมงเย็น

กลับมารับประกาศณียบัตรเป็นที่ระลึก และเล่นเกมตอบคำถามจากที่เรียนไปเล็กๆน้อยๆ

มาถึงตัวขโมยซีน (ฮ่าๆ) ของงานนี้ สีสวยจริงๆ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ถ่ายไม่ดี ใครไม่หล่อไม่สวยยังไง ขออภัยด้วยนะครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 12:46:39 โดย nonp »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:52:19 »
โฮ่

ลงรูปกันอย่างนี้

เดี๋ยวมีคนเขาอิจฉากันแน่ๆ เอิ๊กๆๆๆ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 14:13:10 »
ท่านใดที่ไม่ได้ไป ดูจากรูปก็ได้ครับ  รูปค่อนข้างครบเลยหละสำหรับภาพบรรยากาศ

ขอบคุณทีมงาน HLM + ทีมงาน Ford ด้วยครับ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 15:55:08 »
เพิ่ม VDO ครับ

รถผมคันสีส้มครับ
เดี๋ยวค่อยอัพรูปทีหลัง
ปล. ที่ภาพแกว่งไปมาเพราะครูฝึกขับแบบเต็มที่นะครับขอโทษด้วย

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:30:20 »
เสียดายมากเลยครับ วันที่ 8 ไปงานแต่งพี่ที่หัวหิน

ถ้าไม่ติดอะไรนี้ไม่อยากพลาดงานแบบนี้เลยมันเป็นประสบการณ์

จะมีอีกหรือป่าวนะ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:58:37 »
เพิ่งจะมีโอกาสได้โพสวันนี้ ถ่ายมาไม่กี่รูปเอง ที่พอดูได้ก็มีอยู่เท่านี้ เสียดายที่ไม่ได้เอาเลนส์เทเลไปด้วย ไม่งั้นคงจะได้ภาพมากกว่านี้.

รูปรถที่ใช้ขับทั้ง3คัน

ซีรีย์เกาหลี หนังเกาหลี

คันนี้เป็นคันที่ผมได้ขับ ครูฝึกสุดมาก...ก ใครได้นั่งคันนี้บ้าง ยกมือขึ้น

ครูฝึกของเรา

อันนี้ตากล้องจากที่ไหนไม่ทราบเหมือนกัน พลางตัวจนมองไม่ออกว่าเป็นใคร  ;D

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 13:33:13 »
ใช้ตากล้องหรอครับ สงสัยกำลังจะไปทำนามากกว่ามั้งครับ  ;D