ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครัีบ ผมสมาชิกใหม่ ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2734 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankyp.

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมติดตามข้อมูลของเว็บไซด์นี้มานานมากแล้วครับ ได้แต่อ่านหาความรู้ไปเรื่อยๆ

พอดีกำลังจะออกรถใหม่ครับ เลยอยากลองมาสอบถามข้อมูลเบิ้องต้นครับ

- ผมสนใจตัว C250 CDI กับ C250 Coupe แต่ชั่งใจเรื่อง BMW F30 อยู่ เห็นมีข่าวออกมาว่าใกล้ๆจะออกแล้ว

พี่ๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ ผมตัดสินใจไม่ถูกว่ารุ่นไหน (จะออกเองด้วยครับรถคันแรก เลยกล้าๆกลัวๆอยู่)

ถ้าถามอะไรผิดพลาดไปขออภัยล่วงหน้าครับ เพราะผมเพิ่งมาใหม่  ;)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: สวัสดีครัีบ ผมสมาชิกใหม่ ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 14:47:31 »
รบกวนแก้ไขชื่อกระทู้ให้สื่อความหมายที่ต้องการถามด้วยครับ เพื่อประโยชน์ในการเข้ามาตอบ ท่านจะได้ข้อมูลที่ควรจะได้รวดเร็วขึ้นด้วยครับ

และรบกวนให้ช่วยอธิบายลักษณะการใช้งานหรือจุดประสงค์เพิ่มเติมด้วยครับ ถ้าถามมาลอยๆกว้างๆ คนก็จะตอบแค่ว่า ก็แล้วแต่คนอยู่ดีครับ จะไม่ได้รับคำตอบที่เป็นประโยชน์ใดๆ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: สวัสดีครัีบ ผมสมาชิกใหม่ ขอสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 15:04:35 »
ขอรบกวนคุณเจ้าของกระทู้ ตามที่คุณ Terng ช่วยเขียนไว้นิดนึงจะช่วยให้เรา ช่วยคุณได้ตรงความต้องการของคุณมากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:15:22 »
ขึ้นอยู่กับว่าจะรอได้อีกนานแค่ไหนครับ
3 เดือน 6 เดือน 1 ปี หรือไม่รีบ เรื่อยๆ
ถ้ารอเป็นปีได้ ก็ควรรอดู เพราะผลิตภัณฑ์ของ BMW ที่ผ่านมานั้น รถที่สร้างผลงาน
โดยรวมได้ดี จะมีเยอะ และทำผลงานได้ไม่ดีจะแทบไม่มีเลย

ดังนั้นเมื่อจำเป็นต้องลงเงินล้าน จึงควรรอ ถ้าทำได้

แต่ถ้าสมมติบอกว่าต้องใช้รถภายใน 3 เดือน..แบบนี้ไม่ต้องรอหรอกครับ
เอา C-Class ไปเลยก็ได้ แต่จะเป็นเครื่องหรือรุ่นไหน..ก็แล้วแต่งบ เพียงแต่ว่า
1. อะไรก็ตามที่เป็น 250 เรี่ยวแรงมันเกินพอ ขับสนุก ดีเซลดึงดุ และเบนซินดึงแถมไหล
2. ระดับการตกแต่ง หากชอบขับรถเร็ว พยายามเลือกแบบ Avantgarde ไว้จะเหมาะกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8