ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม๊ก ดุ้งซ่อมที่ไหนดีครับ..(กทม.นะ)  (อ่าน 10902 ครั้ง)

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
ตามนั้นเลยครับ..เพิ่งเห็นเมื่อกี๊ไม่รู้ไปโดนไรมา...
ใครเคยไปซ่อมที่ไหนแล้ว..หาย(ดี) ช่วยบอกทีครับ...เอาในกทม.นะครับ....
ปล.เคยซ่อมมาแล้วทีนึงที่อุตรดิตถ์..สั่นเป็นจ้าวเข้าเลยครับ...
เลยจะลงทุนส่งไปซ่อมกทม.ดูครับ....

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: ล้อแม๊ก ดุ้งซ่อมที่ไหนดีครับ..(กทม.นะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 14:37:21 »
ถ้าเป็นล้อเดิมติดรถซื้อใหม่ดีกว่าไหมครับ หาไม่น่ายากหรอกนะ ซ่อม2ครั้งรวมค่าส่งไปกลับ ออกล้อใหม่น่าจะดีกว่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ TorTy

Re: ล้อแม๊ก ดุ้งซ่อมที่ไหนดีครับ..(กทม.นะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 14:51:01 »
น้องชายเพิ่งไปซ่อสีมมาครับงานดีแต่อย่าไปเร่งนะครับเพราะจริงๆแล้ววันเดียวเสร็จแต่จะให้ดีทิ้งไว้สักคืนนึง
เพราะสีจะได้แห้งทันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 15:29:51 »
ล้อไม่เดิมติดรถนะสิครับ.....เลยทำใจยาก...ขอบ 19" ครับ...

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 15:40:40 »
พรหนิมิตร งานไม่ดีครับ ยังซ่อมแบบสมัย20ปีที่แล้ว เป่า กลึง ล้อบาง งานสี งานแลคเกอร์ไม่เวิร์คครับ

ดุ้งแล้ว หากกลึงออกจะยิ่งดุ้งง่าย เพราะเค้ากลึงขอบออก ยิ่งบางครับ ลองหาเจ้าอื่นดูครับ

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 16:52:06 »
ที่นี่ครับ www.automagwheel.com แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะคิดแพงหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:18:25 »
scw สนามเป้าครับ งานออกมาดีครับขนาดให้เค้าทำให้ด่วนภายในวันเดียวเสร็จ งานเนียนดีครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 20:39:28 »
ผมเข้าใจว่า SCW ก็ส่งไปพรหมนิมิตรเหมือนกันนี่ครับ

ผมเพิ่งไปทำที่พรหมนิมิตรมา ก็โอเคนะ งานสีด้านนอกโอเคแต่ไม่ละเอียดมากเท่าไหร่
แต่ยังถือว่าไว้วางใจได้กว่าหลายหลายเจ้า ที่โพสต์ตามเวบแต่งรถชื่อดัง

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 20:50:13 »
ถามนิดนึงครับ

แม็กมัน ดุ้ง ง่ายขนาดนั้นเลยหรอครับ
ขับตกหลุมมาหรอครับ หรือยังไงครับ
และวิธีสังเกตุ แม็กดุ้ง สังเกตุยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 21:26:39 »
พรหนิมิตร งานไม่ดีครับ ยังซ่อมแบบสมัย20ปีที่แล้ว เป่า กลึง ล้อบาง งานสี งานแลคเกอร์ไม่เวิร์คครับ

ดุ้งแล้ว หากกลึงออกจะยิ่งดุ้งง่าย เพราะเค้ากลึงขอบออก ยิ่งบางครับ ลองหาเจ้าอื่นดูครับ
ที่ผมไปซ่อมเห็นเค้าลงทุนซื่อเครื่องซ่อมโรงงานเดียวกับ BBS มา 2 ตัว เห็นว่า เกือบ 20 ล้านได้
ระบบสีฝุ่นอีกแบบเดียวกับสีล้อโรงงานเช่น BBS ครับ เปลี่ยนมานานแล้วนะครับ
ขอบเป็นลอยเข้าเติมเนื้อโลหะก่อนครับแล้วค่อยใช้เครื่องกลึงส่วนที่เกินออกโอกาสกิน
เนื้อยากมากเพราะวัดความหนาของขอบก่อนแล้วค่อยตัดส่วนกินออกครับล้อดุ้งลองดูในคลิปครับ
ใช้เครื่องแรงดันดึงครับ
อีกที่ก็ www.automagwheel.com ตามพี่ท่านบนบอกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2011, 21:29:10 โดย TorTy »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 20:00:13 »
ถามนิดนึงครับ

แม็กมัน ดุ้ง ง่ายขนาดนั้นเลยหรอครับ
ขับตกหลุมมาหรอครับ หรือยังไงครับ
และวิธีสังเกตุ แม็กดุ้ง สังเกตุยังไงอะครับ

ขอบคุณครับ
คับ..ขับตกหลุมที่ความเร็ว 120 หลุมลึกสัก15ซม.ได้มั้งครับ...พอดียางลมอ่อนด้วยไม่ได้เช็คมาเป็นเดือนแล้ว...28ปอนด์เองมั้ง...ปกติ 35 ครับ..
ล้อมมันไม่กลมไงครับ..คือวิธีสังเกตุ...ขอบมันผะเหยือ..ออกมา(เขียนแบบนี้ป่าวอะ..5555)
พรหนิมิตร  น่าสนใจครับ..งั้นเด๋ว..ลองโทรก่อน..ขอบคุณทุกท่านครับ...