ผู้เขียน หัวข้อ: // ข้อความสั้นๆ ถึง คุณ ตัน ภาสกรนที และอีกหลายๆคนที่เป็นทุกข์ด้วยภัยน้ำท่วม //  (อ่าน 13901 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake_maenprasert

• Newbie
  • *
ขอให้กำลังใจคุณตัน รวมทั้งทุก ๆ ท่านที่เดือดร้อนในครั้งนี้ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปเร็ว ๆ ด้วยนะครับ นี่แหละครับน้ำใจของคนไทย

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
สรุปความเสียหายทั้งหมด 3,500 ล้าน นะครับ ไม่ใช่ 2,000 ล้าน เสียใจกับคุณตัน ด้วยจริงๆครับ
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
อ้าว แกไม่ทำโออิชิแล้วหรอครับ
แกขายไปแล้วครับ น่าจะเพราะโออิชิมันใหญ่และเป็นการตลาดเกินไป
H.

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
พื้นที่สื่อเหมาะสำหรับ คนที่เ่ข้าถึงง่ายครับหากคุณเล่นสื่อเป็นก็ช่วยผลักดันธุรกิจคุณได้ แต่หากคุณเป็นคนที่เข้าถึงยากการออกสื่อของคุณก็น้อย สื่อเองอยากได้ข่าวจากคนดังและนายทุนอยู่แล้ว แต่มันอยู่ที่เค้าจะออกสื่อหรือไม่เท่าันั้น อยากออกก็ได้ออก ไม่อยากออกก็จบแค่นั้นครับ

ส่วนการเป็นคนจิตใจนักสู้ของคุณตันผมนับถือเลยครับ

กำลังใจของผมคงช่วยคุณตันไม่ได้ แต่กำลังใจของคุณตันเองนั่นแหละที่จะช่วยตัวคุณ และ บริวารของคุณเอง ขอให้สู้นะครับ มองไปข้างหลังคุณก็จะรู้แล้วว่าจะมีคนล้มกี่ร้อยกี่พันคนล้มถ้าคุณล้ม

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
ตามความคิดผม  ผมว่าการบริจาคช่วยเหลือน้ำท่วมทุกวันนี้มันก็ยังมีการตลาดเข้ามาเกี่ยวข้องอยู่ดี  ถึงแม้จะช่วยกันเยอะแค่ไหนก็ตาม  จะสังเกตุได้จาก  ถุงที่ใส่ของช่วยน้ำท่วมจะมีตราสัญลักษณ์ขององค์กรต่างๆประทับไว้เสมอเหมืิอนเป็นการโฆษณาไว้อยู่เสมอ  ว่าอันนี้ขององค์กรเรานะ  บริษัทเรานะ  อย่างที่เห็นกันอยู่ทุกวันนี้ ผมไม่ขอยกตัวอย่างละกันเพราะเห็นๆกันอยู่  ยกเว้นถุงช่วยน้ำท่วมพระราชทานนะครับ  เพราะผมเห็นว่าเหมาะสมแล้ว  ซึ่งจริงๆแล้วไม่จำเป็นต้องมีตราสัญลักษณ์ต่างๆก็ได้ทำเป็นถุงสีล้วนๆก็ได้แถมยังช่วยลดต้นทุนอีก  ผมว่าทุกวันนี้เขาหวังกันหมดละครับว่าทำดีก็ต้องมีคนเห็น  ทำดีแล้วไม่มีคนเห็นจะทำทำไม  แต่ใครที่ทำดีอยู่แล้วแม้จะมีคนเห็นหรือไม่มีคนเห็นก็ตามก็ขอให้ทำดีต่อไปนะครับซักวันอาจจะมีคนเห็น  แล้วเราก็จะมีความสุขด้วยที่ได้ทำดี

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ้าว แกไม่ทำโออิชิแล้วหรอครับ
แกขายไปแล้วครับ น่าจะเพราะโออิชิมันใหญ่และเป็นการตลาดเกินไป

ขัดแย้งกับหุ้นส่วนครับ เป็นปัญหาระหว่างผู้บริหารรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ ไม่ใช่ของเราคนเดียวทำอะไรก็ต้องฟังคนอื่นด้วย ก็เลยขายทิ้งซะแล้วมาทำของตัวเองไปเลย อยากทำอะไรก็ทำไม่ต้องแคร์ใคร จะบริจาคหรือทำอะไรเพื่อสังคมก็ทำได้สะดวกกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 2k

ผมไม่กินโออิชิเพราะชีวิตผมอิชิตันจองไปเรียบร้อยแล้ว  ;D

โออิชินับวันยิ่งตกต่ำลงไร้ซึ่งจุดยืนไร้ซึ่งจุดเด่น หน้าหล่อๆของ"ณเดชโฆษณาฟรุตโตะ"ทำให้ผมรู้สึกเหมือนโดนดูถูกคิดว่าเราจะซื้อน้ำเพราะพรีเซ็นเตอร์เท่านั้น.....ผมมีสมองมากกว่านั้นครับโออิชิ......เทียบกับอิชิตันแล้วภาพลักษ์ของคุณตันที่สื่อชัดเจนว่าตัวเองมีอะไรขายและขายอะไรมันน่ามองน่าซื้อกว่ามาก ส่อให้เห็นถึงความตั้งใจทำธุรกิจกว่ากันมากนัก  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
ยอมรับเลยว่าคุณตัน พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสได้อย่างสวยงามครับ

แต่หลายครั้งสื่อเสนอหรือออกสื่อมา ทำให้รู้สึกว่า มากเกินไป?
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ vuthtichai

ผมไม่กินโออิชิเพราะชีวิตผมอิชิตันจองไปเรียบร้อยแล้ว  ;D

โออิชินับวันยิ่งตกต่ำลงไร้ซึ่งจุดยืนไร้ซึ่งจุดเด่น หน้าหล่อๆของ"ณเดชโฆษณาฟรุตโตะ"ทำให้ผมรู้สึกเหมือนโดนดูถูกคิดว่าเราจะซื้อน้ำเพราะพรีเซ็นเตอร์เท่านั้น.....ผมมีสมองมากกว่านั้นครับโออิชิ......เทียบกับอิชิตันแล้วภาพลักษ์ของคุณตันที่สื่อชัดเจนว่าตัวเองมีอะไรขายและขายอะไรมันน่ามองน่าซื้อกว่ามาก ส่อให้เห็นถึงความตั้งใจทำธุรกิจกว่ากันมากนัก  8)

ถึงณเดชจะหล่อ นะครับ แต่ ใจพี่ตัน หล่อมากกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ redsun

รัก " อิชิตัน " ตรงนี้แหล่ะ..

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เหมามา1โหลเรียบร้อย  ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Archman12

• **
โออิชิรสชาติแย่ลงตั้งแต่คุณตันออก  พอมากินอิชิตันล่ะใช่เลย  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เป็นกำลังใจให้ครับ

วันนี้ซัดรสน้ำจมูกข้าวไปแล้ว 2 ขวด

ออฟไลน์ CRO

ขอเป็นกำลังใจให้คุณตันต่อไปครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
พูดไม่ออก น้ำตาซึมอย่างเดียว
เดี๋ยวไปอุดหนุนอิชิตันบ้างดีกว่า
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
ของเราเหมือนกำลังจะเดินออกจากอุโมงค์แล้ว 

แต่เดินตกลงไปในช่องลึก ต้องออกแรงปีนขึ้นมาใหม่

ในช่องนั้นมืด มองเห็นแต่แสงรำไรบนปากปล่อง  :'(
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ก็ได้แต่หวังว่า เจ็บครั้งนี้ คุณตัน จะลุกขึ้นมาสู้ต่อ แต่ผมว่า แกไม่ยอมแพ้หรอก เพราะแกก็เจ็บมาหลายครั้งแล้วเหมือนกัน

ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ (แต่คงไม่ถึงขั้นไปอุดหนุนสินค้าแกหรอกนะครับ เพราะปกติผมไม่ได้ซื้อสินค้าแกบ่อยอยู่แล้ว)

ตอนนี้ก็ได้แต่กลัวว่า เราจะโดนเป็นรายต่อไป

ยากดีมีจนไม่เกี่ยว เวลาโดนก็โดนเหมือนกัน เฮ้อ...
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 :D เป็นกำลังใจให้คุณตันนะค๊ะ แต่ไม่ค่อยห่วงเพราะคุณตันยังมีตุนไว้อีกแยอะ(เงิน)แค่นี้ไม่ระคายผิวคุณตันหรอกค๊ะ (ที่ดินแถวถนนวิทยุตัดเพชรบุรีส่วนต่างมากมาย)

ออฟไลน์ XL_SiZe

ผมก็เปรียบเสมือน กัปตันเรือ ผมต้องให้ลูกเรือปลอดภัยออกไปหมดก่อน ผมค่อยออกไปเป็นคนสุดท้าย Like  ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ over77

• Newbie
  • *
ขอร่วมสนันสนุนคนดีทุกคนคับ :)