ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเส้นทางขับรถจากรังสิต ไปอ.ภูเขียว จังหวัดชัยภูมิคับ  (อ่าน 8295 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
พอดีว่า พรุ่งนี้จะขับรถไปที่อำเภอภูเขียว  จังหวัดชัยภูมิคับ
เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยคับ กลัวอยู่ 2 อย่างคับ
อย่างแรกคือกลัวหลงคับ  อีกอย่างคือกลัวน้ำท่วมคับ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำเส้นทางด้วยคับผม หรือว่ามีเส้นทางไหนที่น้ำท่วมบ้างไหมคับ

ผมรู้แต่ว่าตอนนี้ก็คือวิ่งจากรังสิตไปถนนพหลโยธิน แล้วไปทางวังน้อย ไปทางสระบุรีแล้วก่อนเข้าตัวเมืองโคราชให้อ่านป้ายชัยภูมิ
นอกนั่นไม่รู้เลยคับ รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Lammerison

ตามที่คุณได้ข้อมูลมาก็ได้ครับ

เ้ส้นไปอีสานไม่มีท่วมจนต้องปิดการจราจร แต่อาจจะมีชะลอตัวตรงจุดน้ำขังครับ

เดินทางปลอดภัยครับ

ตามที่คุณได้ข้อมูลมาก็ได้ครับ

เ้ส้นไปอีสานไม่มีท่วมจนต้องปิดการจราจร แต่อาจจะมีชะลอตัวตรงจุดน้ำขังครับ

เดินทางปลอดภัยครับ

ขอบคุณคับ
เออ รบกวนถาม แล้วจากโคราชนี้ไปอย่างไรต่อคับผม

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
รังสิตมาถึงสระบุรีเลี้ยวขวาเข้าเส้นมิตรภาพ
จากเส้นมิตรภาพ วิ่งไปเรื่อยจนถึงแยกสีคิ้ว เลี้ยวซ้าย... ยิงตรงเข้าชัยภูมิ..
ก่อนเข้าชัยภูมิ จะมีสามแยกบายพาส เลี้ยวขวา ไปตามป้ายขอนแก่น.. จะเลี่ยงเมืองออกไปอ.แก้งคร้อ..
วิ่งไปตามอ.แก้งคร้อ จากแก้งคร้อไปตามป้ายถึงภูเขียวเลยครับ..  ตอนนี้ยังไม่มีน้ำท่วม..
ช่วงออกจากสระบุรีมาถึงแยกบ้านนาน่าจะไม่มีแล้ว
เส้นนี้ใกล้สุด ผมวิ่งประจำ.. ;D เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ..  ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

รังสิตมาถึงสระบุรีเลี้ยวขวาเข้าเส้นมิตรภาพ
จากเส้นมิตรภาพ วิ่งไปเรื่อยจนถึงแยกสีคิ้ว เลี้ยวซ้าย... ยิงตรงเข้าชัยภูมิ..
ก่อนเข้าชัยภูมิ จะมีสามแยกบายพาส เลี้ยวขวา ไปตามป้ายขอนแก่น.. จะเลี่ยงเมืองออกไปอ.แก้งคร้อ..
วิ่งไปตามอ.แก้งคร้อ จากแก้งคร้อไปตามป้ายถึงภูเขียวเลยครับ..  ตอนนี้ยังไม่มีน้ำท่วม..
ช่วงออกจากสระบุรีมาถึงแยกบ้านนาน่าจะไม่มีแล้ว
เส้นนี้ใกล้สุด ผมวิ่งประจำ.. ;D เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ..  ;)

ขอบคุณมากมายเลยคับ

เท่าที่ผมดูแผนที่คือ จากสีคิ้ว นี่ต้องวิ่ง ทางหลวงหมายเลข 201 จนถึงภูเขียวเลยใช่ไหมคับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
เท่าที่ผมดูแผนที่คือ จากสีคิ้ว นี่ต้องวิ่ง ทางหลวงหมายเลข 201 จนถึงภูเขียวเลยใช่ไหมคับ

ใช่ครับ.. 201 จากสีคิ้วถึงภูเขียวเลย..  ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ใช่ครับ.. 201 จากสีคิ้วถึงภูเขียวเลย..  ;)

ขอบคุณอีกครั้งนะคับ
ตอนนี้ผมขับรถใกล้จะถึงชัยภูมิแล้วคับ

ออฟไลน์ ZenoNick

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ามาทำอะไรที่ภูเขียวครับ พอดีผมเป็นคนภูเขียว ;D

ไม่ทราบว่ามาทำอะไรที่ภูเขียวครับ พอดีผมเป็นคนภูเขียว ;D

ไปหาเพื่อนคับ พอดีเพื่อนไปทำงานที่ภูเขียวคับ
และไปทำบุญด้วยคับผม