ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถระวังสาวๆกันนิดนึง น่ากลัวจะหล่นลงมาจากท้ายรถสองแถว  (อ่าน 6224 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

ยิ่งในช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์หรือช่วงเทศกาลต่างๆ จะมีให้พบเห็นได้เกลื่อนกลาด

ใครอยากชมแห้ง ดูคลิป youtube ประกอบการแสดงด้านบน
ใครอยากชม live สดๆ ให้ขับมาชมแรลลี่เทคตามเส้นทางบางแสน-พัทยา บายพาสเลี่ยงเมืองชลบุรี

บางคันก็ชอบจี้ท้าย ตามไปดูหนอน ตามไปดูตรูด(รถสองแถว) ..
บางคันก็แซงๆไปให้พ้น เพราะเดี๋ยวจะเหยียบดังกร๊อบแกร๊บ ไม่อยากจะนึกภาพตาม ..

แล้วท่านล่ะ คิดยังไง ? จะขับแบบไหนด้านบน ?

ปล. สงสัยมากกกกกกกกก ทำไมตำหนวดไม่เรียกจับในข้อหาตกแต่งรถ(หรือว่าจดถูกกฏหมาย)
อีกอย่างเสียงน่าจะเกินกำหนดของมาตรฐานหูไทย.. ทำให้ผู้อื่นคันหู อยากจะเอาหูหนีไปไกลๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 15:31:11 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
คลิปเปิดดูไม่ได้แล้ว ครับ

ออฟไลน์ Oslan

อดดู เลยไม่เก๊ท  ???

คลิปเปิดดูไม่ได้แล้ว ครับ

อดดู เลยไม่เก๊ท  ???

ขอโทษที link เดี้ยงไปซะแล้ว  :D ..

ลองนึกภาพตามนะครับเพื่อจะเก๊ท ..
ประมาณว่าสาวโคโยตี้เปลี่ยนที่เต้นจากบนเวทีมาจับเสาที่ยึดหลังคากับตัวรถด้านท้ายแล้วโยกไปส่ายมา แทบจะเลื้อยลงมาถึงพื้นถนน 
:o

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เจอบ่อยครับเข้ากทม ทีไรก่อนขึ้นบรูพาวิถี เจอมันทุกทีมันจะออกมากันช่วงหนึ่งทุ่มเป็นต้นไปบางทีมีสี่ห้าคัน เห็นทีไรฮาทุกที สงสัยมันเบื่อมอไซค์กันละมั้ง

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **
 บายพาสชลบุรีบ่อยมากครับโดยเฉพาะปิดเทอมกะเสาร์อาทิตย์ไม่รู้มาจากไหน ยังเกรียนๆกันอยู่เลย
ยืนเกาะกันตรงบันได 2-3คนแล้วก็โยกๆขย่มๆขับรถตามยังกลัวว่าหล่นมาจะเหยีบเอาเลย เห็นแล้ว
หดหู่ใจ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เจอตลอดครับ โดยเฉพาะวันสงกรานต์
(ที่สำคัญ ต้องเปิดเพลงดังๆด้วย พวกสกาวาไรตี้งี้ ตับงี้ คันหูงี้ (ตย.ครับ))
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tan Int

ถ้ามาเปิดเครื่องเสียงแถวบ้านผมนี่...
เจอแม่ผมมหาเทศน์แน่เลย....

แต่แถวบ้านผม ก็มีนะ ไม่ว่าจะเป็น Mighty-X แก่ๆ ยัน Vios จอมซ่า
เปิดเพลงดังไม่พอ เปิดกระจกอีก ขับมอไซค์ผ่านทีไร หนวกหูสุดๆ....
(แอบคิดในใจว่า"มันอยู่ที่ไหนมา ถึงไม่เคยฟังเพลง..")
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

บายพาสชลบุรีบ่อยมากครับโดยเฉพาะปิดเทอมกะเสาร์อาทิตย์ไม่รู้มาจากไหน ยังเกรียนๆกันอยู่เลย
ยืนเกาะกันตรงบันได 2-3คนแล้วก็โยกๆขย่มๆขับรถตามยังกลัวว่าหล่นมาจะเหยีบเอาเลย เห็นแล้ว
หดหู่ใจ

ประมาณนี้มั๊ยตามลิ๊งค์ .... ( เห็นไม่สมควรลบได้นะครับ)

น้องๆที่อ่านเวปนี้อยู่ อย่าเอาเป็นตัวอย่างนะครับ
อยากให้รู้ว่าพอวันนึงพอถึงวัยที่เรามีวุฒิภาวะแล้วมองย้อนอดีตกลับมา จะรู้ครับเรื่องผิดชอบชั่วดีในสิ่งที่เราเคยกระทำมาในอดีต
ดังนั้นทำวันนี้ให้ดีที่สุด ให้เป็นที่รักของคุณพ่อและแม่และผู้คนในสังคม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 23:39:19 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ H.

เดี๋ยวนี้มีเทคหลังรถ อีกหน่อยก็ม่านรูดหลังรถละจ้า
H.

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
หดหู่ใจ

ประมาณนี้มั๊ยตามลิ๊งค์ .... ( เห็นไม่สมควรลบได้นะครับ)

น้องๆที่อ่านเวปนี้อยู่ อย่าเอาเป็นตัวอย่างนะครับ
อยากให้รู้ว่าพอวันนึงพอถึงวัยที่เรามีวุฒิภาวะแล้วมองย้อนอดีตกลับมา จะรู้ครับเรื่องผิดชอบชั่วดีในสิ่งที่เราเคยกระทำมาในอดีต
ดังนั้นทำวันนี้ให้ดีที่สุด ให้เป็นที่รักของคุณพ่อและแม่และผู้คนในสังคม

คมกริบถูกต้องคราบ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ปกติที่เป็นโคโยตี้ หน้าตาสวยๆหุ่นดีๆ มาเต้นแบบนี้ผมยังว่ามันเสื่อมต่ออารมณ์เลย

ถ้าผมขับรถเข้าไปเติมน้ำมัน แล้วต้องเจอหน้าตาแบบนี้ หุ่นแบบนี้ มาเต้นแบบนี้
ผมคงเลี้ยวออกจากปั๊มทันทีครับ ระคายเคืองลูกตาและความรู้สึก  - -"
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ swan

คนคิด คนทำแบบนี้ มันเสื่อมจริงๆ โดตเฉพาะผู้ใหญ่ที่เอาเด็กสาวๆมาหากินแบบสิ้นคิด