ผู้เขียน หัวข้อ: จองเลยดีมั้ยครับ Volvo S60 DRIVe 1.6 ยังไม่เคยขับตัวจริง  (อ่าน 8475 ครั้ง)

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
ดูตัวนี้มานานแล้วครับ ว่าจะออกตัว Business 1.89 ไปเห็นของจริงมาแล้ว แต่ไม่ได้ลองขับ ดันได้ไปลองขับตัว import 2.99 แทน  เห็นว่ารถน่าจะได้ปลายเดือน พย.

เหตุผลที่จะจองตอนนี้
1. ค่อนข้างชัวร์แล้วว่าชอบ ทั้ง brand หน้าตา features ความปลอดภัยต่างๆ (อายุ 27 แต่อยากรีบแก่เลยเลือก volvo ครับ ฮ่าๆ)
2. เห็นเค้าว่าราคานี้ได้แค่ 30 คันแรก ซึ่งถ้าอยากได้สีดำ 1.89 รถคงยิ่งต้องมีน้อยลง กลัวหมดครับ - -"
3. อยากซิ่งก่อนเพื่อนครับ ไหนๆจะออกแล้ว ขอเป็นคนแรกๆในท้องถนนหน่อย (ใช่ว่าผ่านไปอีกปีจะมีเยอะขึ้น ฮ่าๆ)

เหตุผลที่ยังลังเล
1. ยังไม่เคยขับตัวจริงเลยครับ เคยแค่เห็นและสัมผัส  ส่วนที่ได้ขับก็ดันเป็นตัว 2.99 แทน ซึ่งก็ happy ดีครับ
2. spec เครื่อง 1.6 ที่ฟังดูน่าหวั่นไหว แต่จากที่อ่าน review ต่างประเทศ ก็เข้าใจว่าค่อนข้างโอเค ส่วนตัวผมใช้รถแต่ในเมือง ไม่ได้ชอบเร่งความเร็วแข่งกับใครที่ไหน ก็คงมีบ้างที่ต้องใช้ความเร็วเพื่อแซงในเมืองบ้าง เลยไม่ได้กังวลกับความเร็วสูงสุดเลย คงใช้อยู่แค่ 0-80 แค่นั้น 

แบบนี้จัดไปเลยดีมั้ยครับ หรือรอซักนิด ขับตัวจริงก่อนซึ่ง sales บอกว่าน่าจะทดลองให้ขับได้ช่วงกลางเดือนปลายเดือน พย. นี้  ขอคำแนะนำและความเห็นด้วยครับ

ปล. ว่าจะเลือกสีดำ มีเทคนิคการดูแลยังไงมั่งมั้ยครับ ตอนนี้ผมดูเรื่อง wrap สติกเกอร์ใส (มีทัั้ง 2X,XXX-6X,XXX) เคลือบต่างๆ ไม่รู้อย่างไหนจะดีและเหมาะสมกับราคากว่ากัน ผมกลัวเรื่องขนแมวครับ ทุกวันนี้แม่บ้านจะล้างรถให้ทุกวันโดยเอาผ้าชุดน้ำเช็ด ซึ่งผมว่าทำไม่ได้กับรถสีดำแน่ๆ แต่จะให้ล้างแบบมืออาชีพก็คงเกินความสามารถอีก เลยคิดว่าติดสติ๊กเกอร์ใสน่าจะดี คงจะล้างแบบไม่ต้องถนอมมากได้เพราะโดนแต่สติ๊กเกอร์ ใครมีคำแนะนำดีๆ รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: จองเลยดีมั้ยครับ Volvo S60 DRIVe 1.6 ยังไม่เคยขับตัวจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:21:28 »
ชอบก็จัดเลยครับเดี่ยวไม่ทัน
วันนี้ก็ไปดูแคปหมูดีเซลมาเหมือนกันผิดหวังมากครับกับตัวรถ
ราคาแพงเวอร์แต่ผมเทียบกับเทียน่าแล้วแคปสู่ไม่ได้เลย
ทั้งที่เก็บของก็เล็กกว่า เบาะสั้นกว่า หนังแข็งกว่า
วัสดุดูถูกๆ ดีกว่าแค่นั่งได้7คนแต่นั่งแล้วแงะคนหนั่งหลังสุดออกด้วย

ตอนแรกว่าจะดูvolvo โชว์รูมใหม่ตรงพระราม2ครับ

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
Re: จองเลยดีมั้ยครับ Volvo S60 DRIVe 1.6 ยังไม่เคยขับตัวจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:26:14 »
ถ้าชอบขนาดนี้ ศึกษาข้อมูล ข้อดี-ข้อเสีย มากขนาดนี้ผมว่าจองได้เลยครับ
รถที่เรารักจะอยู่ไปกับเรานานๆ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:29:25 »
เคยขับตัวแรกแล้วชอบไหมครับ?

ถ้าชอบ ก็โอเคครับ

แต่ใจจริง รอลองขับเครื่องใหม่ก่อนดีกว่าครับ ใกล้แล้วละเนาะ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:00:03 »
ผมว่าน่าจะแรงกว่าตัวเก่านะครับ  :D ถ้ายังลังเลก็ลองรอTest Driveดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 19:01:12 »
ผมว่าทดลองขับก่อนดีกว่าครับ ติดต่อเซลล์ว่าถ้ารถทดลองขับมาเมื่อไหร่ให้เขาโทรบอกก็ได้ครับ
ผมเชื่อว่าเขาอยากขายนะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 20:08:28 »
ใจจริงอยากให้ลองขับก่อน เพราะมันไม่ใช่เงินน้อยน้อย
แต่ถ้าชอบมากจะจองเลย ก็เอาเถิดครับ

ส่วนเรื่องสีดำ ผมว่าก็ไม่ต้องให้แม่บ้านล้างซะก็สิ้นเรื่องครับ
ปล่อยให้เขลอะแล้วสัปดาห์นึงแวะเข้าคาร์แคร์ไปจัดการจะดีกว่า

โดยส่วนตัวผมไม่นิยมพวกติดสติกเกอร์อะไรเท่าไหร่
ถ้าจะเคลือบก็คงเคลือบแก้วนั่นแหละ ทนดี แล้วก็เงางามด้วย

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 20:13:41 »
ลองขับก่อนครับ ไม่งั้นหากซื้อไปแล้ว เกิดไปเจอจุดไหนที่ไม่ชอบ
จะเสียใจไปอย่างน้อย 3-5 ปี

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 21:46:30 »
หุหุหุ จองเลยครับถ้าอยาได้ ผมอยากจากใจจะขาด
เพราะผมไปสัมผัสมาวันนี้ก็อยากได้มาก ไม่ซ้ำใครดี แต่ ผบ บอกว่าจะเอาเงินไปลงทุนทำห้องแถว อนุมัติแค่ล้านเดียว
หากผมขาย camry ก็ได้แค่ 1.1 ล้าน ก็ยังซื้อไม่ได้ และไม่อยากผ่อนด้วย ตกลงก็พับโปรเจ็คไปก่อน
รอลูกคลอด เผื่อคุณตาจะให้บุญก้อนโตอีกซักก้อน อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 22:17:33 »
วันนี้แวะไปดูที่หัวหมาก
เลื่อนเปิดตัว
ไม่มีข้อมูลใดๆทั้งสิ้น

เซ็ง ได้ข่าวว่าศูนย์ใหญ่นะเนี่ย

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 12:19:39 »
แหม วัยรุ่นอยู่ อยากแก่ขับรถผู้ใหญ่ แต่อย่าใจร้อนเหมือนวัยรุ่นครับ ลองขับดีกว่า30คันแรกโควต้านั้น อย่ากังวลมากครับ ดีไม่ดีเจอตัวจริงสบายใจกว่าครับ

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 20:25:33 »
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ตกลงจองไปแล้วครับ (สีดำด้วย  ;D) แต่มีเงื่อนไขกับ sales ว่า "จะคืนมัดจำหากทดลองขับแล้วไม่พอใจ" ก็เลยตกลงไป เพื่อให้ sales เอาไปล๊อกรถในระบบหน่ะครับ จะได้ไม่พลาด lot แรกในกรณีที่ได้ลองแล้วปลื้ม หวังว่ากลางเดือนคงจะได้สัมผัสเจ้า Naughty Volvo ครับ ไว้จะมา update ให้ฟังใหม่ครับ  ;)