ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ 4ประตูยกสูงรวมถึง 4x4 ราคาไม่เกิน8แสนรุ่นไหนน่าซื้อที่สุด  (อ่าน 13288 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
มี3รุ่นให้เลือก 4ประตูเท่านั้น วิโก้ไม่เอานะครับ เหตุผล เพื่อนที่ทำงานใช้พรีรันเนอร์ไปตกถนนแถวสกลนครห้องโดยสารพังยับ ไม่สามารถขับรถมาซ่อมกรุงเทพได้เลย วิ่งแค่ 80 ต้องหาอู่ซ่อมแถวนั้น
1.โคโรลาโด
2.ดีแม็ก
3.เรนเจอร์
ตัดสินใจลำบากครับอยากถามความคิดเห็น ราคาไม่เกินแปดแสนนะครับ
แล้วถ้าซื้อสดสามารถ หักส่วนลดภาษีได้ทันทีเลยหรือเปล่า ถ้าได้จะเพิ่มราคาไม่เกิน 8แสน6 เพื่อจะได้หักแล้วราคาจะได้ไม่เกินแปดแสนเหมือนเดิม

รบกวนหน่อยนะเซียนรถทั้งหลาย
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 11:58:34 โดย NgoH »

GreenG

D-Max 2.5VGS AT ครับ อยากได้มากๆเลยครับ ลุยน้ำท่วมได้  ;)

ออฟไลน์ danbom

• Jr. Member
  • **
เรนเจอร์ เพื่อนๆในคลับบอกว่าเบาะชันมากและแข็งมากด้วยครับ
แต่ด้านในใหญ่กว่าทุกค่ายครับ ตอนนี่เล็งเจ้าโด้อยู่ครับ

NgoH

เรนเจอร์ เพื่อนๆในคลับบอกว่าเบาะชันมากและแข็งมากด้วยครับ
แต่ด้านในใหญ่กว่าทุกค่ายครับ ตอนนี่เล็งเจ้าโด้อยู่ครับ

นิว เรนเจอร์ เป็นรถที่มีมิติใหญ่ที่สุด เป็นไปได้เหรอครับ เบาะหลังจะชัน

• **

นิว เรนเจอร์ เป็นรถที่มีมิติใหญ่ที่สุด เป็นไปได้เหรอครับ เบาะหลังจะชัน

คนในคลับไปนั้งกัน 4-5 คนนะครับ พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าชันครับ
เสียความรู้สึกไปตามๆกัน

methus zaa

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
อย่าพึ่งเชื่อจนกว่าได้ลองเองครับ  ::)
New Mazda3 ที่เขาว่าจัดการเบาะหลังได้ดีนักดีหนากว่าตัวเก่า ผมยังเข้าไปนั่งแล้วติดแหงกเลย

แต่ถ้าให้มองตอนนี้ผมว่าอีตุตุก็น่าสนใจมิใช่น้อยครับ Ranger ผมก็ว่าน่าสนใจเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2011, 12:31:10 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Mazda3 ผมว่าตัวเก่าแย่แล้ว แต่ตัวใหม่แย่กว่า = =''

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
D-Max 2.5VGS AT ครับ อยากได้มากๆเลยครับ ลุยน้ำท่วมได้  ;)
D-Max 2.5VGS AT อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
ตัวนี้ราคาเกินแปดแสนนะค่ะ สี่ประตู 2.5 VGS 4 ประตู auto แปดแสนเจ็ดได้ค่ะ

GreenG

ตัวนี้ราคาเกินแปดแสนนะค่ะ สี่ประตู 2.5 VGS 4 ประตู auto แปดแสนเจ็ดได้ค่ะ

ถึงแพงมาอีกนิด แต่คุ้มค่า และอย่างน้อยมัน คือ Isuzu  :)

ออฟไลน์ [J]e[w]

T6 ต้องตัว4ปรตู 2.2L ยกสูง Wildtrak AT ราคา 869,000 บาท ได้รับส่วนลด 81,000 บาท เหลือ คันนี้ออฟชั่นจัดเต็มเลยครับ

Chev ราคาใกล้ๆกันก็รุ่น 2.8L 2WD  C-Cab LTZ Z71 (ไม่แถมบันไดข้าง)

Isuzu ก็ตามรุ่นข้างบนครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ alove

• **

สอบถามหน่อยซิครับ กระบะ  ส่วนใหญ่แล้ว นิยมใช้ เกียร์อะไรมากกว่ากัน  ระหว่าง at กับ mt 

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Ford Ranger ไม่ก็ Chevy Colorado

ออฟไลน์ noobs

• Full Member

วันนี้ไปงาน รถคันแรกที่ไบเทค บางนามา ได้ทดลองนั่งกระบะจนเกือบครบเลยเล่าประสบการณ์ที่เป็นความเห็นส่วนตัวของแต่ตัวตัวให้ฟังนะครับ เน้่นว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่ได้ลองสัมผัสมา

D-Max ตัว OPEN CAB เบาะไม่เชิงนุ่มคิดว่าแนวกลางๆ หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังค่อนข้างแคบ และค่อนข้างจะเตี้ยด้วย นั่งไม่สบายเลย
D-Max ตัว 4 door เบาะไม่เชิงนุ่มคิดว่าแนวกลางๆ หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังนั่งสบาย รู้สึกกว้าง
COLOLADO ตัว OPEN CAB อารมณ์ใกล้เคียงกับของ D-Max ตัว OPEN CAB แต่ความรู้สึกผมผมชอบมุมมอง มากกว่า D-Max
COLOLADO  4 door ไม่มีมา show น่าจะคล้าย D-Max ตัว 4 door
Tritan  4 door  เบาะนุ่มกว่า D-Max COLOLADO หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK บาะหลังนั่งสบาย รู้สึกกว้าง
Tritan  OPEN CAB ลืมลองนั่งดู
์Navara OPEN CAB เบาะไม่เชิงนุ่มคิดว่าแนวกลางๆ หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังค่อนข้างแคบ นั่งไม่สบายเลย
์Navara 4 door ไม่มีมา show
Vigo champ 4 door  เบาะนุ่มที่สุดละ  หน้า  OK นั่งสบาย มุมมอง OK เบาะหลังนุ่มนั่งสบาย รู้สึกกว้าง
T6 4 door เบาะค่อนข้างแข็งกว่าตัวอื่น เบาะหน้าออกแนวแข็งแต่โอปกระชับ เบาะหลังออกแนวแข็ง  ผมว่ามันไม่ได้ชันมากนะ ผมว่านั่งแล้วรู้สึกสบาย ติดที่มันออกจะแข็งกว่าตัวอื่นเท่านั้นเอง ส่วนห้องโดยสาร น่าจะรู้สึกกว้างกว่าตัวอื่น

สรุป นุ่มสุด ====> แข็งสุด
Vigo
Tritan
Dmax Corolado navala
T6

comment : BT50 ตังใหม่ไม่มีมาน่าเสียดายเลยไม่ได้ลองนั่ง เน้่นว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวที่ได้ลองสัมผัสมานะครับ

ออฟไลน์ SP

ถ้าพี่รีบดู Triton มั้ยครับ ที่บ้านใช้อยู่โอเลยครับ

ราคาถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ 7 แสนกว่าครับ ข้างในนั่งสบายดีครับ

เบาะหลังเอียงกำลังดี แต่นั่งนานๆมีเมื่อยครับ

• **
triton ชั้วโมงนี่ยังน่าชื้อน่าขับไม่ครับ

หรือว่าไปดูค่ายอื่นดีกว่า เพราะว่าสดกว่า

เห็นว่าจะออกโฉมใหม่ร่วมกับ navara แบบนี่

ถ้าชื้อตอนนี่ ปีกว่าก็ตกรุ่นแล้วชิครับเนี้ย....... :

ออฟไลน์ H.

สำหรับไทรทัน ผมว่าน่าสอยสุดๆละครับ ถ้าชอบมันนะ
เพราะดูแล้วมันน่าจะสูสีกับพวก all new ทั้งหลายเลยแหละเรื่องความนั่งสบาย แต่ยังไงเพื่อความชัวร์ไปลองนั่งให้ครบก่อนดีกว่าครับ

แต่ ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหม่ของ nissan และ mitsu จะยังทำรถออกมาได้นั่งสบายแบบนี้อยู่หรือเปล่านะสิ
H.

GreenG

ถ้าเอาถูก ก็ กระบะ Ford Mazda ตัวปัจจุบัน ที่กำลังโละทิ้งครับ

ลด 1 แสน ครับ ;)

ตัวยกสูง ราคา 7.49 แสนบาท(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)