ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะ cab ค่ายไหนดีสุด (มองในภาพรวม)  (อ่าน 5659 ครั้ง)

ออฟไลน์ wombat

• Newbie
  • *
กำลังจะซื้อ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อรัยดี

จะลองขับก็ขับไม่เป็น

เลยอยากได้ประสบการณ์จากทุกคน

ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: รถกระบะ cab ค่ายไหนดีสุด (มองในภาพรวม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 04:01:56 »
ถ้างั้นอย่าเพิ่งรีบซื้อเลยครับ (กรณีที่จะซื้อมาขับเองนะ)

หัดขับแล้วมาทดลองขับเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: รถกระบะ cab ค่ายไหนดีสุด (มองในภาพรวม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 04:22:08 »
1. หัดขับก่อนครับ จะได้รู้นิสัยตัวเองว่าพฤติกรรมการขับขี่เราเป็นยังไง ต้องการอะไรจากรถบ้าง
2. เสร็จแล้วก็มาลองขับแล้วถามตัวเองว่าพอใจกับอะไร หรืออะไรดีที่สุดเหมาะที่สุดสำหรับเรา
3. แล้วลองมาขอคำปรึกษา ว่าต้องการอะไร นิสัยการขับขี่เป็นไง ใช้รถยังไง เป็นส่วนประกอบการตัดสินใจโลดครับ !!

ข้อ 2 กับ 3 สลับกันได้นะครับ เผื่ออยากตัดตัวเลือกบางตัวออกไป จะได้ไม่ต้องไปลองเยอะ  ;)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 08:04:11 »
ตอน,,, ผมหัดขับรถ เป็นปีเหมือนกันนะครับ
กว่าจะรู้ว่า แบบนี้เรียกนิ่ม แบบนี้เรียกแข็ง
นี่กระด้าง นี่เด้ง นี่โคลง นี่ย้วย นี่พวงมาลัยเบา นี่หนัก

เรื่องพวกนี้ กว่าจะรู้ ต้องใช้เวลา และชั่วโมงบิน
ผมว่า,,, กว่าท่านจะรู้ ว่าท่านชอบรถสไตร์ไหน
ก็ต้องใช้เวลาอีกซักพักแหละครับ

กระบะ,,, พึ่งทยอยเปิดตัวกัน
ผมว่า,,, ท่านอย่าพึ่งรีบถามตอนนี้เลยครับ
รออีกซักระยะดีกว่า ให้ได้ลองกันบ้างแล้ว
ค่อยมาถามดีกว่า ถ้าท่านไม่รีบนะ 555+  ;D

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 19:06:07 »
ต้องลองขับดูครับ แต่ส่วนตัวผมชอบมาสด้า บีที 50 ครับ cab มันใหญ่ ดีครับ :o
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 22:44:01 »
ผมเห็นด้วยเรื่องให้หัดขับก่อนนะคับ จะได้ประเมินคราวๆ ได้ว่าเราต้องการแบบไหน ถ้าเราขับไม่เป็นก็ลองดูตอนที่เราไปนั่งรถเพือนเรา หรือได้มีโอกาสนั่งรถคนอื่นก็ดูความรู้สึกคับว่าเราชอบหรือไม่ชอบอย่างไง แล้วค่อยตัดสินใจซื้อคับ แต่ยังไม่ต้องรีบเหรอคับเพราะตอนนี้รถยังเพิ่งออกมาใหม่ๆ กันอยู่เลยคับ