ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่ในกรุงเทพ โซนในที่มีแนวป้องกัน(กทม.) มีใครน้ำท่วมขังบ้างครับ(ช่วยเข้ามา update หน่อยคับ)  (อ่าน 4930 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ของบ้านผม อยู่ ซอยเสนานิคม 1 แยก 26(เจนพัฒนา) ตลอด 20 กว่าปี ไม่เคยท่วมเลยครับ

มีขังก็แค่ 5 ซม. แต่ก็ระบายเร็วมาก

เมื่อวานเป็นครั้งแรกที่ผมเห็นหน้าบ้านท่วมกับตา ประมาณ 1/3 แข้ง 15-20 ซม.

ซึ่งมาจากคลองล้นและฝนตก ทำให้น้ำมาตามท่อครับ

ช่วงนี้ไปไหนให้ระวังนะครับ น้ำท่วมขัง บางทียังไม่ระบายเลย เช่น ซอยเสนานิเวศ รามอินทราต้นๆ(ตามข่าว)
ส่วนแถวบ้านผม เสนานิคม แยก 26 ลงไปแล้วครับเมื่อเช้านี้

ใครเจอน้ำท่วมขังใน กทม. ที่ไหนช่วยเข้ามา update หน่อยนะครับ ในซอยด้วยก็ดีครับ เพราะบางที่เราไม่มีทางรู้เลยครับ

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member

ราชพฤกษ์ตรงข้ามหมู่บ้านคาซ่าวิลล์
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
วันนี้ตอนนี้ เจริญนครถึงแยกคลองสานถึงแยกท่าดินแดงท่วม 20-30 ซม.

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
ถ.เสรีไทย โค้งตรงปั๊ม ปตท แห่งความสุขครับ

ใครที่มาจากสุขา 3 เลียบวงแหวน หรือ ลงจากวงแหวนมามุ่งหน้าบางกะปิ

อย่าซัดโค้งเพลินนะครับ น้ำท่วมขังบริเวณโค้งพอดีเลย

กินเนื้อที่ประมาณ เลนครึ่งครับ

พอพูดเรื่องน้ำท่วมทีไร กังวลทุกที

เหมือนน้ำค่อยๆ คลืบคลานมาช้าๆ

ค่อยๆ ล้อมกรุงเทพฯ แล้วรุมกินโต๊ะทีเดียว

แต่ละทีเริ่มก่อกระสอบทราย หรือคันกั้นน้ำสูงขึ้นเรื่อยๆ

เพื่อนรับมือระดับน้ำที่เพิ่มขึ้นตลอดเวลา

แต่.....น้ำระลอกใหญ่มันยังไม่มาเลยนิ

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
บ้านผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการ เมื่อตอนประมาณทุ่มครึ่งมีฝนตกหนักมาแป๊บนึง น้ำก็ล้นดันท่อขึ้นเร็วมาก จนทะลักเข้าบ้าน  ผุดขึ้นมาตามเสาบ้านเต็มไปหมดไม่รู้จะอุดรูยังไง นั่งวิดน้ำกันพึ่งจะเสร็จครับ สงสัยคลองหน้าบ้านที่เชื่อมต่อกับคลองสำโรง น้ำคงเต็มระบายไม่ทัน  เริ่มชักจะส่งสัญญาณไม่ดีแล้ว

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
บ้านผมไม่ท่วมครับ เพราะทำท่อระบายน้ำใหม่ ใหญ่กว่าเดิม เลยระบายเร็ว (ถ้าไม่ตกแบบพายุลงจัด)

แต่แถวประตูน้ำ แยกมักกะสัน มีท่วมที่เลยซ้าย แต่ผ่านได้ แต่ไม่มีใครผ่าน เพราะมันน้ำขังเท่าฟุตบาทเลย ตอนนี้น่าจะระบายไปหมดแล้ว (เจอตอน 3 ทุ่ม)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
ระแวกสาทร ถนนจันทน์ มีท่วมขังเป็นบางจุด ส่วนมากจะเป็นตามซอยมากกว่า
แต่ยังไง ก็ท่วมแค่ประมาณฟุตบาท

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
บางใหญ่ซิตี้ นนทบุรี ไม่ท่วมครับผม - -* แต่ไม่รู้จะรอดได้อีกกี่วัน