ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องอย่านำรถไปจอดบนทางด่วนเลยนะครับ  (อ่าน 12341 ครั้ง)

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
Re: ขอร้องอย่านำรถไปจอดบนทางด่วนเลยนะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 21:25:57 »
เห็นตำรวจ ลากลงมาจากทางด่วน
คาดว่าเจาของรถ คงเสียหายหลายตังอยู่

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ขอร้องอย่านำรถไปจอดบนทางด่วนเลยนะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 22:21:48 »
เห็นด้วยกับประเด็นหลักของกระทู้ครับ

ทางด่วน มีไว้ให้รถวิ่งด่วน และคนเดินก็อันตรายมากด้วย ลากไปเถอะครับ

ออฟไลน์ gttle

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 22:37:49 »
ผมกลัวคนกรุงเ้ทพจะโกลาหลเพราะคนไม่เคยเจอน้ำท่วมนี่แหละ  อย่าเห็นแก่ตัวกันมากครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:01:44 »
ผมกลัวคนกรุงเ้ทพจะโกลาหลเพราะคนไม่เคยเจอน้ำท่วมนี่แหละ  อย่าเห็นแก่ตัวกันมากครับ

ผมเห็นด้วยนะ

วันนี้ panic กันสุดๆ ถ้าท่วมเดิน 50 ซม. ผมว่าไม่แปลกเลย ที่จะมีคนยิงกันเป็นเรื่องปกติ เพราะตกใจ

ถึงตอนนั้นเราก็คงไม่ต่างกับ Haiti ที่ใจกลางเมืองเป็นอัมพาตครับ

เพราะฉะนั้น ตั้งสติกันไว้่ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:13:59 »

วันนี้ panic กันสุดๆ ถ้าท่วมเดิน 50 ซม. ผมว่าไม่แปลกเลย ที่จะมีคนยิงกันเป็นเรื่องปกติ เพราะตกใจ

ถึงตอนนั้นเราก็คงไม่ต่างกับ Haiti ที่ใจกลางเมืองเป็นอัมพาตครับ

เพราะฉะนั้น ตั้งสติกันไว้่ครับ
แพนิคไหม ก็ไม่ควร แต่ให้ทำไงเมื่อมันหาข้อมูลที่ยืนยันชัดเจนยากล่ะนะครับ

ผมดูในเฟสบุ๊ค มกท. ท่วมแล้ว GISTDA ยังบอกแค่ไพน์เฮิร์สท์เปียกนิดๆเอง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:20:16 »
ผมกลัวคนกรุงเ้ทพจะโกลาหลเพราะคนไม่เคยเจอน้ำท่วมนี่แหละ  อย่าเห็นแก่ตัวกันมากครับ

แพนิคไหม ก็ไม่ควร แต่ให้ทำไงเมื่อมันหาข้อมูลที่ยืนยันชัดเจนยากล่ะนะครับ

ผมดูในเฟสบุ๊ค มกท. ท่วมแล้ว GISTDA ยังบอกแค่ไพน์เฮิร์สท์เปียกนิดๆเอง

ผมว่าข้อมูลก็ยังไม่สำคัญเท่าสติ

คนเรายังมีชีวิตได้ ตราบใดที่ยังไม่ขาดสติ

พูดตรงๆ ผมกลัวสงครามกลางเมืองระหว่างน้ำท่วมนะ จังหวัดที่น้ำท่วมมีคนสติแตกยิงกันกี่ครั้งแล้ว

ผมกลัวคนมากกว่าน้ำท่วมนะ

คืนนี้ยังมีเวลาอีกเยอะ ผมว่าค่อยๆ คิดหาทางออกได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 23:22:26 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 23:43:34 »
ใครทำก็เห็นแก่ตัวที่สุด

แต่เลวกว่านี้ก็มีครับ เช่น
แถวบ้านผมถนนเลียบวงเวียน แถวๆ สถาณีทับช้างมีสะพานอยู่ 1 อัน
วันนี้เห็นบริษัทขนส่งแถวๆนั้นเอากรวยมากั้น เอาเชือกมาคาด เอาคนมาคุม 6-7 คน
เลวสุดๆ เอาสะพานมาจอดรถตัวเองเกือบ 20 คัน และยังกันไม่ให้คนอื่นมาจอดด้วย

ออฟไลน์ Envil

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:43:29 »
ออกข่าว 1:45

เหล่าคนที่นำรถไปจอดตามสะพานต่างๆ มีความผิดตามกฏหมาย
และที่สำคัญ เกิดเหตุเริ่มมีมิจฉาชีพสวมรอยลากรถไปแล้ว

ที่มา ช่อง สปริงนิวส์LIVE

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 17:13:45 »

เมื่อเช้านั่งแท็กซี่ เขาเล่าว่ามีสะพานกลับรถแห่งนึงที่คนไปชิดซ้ายกัน

รถ 18 ล้อมา ตีวงไม่ได้ สรุปตัวถังด้านข้างของรถที่จอดอยู่ โดนเบียดหายไปทั้งแถบ