ผู้เขียน หัวข้อ: // เปิดกระทู้ ห้อง Discussion สำหรับแจ้งข่าวสารน้ำท่วม "เป็นกรณีพิเศษเท่านั้น"  (อ่าน 6575 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ในฐานะ เจ้าของเว็บ

ยินดี อนุญาต ให้ใช้กระทู้ห้อง Discussion Forum สำหรับการเป็นพื้นที่แจ้งข่าว แจ้งเตือน
และสื่อสารระหว่างกัน "นับจากนี้ จนกว่า สถานการณ์น้ำท่วมกรุงเทพจะดีขึ้น
ซึ่งมีแนวโน้มว่า จะถึงเดือนพฤศจิกายน อย่างแน่นอน"

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น

ขอรบกวนว่า ใช้วิจารณญาณ และมีสติ อย่าได้โพสตืกระแสข่าวลือผิดๆทั้งสิ้นนะครับ
และขอให้ใช้บอร์ดของเรา เพื่อการแลกเปลี่ยนข่าวสารข้อมูล

ห้ามFพสต์อะไรที่เกี่ยวข้องกับการถกกันทางการเมืองเด็ดขาด
มิเช่นนั้ จะปิดให้บริการทันที

ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: // เปิดกระทู้ ห้อง Discussion สำหรับแจ้งข่าวสารน้$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 17:39:34 »
รับทราบครับ :D

ออฟไลน์ su_7655

• Newbie
  • *
รับทราบคับ ขอบคุณนะครับ พี่จิมมี่ที่ให้ใช้พื่นที่ในการแจ้งข่าวสาร

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
รับทราบครับ :>

PS. คน กทม. สู้ๆครับขอเป็นกำลังใจให้ T_T

ออฟไลน์ basboths

T_T เห้อ ครับผม ว่าแต่พี่จิมมี่ ครับ เราควรทำอย่างไรครับเวลาจอดรถแล้วน้ำมันปลิ่มๆอะครับประมาณจะครึ่งล้อ แลนเซอร์ CNG เนี่ย

ออฟไลน์ ArmMoTo

รับทราบครับ

จะเปิดเทอมอยู่แล้ว -*- กทม. จะเป็นไงละเนี้ย

สู้ๆนะครับ ชาว กทม.  :) :) :)

ออฟไลน์ TTL

รับทราบแล้วก็ต้องขอบคุณคุณจิมมี่ รวมถึงทีมงานที่เปิดพท. ให้อัพเดตสถานการณ์นะครับ

ตอนนี้ ผมก็อยู๋เชียงใหม่ แต่ก็เครียดจริงๆว่าบ้านที่ กทม.จะท่วมรึป่าว ช่วงนี้เครียดจริงๆครับ

ผมว่าดูแล้ว กทม. อาการหนักจริงๆครับ  ยังไงก็ขอให้กำลังใจแก่ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องกับสถานการณ์นำ้ท่วมนะครับ

ออฟไลน์ PAN

เสียวๆแถวบางรัก สาทรจังเลย ถ้าน้ำทะลักทีนี่จบเลย T^T เพราะระดับต่ำกว่าแม่น้ำเจ้าพระยา 1.5เมตร

ออฟไลน์ MoO Cnoe

หมู่บ้านฝั่งตรงข้ามโรงเบียร์ ฮอลแลนด์ ถ.ราชพฤกษ์
เช่น ลัดดารมย์ ท่วมครึ่งตัวแล้วนะครับ จากบ้านรุ่นน้องเอง

งั้นผมก็คงต้องบอกเลยแล้วกันนะครับว่า

ท่วมแน่นอน เพียงแต่จะมากหรือน้อยแตกต่างกันไปตามระดับความสูงของพื้นที่เท่านั้น

เวลานี้ ย้ายข้าวของสำคัญขึ้นชั้นสองของบ้านเป็นอย่างต่ำนะครับ
เพราะหลายพื้นที่ที่ได้ยินมาแล้วคือ 3 เมตรที่ปทุมธานี บางที่มี 4.5 เมตร ในกรณีที่พื้นที่นั้น
ไม่เคยมีการยกพื้นให้สูงขึ้นมาก่อนเลย

ระหว่างนี้ ขอให้ใช้พื้นที่เว็บบอร์ดของเราเพื่อการแจ้งเตือนภัยกันอย่างแท้จริง
ด้วยจิตกุศล จิตอาสา และมาช่วยเหลือกันเต็มที่ คนละไม้คนละมือเท่าที่ทำได้

ตีไว้คร่าวๆว่าเราอาจใช้เวลา อย่างแย่ที่สุดคือ หนึ่งเดือน
แต่ตอนนี้ ที่อำเภอท่าเรือ อยุธยา ระดับน้ำลดลงแล้ว

ส่วนนครสวรรค์ ตอนนี้ น้ำก็ลดลงจนบางพื้นที่แห้งหมดแล้ว
นับไปประมาณ 2 สัปดาห์ครับ

หลังจากนี้ ฝนจะน้อยลง ดังนั่นทุกอย่างน่าจะเอื้ออำนวยให้การระบายน้ำทำได้ดีขึ้น

ส่วนผู้เชี่ยวชาญจากจีน
รองอธิปดีทบวงน้ำของจีนก็บอกแล้วว่า
ช่วงเวลาที่วิกฤติที่สุดของไทย ได้ผ่านพ้นไปแล้ว
และหลังจากนี้สถานการณ์ในภาพรวมจะดีขึ้นเรื่อยๆตามลำดับ

อดทนกันไว้ และขอให้สู้ ยิ้มรับด้วยใจเบิกบาน แล้วทุกท่านจะผ่านน้ำท่วมครั้งนี้ไปได้ด้วยดี ก่อนเดือนธันวาคม ครับ

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
อยากเสริมนิดนึง

ข่าวต่างๆ ควรตรวจสอบให้แน่ใจ และกล้ารับผิดชอบต่อสาส์นที่สื่อออกไปนะครับ เพราะข่าวที่เร็ว มันก็มีข่าวลือที่เร็วตาม ข่าวผิดที่เร็วตาม คู่กับข่าวที่ถูกต้องด้วยนะครับ

ช่วงนี้ในทวิตเตอร์ ผมเองยังต้องอ่านระวังเลย ขนาดจะ RT ต้องขอเช็คต้นทางก่อนว่าจริงหรือไม่จริง ไม่งั้นมันทำให้วุ่นมากกว่าเดิมครับ

แต่ที่แน่ๆ บ้านคุณพ่อผมแถวธัญบุรี ท่วมแล้ว.... เมื่อวานโทรไป เขาก็บอกว่า ย้ายอุปกรณ์ซ่อมรถที่ย้ายได้ไปหมดแล้ว ส่วนที่ย้ายไม่ได้ ถ้าเสียหายหนัก คงต้องซ่อม ถ้าซ่อมไม่ได้ คงซื้อใหม่ครับ แท่นยกรถเอย ฮอยส์ยกรถเงี้ย เครื่องถ่วงศูนย์ล้อเอย

บานเบอะ..... แต่ไปไหนมาไหนได้อยู่แล้วครับ เพราะมีเรือตั้งสามสี่ลำ (ปกติเอาไว้ขาย งานนี้ได้ใช้เลย)

ส่วนเจ้าน้องหมาที่บ้าน คงให้อยู่ในบ้านไปพลางครับ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
เส้นอ่อนนุช(เลยทางเข้ามอเตอร์)มุ่งหน้าไปลาดกระบัง  น้ำท่วมครึ่งล้อเป็นบางจุด  พอถึงเลยตลาดหัวตะเข้ไปน้ำเริ่มท่วมเข้าบ้านหลายหลังแล้วคับ :(

ออฟไลน์ kritphakhin

เอาใจช่วยชาวกรุงเทพ และจังหวัดที่โดนน้ำท่วมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

รับทราบครับ เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Sappe!

รับทราบครับ!!

เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Lilylizzie

• Newbie
  • *
อันนี้เป็นภาพเวลาประมาณ 14.45 ของวันที่ 19/10/2554(เมื่อวานนี้) นะคะ
สำหรับคนที่ไม่รู้จักสถานที่นี้นะคะ จะบอกสถานที่จุดเด่นๆละกันนะคะ คือถนนเส้นนี้ถ้าเลี้ยวซ้ายไปจะไปออกที่แถววัดสัมพันธวงศ์ค่ะ อยู่แถวเยาวราชค่ะ ถ้าเลี้ยวขวาไปจะเป็นถนนตรอกข้ามหลามซึ่งตรงไปสุดถนนข้ามสะพานข้ามคลองแล้วเลี้ยวไปทางซ้ายจะไปสถานนีรถไฟหัวลำโพงค่ะ หรือจะขึ้นทางด่วนก็ได้ค่ะ

นำภาพมาให้ชมเพื่ออยากจะเตือนทุกท่านนะคะ ให้เตรียมตัวให้ดี ถึงแม้บ้านท่านไม่ได้จะอยู่ในพื้นที่จุดเสี่ยงก็ตามค่ะ น้ำเอ่อขึ้นมาจากท่อระบายน้ำของถนนค่ะ
ขนาดอยู่ใจกลางเมืองขนาดนี้ยังเอ่อขึ้นมาขนาดนี้เลยค่ะ

เจริญกรุงนั่น เป็นพื้นที่เสี่ยงอยู่แล้วครับ

อาจมีน้ำเข้ามาบ้างในช่วงนี้ แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
อยากทราบว่า
นอกจากเจริญกรุงแล้ว มีที่ไหนใน กทม บ้างที่เป็นจุดเสี่ยงอ่ะคับ

พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!