ผู้เขียน หัวข้อ: > เกาะติดน้ำท่วม ขออนุญาตพี่แอดมินทุกท่านใช้พื่นที่ด้วยนะคับ <  (อ่าน 9296 ครั้ง)

ออฟไลน์ su_7655

• Newbie
  • *
ตอนนี้อย่างที่ทราบสถานการณ์น้ำท่วมน่าเป็นห่วง  ตอนนี้เขาให้คนกรุงเทพตอนเหนือ กับตะวันออกเตรียมมือรับกับ

น้ำท่วมแล้ว  เลยมีภาพเล็กน้อย ๆ  เพื่อให้คนกรุงเทพเฝ้าระวัง ติดตามข่าวสารตลอดเวลา เพราะมันเหมือนสึนามิเงียบจริง ๆ

รูปนี้เพื่อให้ทุกคนทราบและเฝ้าระวังสถานการณ์อย่างใกล้ชิดและมีสตินะคับ นี่คือระดับน้ำใน ม.กรุงเทพ รังสิต จากซ้ายไปขวา เริ่มจากเวลา 13.50,14.00,14.30,16.30  ของเมื่อวานน้ำกำลังขึ้นเรื่อยๆ   ( เขาว่าน้ำมันขึ้นมาตามท่อระบาย เร็วมาก ๆ )

และ ณ.วันนี้  อาคารนิเทศศาสตร์ complex และทุกอาคารในมหาวิทยาลัยกรุงเทพ ท่วมครบแล้ว   น้ำท่วมครั้งนี้น่ากลัวจริง ๆ

ระดับน้ำหน้าฟิวเจอร์รังสิต

ขออนุญาตพื้นที่แอดมินทุกท่านขอใช้พื้นที่เล็ก ๆ นี้ในการกระจายข่าวสารที่นะคับ  เพราะเชื่อว่ามีนักเรียน นักศึกษา ที่เข้าใช้ headlightmag เป็นจำนวนไม่น้อย  จึงอยากข้อเผยแผ่ข้อมูล ประการจากมหาลัย ๆ ต่าง เพื่อให้ทราบข้อมูล ต่าง ๆ อย่างทันถ่วงที  ขออนุญาตพี่แอดมินทุกท่านด้วยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 16:49:44 โดย su_7655 »

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: > เกาะติดน้ำท่วม ม.กรุงเทพ รังสิต <
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:24:15 »
*0*

หมดกัน

สงสัยเลื่อนเปิดแบบไม่มีกำหนดแน่เลย

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
Re: > เกาะติดน้ำท่วม ม.กรุงเทพ รังสิต <
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:41:33 »
อีก 1 ข่าวครับ หลีกเลี่ยงเส้นทางบริเวณถนนจรัญสนิทวงศ์จากพระราม 7 มุ่งหน้าแยกบางพลัด
เนื่องจากเขื่อนกั้นน้ำบริเวณวัดอาวุธ ฯ ตรงซอยจรัญสนิทวงศ์ 72 ทำให้น้ำเอ่อล้นเข้ามาท่วมบริเวณ
ซอยจรัญสนิทวงศ์ 78 76 74/1 74  และมีน้ำบางส่วนเพียงเล็กน้อย ท่วมผิวทางบริเวณนั้นทำให้เกิดการจราจรติดขัดยาวเหยียด
และมีการสร้างรถไฟฟ้า - ขนกระสอบทรายกั้นปากซอย อีก >< 
ผมเพิ่งกลับจากช่วยน้ำท่วมที่สายไหม แต่ปรากฏว่าบ้านผมบริเวณจรัญสนิทวงศื 76 ท่วมเรียบร้อยแล้วครับ T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 15:43:52 โดย Toon_Touchpong »

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:43:50 »
ม กรุงเทพท่วมหนักเหมือนกันครับ โดยเฉพาะ อาคารที่เก็บ เครื่องถ้วยโบราณอ่ะครับ มันอยู่ชั่นใต้ดินอ่ะครับ เมื่อวานนี้ท่วมมิดเลยครับ แล้วห้องชั่นใต้ดินกว้างมากๆครับ น่าจะเสียหายเยอะเหมือนกัน  แล้วรู้สึกว่าตอนนี้เค้าจะไม่ให้เข้า ม  อ่ะครับเพราะกลัวคนเดินตกสระน้ำ ครับเพราะระดับน้ำมันท่วมจนมองไม่เห็นว่าอันไหน สระน้ำ อันไหน ถนนอ่ะครับ

ไว้เดียวตอนเย็นจะเอารูปมาให้ดูน่ะครับ  
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:48:10 »
เฮ้อ สิ้นปีจะหายท่วมไหมเนี่ย!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 15:56:39 »
คันกันน้ำเจ้าพระยาพัง  ทำให้น้ำจากแม่น้ำเจ้าพระยาไหลทะลักเข้าท่วมลานด้านข้างของอาคารบ้านเจ้า พระยา และไหลออกมาท่วมถนนพระอาทิตย์ผ่านทางประตูด้านทิศเหนือ ติดกับสวนสาธารณะสันติชัยปราการอย่างรวดเร็ว ระดับน้ำสูงประมาณ 20 เซนติเมตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 16:28:38 โดย su_7655 »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 16:06:26 »
ผมว่าคืนนี้คน กทม ต้องติดตามข่าวน้ำท่วมอย่างใกล้ชิดแล้วครับ
อย่าประมาทน่ะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 16:10:31 »

ขอเป็นกำลังใจให้ห่างๆ อย่างห่วงๆ ดีกว่าครับ...
น้ำท่วมครั้งนี้ วิกฤติหนักจริงๆ เลย..
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ H.

ปิดออฟฟิศขนเอกสารหนีน้ำแล้วครับ นนทบุรี กลัวเหมือนกัน  :-\
H.

• Newbie
  • *
การเลื่อนการเปิดภาคเรียน 2/2554  มหาวิทยาลัยรังสิตนะคับ

เนื่องจากสถานการณ์น้ำท่วมที่ได้ส่งผลกระทบกับคณาจารย์และนักศึกษาในหลาย จังหวัด รวมถึงเขตปริมณฑลนั้น มหาวิทยาลัยรังสิต จึงประกาศเลื่อนการเปิดการเรียนการสอน จากวันที่ 25 ตุลาคม 2554 เป็นวันที่ 1 พฤศจิกายน 2554 สำหรับบุคลากรท่านใดที่สามารถเดินทางมาปฏิบัติงานได้ให้มาปฏิบัติงานตามปกติ คือวันที่ 25 ตุลาคม (ยกเว้นกรณีบ้านน้ำท่วม)  อย่าง ไรก็ตาม หลังจากนี้ขอ...ให้ทุกท่านติดตามสถานการณ์ต่อไป โดยจะแจ้งข่าวให้ทราบผ่านทางหน้าเฟสบุ๊กของมหาวิทยาลัยรังสิต และ www.rsu.ac.th

ประกาศ ณ วันที่ 18 ตุลาคม 2554
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 16:50:48 โดย su_7655 »

• Newbie
  • *
ประการมหาวิทยากรุงเทพนะครับ

เนื่องจากน้ำท่วมมหาวิทยาลัยกรุงเทพ จึงขอปิดวิทยาเขตรังสิต จนถึง 30 ตุลาคมนี้

เรื่องการลงทะเบียนเรียน ให้ติดต่อ ยังวิทยาเขตกล้วยน้ำไทนะครับ  

ขอให้เพื่อน ๆ ติดตามข่าวสาร จากทางเว็บมหาลัย อยู่ตลอดเวลานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 16:53:06 โดย su_7655 »

• Newbie
  • *
จากทวิตเตอร์ : ในหลวงรับสั่ง "ถ้าน้ำเข้าพระนคร ให้น้ำผ่านวังสวนจิตรไปเลย อย่าก้ันให้ผ่านไปเลย"....ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนนี้การสอบหมอของ กสพท เลื่อนแล้วเหมือนกันครับ

ไม่รู้ว่าสอบเข้า ม.รังสิต จะเลื่อนมั้ยเนี่ย ฮือๆๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• Newbie
  • *
ตอนนี้การสอบหมอของ กสพท เลื่อนแล้วเหมือนกันครับ

ไม่รู้ว่าสอบเข้า ม.รังสิต จะเลื่อนมั้ยเนี่ย ฮือๆๆ

ตอนนี้ยังไม่มีประการออกมานะครับ ไงก้ติดตามข่าวจากเว็บมหาลัยได้ตลอดเวลาเลยคับ

แต่ตอนนี้ระดับคันกันน้ำ กั้นคลองรังสิตกับเมืองเอกยังคงเพิ่มสูงตลอดเวลา น่ากลัวมาก ๆ เลย

เพราะถ้าตรงนี้แตกเหมือนไร เข้ากรุงเทพแน่นอนคับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ม.ผมน้ำท่วมทั้งม. จะเปิดเทอมได้ไหมนี่

เสาร์ อาทิตนี้มีที่ไหนครับ ที่จะให้ไปช่วยออกแรง ช่วยผู็ประสบภัยน้ำท่วม จะได้ชวนเพื่อน ออกไปช่วยครับ ครั่นอยากจะช่วยทุกวันน่ะครับแต่ติดที่ต้องทามงานอ่ะ ดันมาทามวันเสาร์ครึ่งวันอีก

• Newbie
  • *
เสาร์ อาทิตนี้มีที่ไหนครับ ที่จะให้ไปช่วยออกแรง ช่วยผู็ประสบภัยน้ำท่วม จะได้ชวนเพื่อน ออกไปช่วยครับ ครั่นอยากจะช่วยทุกวันน่ะครับแต่ติดที่ต้องทามงานอ่ะ ดันมาทามวันเสาร์ครึ่งวันอีก

ศูนย์พักพิงฯ ม.รังสิต ฝากแจ้งมาว่า ขอรับบริจาคยาโดยสิ่งที่ต้องการมาก มีดังต่อไปนี้ ไม้พันสำลี, ผ้าก็อต 2x2, 3x3, 4x4 , แอลกอฮอล์ 70%, 0.9% Normal Saline 100 Ml., Microspor 1, ½, Elastic Bandage, Softor Tulle, conform 4 และ 6, Set Dressing Disposible ท่านใดสนใจร่วมบริจาค ติดต่อได้ที่ 081-373-4113 ทั้งนี้ ทาง ม.รังสิต ขอขอบคุณในน้ำใจของทุกท่านมา ณ โอกาสนี้จ้า...  ขอความกรุณาที่นะครับ ขาดแคลนจริง ๆ    และเชื่อว่าศูนย์พักพิงอีกหลายศูนย์ยังขาดแคลน พวกยาสามัญประจำบ้านพวกนี้อีกมาเช่นกัน

เพราะความช่วยเหลือมุ่งไปทาง อาหารการกินสะส่วนใหญ่แต่ยังขาดแคลนพวกยารักษาเบื้องต้นอยู่อีกมาก

ออฟไลน์ YenChar

สาทร ศาลาแดง จะโดนมั้ยเน้้อออออ

• Newbie
  • *

ฟิวเจอร์ รังสิตสั่งปิดทำการแล้วนะคับ  1 วัน

อันนี้ถนนหน้าตลาดรังสิต  ไม่สามารถ สัญจรได้แล้ว  แล้วไปถึงฝั่งตรงข้าม ตลาด 200 ปี ด้วย

อีกไม่อึกใจ  จะถึงดอนเมืองแล้วนะครับ

เครดิต Mthai News
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 17:56:26 โดย su_7655 »

• Newbie
  • *
ผู้ว่าแถลง คาดมวลน้ำถึงคลองรังสิต คืนวันพฤหัส

ย้ำ! เฉพาะประชาชนริมคลองนอกคันกั้นน้ำ ให้อพยพเข้าสู่โรงเรียนที่ กทม.จัดเตรียมไว้ คือชาวบ้านริมคลองหกวา 200 ครัวเรือน อพยพประชาชนคลองสอง 1,200 ครัวเรือนเข้าศูนย์อพยพที่สายไหมภายในพรุ่งนี้

ออฟไลน์ sajaut

ฟิวเจอร์ รังสิตสั่งปิดทำการแล้วนะคับ  1 วัน

อันนี้ถนนหน้าตลาดรังสิต  ไม่สามารถ สัญจรได้แล้ว  แล้วไปถึงฝั่งตรงข้าม ตลาด 200 ปี ด้วย

อีกไม่อึกใจ  จะถึงดอนเมืองแล้วนะครับ

เครดิต Mthai News

เห็นภาพเลยคับเมื่อก่อนเคยทำงานที่เซียร์รังสิตนี่ก็ใกล้ดอนเมืองแล้วอะซิน่ากลัวจริงคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ในฐานะ เจ้าของเว็บ

อนุญาต ให้ใช้กระทู้ห้อง Discussion Forum สำหรับการเป็นพื้นที่แจ้งข่าว แจ้งเตือน
และสื่อสารระหว่างกัน "นับจากนี้ จนกว่า สถานการณ์น้ำท่วมกรุงเทพจะดีขึ้น
ซึ่งมีแนวโน้มว่า จะถึงเดือนพฤศจิกายน อย่างแน่นอน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น

ขอรบกวนว่า ใช้วิจารณญาณ และมีสติ อย่าได้โพสตืกระแสข่าวลือผิดๆทั้งสิ้นนะครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

HOLY SHIT!! ให้ตายเถอะท่อระบายน้ำเป็นท่อกระจายน้ำซะงั้น อันตรายมากครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ประมาณ 21.00 น.ที่ผ่านมา (คืนวันที่20 ต.ค.) คันกั้นน้ำนิคมอุตสาหกรรมบางกะดีพังเสียหาย 2 จุด น้ำไหลเข้าพื้นที่แล้ว

คันกั้นน้ำนิคมอุตสาหกรรมบางกะดี พังเสียหาย 2 จุด น้ำไหลเข้าพื้นที่แล้ว ขณะที่เจ้าหน้าที่ระดมกำลังเร่งอุดรอยรั่ว
เกิดเหตุคันกั้นน้ำบริเวณนิคมอุตสาหกรรมบางกะดี ฝั่งตะวันออก ซึ่งกั้นน้ำจากคลองประปาไม่สามารถต้านทานแรงน้ำได้จนพังเสียหาย 2 จุด
ส่งผลให้น้ำไหลเข้าภายในพื้นที่ของนิคมฯ บริเวณ บริษัท นิคคอน ที่อยู่ใกล้กับคันกั้นน้ำดังกล่าวแล้ว โดยระดับน้ำมีความสูงอยู่ที่ระดับเข่าและเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง
ขณะที่เจ้าหน้าที่ได้ระดมกำลังเข้าอุดคันกั้นน้ำที่พังเสียหายเป็นการด่วน แต่ก็ดำเนินการได้อย่างลำบากเพราะน้ำที่ไหลเข้ามามีความแรงมาก
ขณะที่ก่อนหน้านี้ น้ำจากจังหวัดปทุมธานีได้ไหลเข้ามาล้อมนิคมอุตสาหกรรมบางกะดีและเพิ่มระดับขึ้นอย่างต่อเนื่อง