ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยครับ Mazda2 ผมโดนรถน้ำท่วมมารึเปล่า?  (อ่าน 6925 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
แก้ไขครับ
ขออภัยด้วยครับ ลืมใส่ยี่ห้อครับ Mazda2 ครับ

ผมกลัวว่า เค้าจะไปเอารถมาจาก
จังหวัดที่เพิ่งโดนน้ำท่วมมานะครับ

เพราะ สงสัยว่ารถใหม่  แต่ ทำไมเห็นคราบเยอะ
-----------------------------------------------------------------------------------
วันนี้ เซลล์เอารถ Mazda2 มาติดฟิล์มให้ที่ร้านประดับยนต์
ผมก็เลยมาดูรถด้วย
ผมยังไม่ได้เซ็นต์รับรถออกจากศูนย์นะครับ

ผมลองเปิดดูห้องเครื่อง
ปรากฏว่า ตรงใต้ท้องรถมีคราบโคลนเกาะอยู่หลายแห่ง

ช่วยดูให้หน่อยครับว่า
1.รถผมโดนน้ำท่วมมาก่อนหรือเปล่าครับ?
2.เลขไมล์รถผม 20 หรือ 262 กิโลเมตรครับ? เพิ่งซื้อรถ ดูยังไม่เป็นครับ

ขอบคุณมากครับ ขอให้รวยๆทุกท่านนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 16:27:09 โดย Mr.P »

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
Re: ช่วยดูให้หน่อยครับ ผมโดนรถน้ำท่วมมารึเปล่า?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:12:21 »
ไม่ใช่รถโดนน้ำท่วม หรอกครับ เป็นเพียงแค่เซลอาจขับรถไปเคลือบแล้ว ระหว่างทางเจอน้ำท่วมขังซึ่งบังเอิญเป็นดินแดง แล้วมีการกระเด็นโดน ใส่ห้องเครื่อง แค่นั้นเอง ...

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: ช่วยดูให้หน่อยครับ ผมโดนรถน้ำท่วมมารึเปล่า?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:16:11 »
ไม่ใช่รถโดนน้ำท่วม หรอกครับ เป็นเพียงแค่เซลอาจขับรถไปเคลือบแล้ว ระหว่างทางเจอน้ำท่วมขังซึ่งบังเอิญเป็นดินแดง แล้วมีการกระเด็นโดน ใส่ห้องเครื่อง แค่นั้นเอง ...

+1 ครับ ถ้าจำไม่ผิดเค้าประกาศทำลายรถทิ้งไปแล้ว เค้าไม่เอามาย้อมแมวขายหรอกครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:16:27 »
ไม่ใช่น้ำท่วมหรอกครับ แต่รถคันนี้ถูกขับไปข้างนอกแล้วแน่ๆ อาจจะไปตัดรถจากศูนย์อื่นมาให้จขกท.ก็ได้ hondaผมซื้อรัตนาธิเบศน์แต่ใบเช็ค PDI ตอนลงจากเทรลเลอร์ระบุว่าเป็นรถของศูนย์แจ้งวัฒนะครับ โดยรวมแล้วไม่น่ามีอะไรเสียหายครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:24:46 »
วิ่งไป 20 km ยังเหลือระยะทางที่วิ่งได้ โดยประมาณการ 262 km

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
ไม่โดนท่วมหรอกครับ รุ่นนี้แค่ลุยแอ่งน้ำขัง น้ำก็กระจอยเต็มห้องเครื่องด้านล่างแล้วครับ

เนื่องจากมันไม่มีแผ่นปิดใต้ท้องมาให้

ข้างบนบอกว่าวิ่งไป 20 KM ครับ

ด้านล่างเป็นตัวเลขประมาณระยะทางที่ยังวิ่งได้ ยังวิ่งได้อีกประมาณ 262 KM

คำนวนจากจำนวนน้ำมันที่เหลือในถังครับ

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 16:58:33 »
+1 ครับ ถ้าจำไม่ผิดเค้าประกาศทำลายรถทิ้งไปแล้ว เค้าไม่เอามาย้อมแมวขายหรอกครับ

นี่ Mazda เน้อ ไม่ใ่ช่ Honda

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 17:15:53 »

+1 ครับ อิอิ

ออฟไลน์ FyGI

รถคงวิ่งไปเอาจากที่อื่นมาแล้วคงเจอฝนตก หรือน้ำท่วมขังนิดหน่อย

จริงๆ น่าจะทำความสะอาดให้ลูกค้าก่อนส่งมอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถมันยังไม่ได้ส่งมอบนี่ครับ อยู่ระหว่างการติดตั้งอุปกรณ์ของแถมอยู่
ตามที่ท่านอื่นอื่นบอกครับ ว่าเป็นแค่โคลนกระเซ็นขึ้นมา
แบบนี้วิ่งผ่านฝนบนถนนที่มีคราบดินแดงและโคลนก็เป็นแล้วครับ

และเซลส์คงต้องไปเอารถจากศูนย์อื่นมา เพราะเห็นมีคราบแมลงบนรังผึ้งด้วย
แต่ก็เรื่องเล็กน้อยมากครับ

ได้รับรถแล้ว ศึกษาคู่มือประจำรถหน่อยก็ดีนะครับ
จะได้ทราบการแสดงข้อมูลต่างต่างบนหน้าปัด เพราะมันไม่ได้มีแค่ Remaining Distance อย่างเดียว

ออฟไลน์ Nioka

เป็นปกติของรถ mz2 ครับ เพราะ รถจอดรอส่งมอบนาน

นี่ผมไปยืนดูรถรอส่งมอบบางคันยังไม่ได้ทำความสะอาด สภาพบอกตรงๆว่าตากแดดตากฝน

รถผมจะปีแล้วยังดูโอกว่าเลย (เฉพาะภายนอกนะ อิอิ)

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ปกติครับ รถผมยิ่งกว่านี้อีก  ;D

ออฟไลน์ SP

แหะๆ ลืมดูครับ เห็นหัวข้อไม่ได้บอกว่ารถอะไร เลยคิดว่า Honda :D :D :D

ออฟไลน์ mongolias

เจ้าของกระทู้คงเลิกคิดมากไปแล้ว
ถ้า จขกท ได้ไปเห็นรถที่จอดรถส่ง ที่โรงงานประกอบรถยนต์คุณคงเลิกกังวลกับครายโคลนพวกนี้ไปเยอะ
รถพวกนั้น จอดตากแดดตากฝนกันเพียบครับ เอาเฉพาะที่โตโยต้าที่เคยเข้าไปดูงานมา เห็นคลุมผ้าก็เฉพาะคัมรี่ ส่วนวีออส อัลติส ตากฝนทั้งนั้น(นานมากแล้วนะครับ หลายปีละ)